Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Dân mình được cái hồn nhiên mà thầy.
Năm trước tôi sơn sửa lại nhà, tiện thể thằng nhỏ bên cạnh sang trình bày: Nước mưa nó hắt vào tường nhà cô rồi chảy sang mái nhà cháu. Lâu ngày nhà cháu bị dột, xin tiền để làm lại cái mái nhà.
Mình ừ cháu cứ làm đi rồi cô trả. Chắc nó nghĩ nó khôn ngoan lắm mới biết đòi quyền lợi.
Sau không biết ai bảo nó thế nào nó lại sang nói lại: cháu lắp 1 mái phía bên nhà cô thôi và chi phí chia đôi.
Vậy đấy, tường nhà mình, trên đất nhà mình chả hiểu sao mình phải có nghĩa vụ với mái nhà người khác :19::19::19:
Chắc nó thấy Chị là Đại thiện lành nên nó mới hỏi dậy hiiiiii

về việc Chị Na bán trái phiếu mỹ các anh có quan điểm nào thêm bổ sung với ạ, dùng tới át chủ bài là cũng thấy gay rồi
MỸ nó thấy con bài tẩy này từ lâu rồi.bán ra thì rớt giá là thứ nhất.cán cân thương mại tụt thì mỹ nó lại áp đặt thuế quan tiếp.bài tẩy này nằm trong tay CHUM.cáo già như lão mà lại ko biết như.khi nào TQ tấy tay thì CHUM nó mới tố,giờ còn vờn nhau chán

Thật ra mua chung cư, em nghĩ cứ để nó xây xong đã rồi đi xem. Chứ kiểu mua nhà chung cư mà đầu cơ thì nguy hiểm vì cái quốc tính của dân Việt là gian manh.
Khổ một nỗi mua khi vừa động thổ giá thấp hơn nhiều khi bàn giao :1:
Đơn cử Masteri Thảo Điền khi mở bán giá khoảng 1.4 - 1.5 tỷ căn 1 phòng ngủ , khi bàn giao giá 1.8 - 1.9 tỷ , bây giờ sau 2 năm giá 2.4 tỷ

MỸ nó thấy con bài tẩy này từ lâu rồi.bán ra thì rớt giá là thứ nhất.cán cân thương mại tụt thì mỹ nó lại áp đặt thuế quan tiếp.bài tẩy này nằm trong tay CHUM.cáo già như lão mà lại ko biết như.khi nào TQ tấy tay thì CHUM nó mới tố,giờ còn vờn nhau chán
Định lượng là rất lớn đó anh nên rất mong những cao thủ vĩ mô như Thiết tướng quân, anh Chim anh Arrow cho ít view ak

đặt chỗ cả tháng trước khi nó mở bán mà nhiều khi còn ko có mà mua,phải đợi lượt sau.nói như thầy thì an toàn nhưng rất khó
Chính vì cái tâm lý ấy nên người bán có rất nhiều quyền, và người mua tự nguyện ở vị thế yếu. Với mua chung cư để ở, mình vẫn luôn khuyên người nhà là nên chờ hoàn thiện mới mua, đắt hơn 1 tí nhưng kiểm tra ưng thì xuống tiền, ko thì next, đầy lựa chọn khác. Mua nhà trên giấy may rủi nhiều, tùy thuộc hoàn toàn vào lương tâm chủ đầu tư. Mua đầu cơ thì tùy khả năng chịu rủi ro của người mua, high risk high return.

về việc Chị Na bán trái phiếu mỹ các anh có quan điểm nào thêm bổ sung với ạ, dùng tới át chủ bài là cũng thấy gay rồi
Bộ trưởng Tài chính Mỹ khẳng định, sẽ có những người khác mua trái phiếu chính phủ Mỹ khi Trung Quốc không còn muốn giữ chúng
TQ thấy lãi TP mỹ tăng thì bán dự phòng, nhưng là bán ..rẻ, vì nó có thể tăng nữa, nếu lãi suất mỹ tăng, so mặt bằng bình thường lãi mỹ hình như 5-6%
Pán rẻ là triệu chứng...khó khăn rồi hiii

hôm nay giảm xuống 935
Chính vì cái tâm lý ấy nên người bán có rất nhiều quyền, và người mua tự nguyện ở vị thế yếu. Với mua chung cư để ở, mình vẫn luôn khuyên người nhà là nên chờ hoàn thiện mới mua, đắt hơn 1 tí nhưng kiểm tra ưng thì xuống tiền, ko thì next, đầy lựa chọn khác. Mua nhà trên giấy may rủi nhiều, tùy thuộc hoàn toàn vào lương tâm chủ đầu tư. Mua đầu cơ thì tùy khả năng chịu rủi ro của người mua, high risk high return.
giá như tôi nghe được lời thầy nói thì hay biết mấy.

đặt chỗ cả tháng trước khi nó mở bán mà nhiều khi còn ko có mà mua,phải đợi lượt sau.nói như thầy thì an toàn nhưng rất khó
Em nghĩ đó là đầu cơ thôi, mua như vậy chết cũng có ai tiếc. https://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-the-eastern thằng này em thấy giá bán ko chênh nhiều so với cách đây mấy năm. Giá nhà chung cư nếu mua để ở thì tốt nhất cứ chờ nó xây xong, xem như thế nào rồi tính. Đợt thằng bạn em tính mua căn chung cư Q9 ngay gần ngã tư MK cách đây 2013 mà em can, cứ bảo đợi nó xây xong đã. Thằng đó giờ vẫn chưa xây xong cái chung cư đó nữa (tính ra bạn em vẫn may)

Em nghĩ đó là đầu cơ thôi, mua như vậy chết cũng có ai tiếc. https://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-the-eastern thằng này em thấy giá bán ko chênh nhiều so với cách đây mấy năm. Giá nhà chung cư nếu mua để ở thì tốt nhất cứ chờ nó xây xong, xem như thế nào rồi tính. Đợt thằng bạn em tính mua căn chung cư Q9 ngay gần ngã tư MK cách đây 2013 mà em can, cứ bảo đợi nó xây xong đã. Thằng đó giờ vẫn chưa xây xong cái chung cư đó nữa (tính ra bạn em vẫn may)
Bạn mình còn cay đắng hơn nhiều. Trả full tiền để có khuyến mãi mấy chục m2 mặt bằng thương mại tầng 1 với dự án U silk city nổi tiếng Hà nội, giờ sau 10 năm vẫn còn chỉ mỗi cái móng nhà + vài tầng xây thô dang dở :20::20::20:
Thầy nào chưa rõ thì cứ gúc U silk city Hà nội là ra :2:. Chi phí cơ hội, tổn thương về tài chính, tâm lý và tinh thần là vô kể :14::14:

Bạn mình còn cay đắng hơn nhiều. Trả full tiền để có khuyến mãi mấy chục m2 mặt bằng thương mại tầng 1 với dự án U silk city nổi tiếng Hà nội, giờ sau 10 năm vẫn còn chỉ mỗi cái móng nhà + vài tầng xây thô dang dở :20::20::20:
Thầy nào chưa rõ thì cứ gúc U silk city Hà nội là ra :2:
Hổng ai như em, mua 100k chờ bán 1tr nhể :10:

Trái phiếu mẽo đang trend tăng... bán ra có thằng múc ngay chớ có vấn đề gì đâu...
Chuẩn không cân chỉnh, nhưng nó sẽ giúp nó lên kiểu nhẹ nhàng tư từ không sốc thì lúc đấy Equity mới còn có cửa, chứ lên vèo là toi hết. Nên gia cát dự Trump và Tập sẽ gặp nhau trong tháng 11 này ở G20 và Tập sẽ nhún một tý với đúng phong cách đàm phán của Trump hô rất to nhưng thực hiện nhỏ, nhớ không nhầm trong triết lý đàm phán của Trump có 1 chương nói về cái này :)

Status
Not open for further replies.
Back