Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Đầu tuần mới mà tâm lý bắt đáy rạo rực khắp nơi anh em nhỉ, nốt công chém gió tuần trước vụ Bond và China em chém nốt phát này nữa nhé, sau khi Bond 10 năm mỹ định tăng lên anh China đã đem hàng ôm giá rẻ ra táng ngay và đây có lẽ là lợi thế lớn nhất mà a China sẽ giữ con cờ cuối cùng trong bàn đàm phán với Trump, gia cát dự 2 bên sẽ gặp nhau tại G20 sắp tới. Và nếu kịch bản này xảy ra bond Mỹ sẽ về vùng 3-3.1% là tương đối chấp nhận được, và mỗi người nhường nhau tý thì market Global sẽ có nhịp hồi trong ngắn hạn tàm 2-3 Tuần và có thể Index của mình sẽ có vận động tương tự nhịp này. Tuy nhiên nếu bỏ qua các trò vờn nhau này thì em thấy một số Bank top với kết quả lợi nhuận quý 3/2018 tăng trưởng khá mạnh so với cùng kỳ năm ngoái đã vè vùng giá hấp dẫn sẽ có cơ hội tăng 15-20% cho nhịp sóng này. Chúc Anh Chị sẽ mua rẻ bán đắt trong 2 tuần tới đây;)

FB om sòm mấy hôm nay rồi. Căng băng rôn đỏ lên xe ô tô đi diễu hành phản đối luôn nhưng cá nhân mình nghĩ chẳng đi đến đâu vì HĐ mua nhà chung cư ko có điều khoản nói rõ kích thước hành lang thì kiện vào mắt :1:
mình làm xây dựng cũng gần 20 năm rồi,mình hỏi các e đó là diện tích này là lọt lòng hay tính cả tường chung.hành lang rộng bao nhiêu,có bao nhiêu thang máy,loại gì nhưng hầu như đều trả lời là chưa có giá bán chính thức và chi tiết hợp đồng thì như MÊ HỒN TRẬN.nói chung giờ phụ thuộc vào uy tín doang nghiệp thôi chứ khách hàng có biết nhiều quá thì nó ko bán cho nữa là xong.

Nghèo so với cái người họ định ăn vạ.
Vụ học phí em là người trong cuộc chứng kiến rồi.
Đủ bài vở cả cho đến khi mình không chịu được phải chửi thẳng là vừa ngu vừa tham vừa hèn :19:
Tất cả các HĐ mua nhà với anh Vova đều có 1 đống Luật sư ảnh nuôi soạn nên, kiện được ảnh còn khướt :1:
Ai bảo thần tượng ảnh. Thần tượng là 1 chuyện, mua sản phẩm của ảnh hay không là 1 chuyện khác, còn phải xét nhá :10:

Tất cả các HĐ mua nhà với anh Vova đều có 1 đống Luật sư ảnh nuôi soạn nên, kiện được ảnh còn khướt :1:
Ai bảo thần tượng ảnh. Thần tượng là 1 chuyện, mua sản phẩm của ảnh hay không là 1 chuyện khác, còn phải xét nhá :10:
Nói thần tượng là nói cho vui. Nhưng em tôn trọng ảnh là thực.

Ngu thì chết chứ bệnh tật gì?
Khi mua không xem thiết kế chi tiết à?
Dân mình là chúa hay ăn vạ. Nhất là cứ cậy mình nghèo, đầu không có tóc nên lăn dưới chân ông nhà giàu xin đểu.
mình ko được tiếp cận hợp đồng lên ko có ý kiến gì.nhưng ít nhiều thì uy tín a vova cũng bị vạ lây ít nhiều,dù a đó ko phải là CDT ,chỉ là nhà phân phối thì giải quyết xong cũng mệt mỏi

mình làm xây dựng cũng gần 20 năm rồi,mình hỏi các e đó là diện tích này là lọt lòng hay tính cả tường chung.hành lang rộng bao nhiêu,có bao nhiêu thang máy,loại gì nhưng hầu như đều trả lời là chưa có giá bán chính thức và chi tiết hợp đồng thì như MÊ HỒN TRẬN.nói chung giờ phụ thuộc vào uy tín doang nghiệp thôi chứ khách hàng có biết nhiều quá thì nó ko bán cho nữa là xong.
Cái unfair nhất của mua bán chung cư ở VN là chỗ này. Thông tin mặt bằng, không gian chung, an toàn... mà giấu như mèo giấu kít... Có lẽ các ảnh thấy là phần lớn là khách mua đầu cơ nên không care lắm vấn đề này chăng?

Nghe nói từ 2017 cái thông tư gì đó thì diện tích nhà là diện tích lọt lòng mà

cái này là ở thằng THM chứ a đó đâu có sao.kiện thì kiện thằng kia chứ sao kiện được a vova.

Tim tường hay thông thủy, số thang máy thì dân bây giờ khôn rồi, mua là hỏi rõ. Riêng cái vụ hành lang thì mới được bà con rút cái dây kinh nghiệm gần đây :)

Thằng Goertek này có nhà máy ở Bắc Ninh nhiều năm rồi Bắn ơi, giờ nó expend nhà máy Việt Nam thôi. Mấy năm rồi nhà máy VN nó vẫn mở rộng đều luôn. Có mỗi cái đểu là nhà máy to ra là nó cắt dần đầu cấp VN, vì nó đủ size để đưa cty phụ trợ nó sang VN làm.
Trước anh sửa máy CNC cho bọn này
Em cty bé tẹo, làm dịch vụ kỹ thuật sửa chữa thôi chị. Được cái kỹ thuật ngon nên đi phục vụ nhiều thằng, nhặt tiền lẻ thôi

em nghĩ sau cú này thầy X phải thay đổi VIEW rồi, bây h là chọn hàng nào thôi
VIEW có thể thay như bỉm mà thầy :)
Nhường sân khấu cho các anh lớn biểu diễn vài ba hôm đã... tay chơi hạng ruồi như mình chờ ổn thỏa vào hàng có bao giờ muộn đâu...
E đang ở sòng FUT kiếm cháo qua ngày đây...

Thật ra mua chung cư, em nghĩ cứ để nó xây xong đã rồi đi xem. Chứ kiểu mua nhà chung cư mà đầu cơ thì nguy hiểm vì cái quốc tính của dân Việt là gian manh.
:cute_smiley38:
chịu thôi, người nông dân là kèo dưới, đến mua còn phải bốc thăm nốt. nếu kiện thì hành lang 1.42m vẫn an toàn nếu chạy vì hỏa hoạn hiiii V khó nhớn
Nếu có xiền thì lên xiền chao cháo múc, nhỡ block nó nghiệng thì rẻ 30% cũng không bù nổi

cái này là ở thằng THM chứ a đó đâu có sao.kiện thì kiện thằng kia chứ sao kiện được a vova.
Dân mình được cái hồn nhiên mà thầy.
Năm trước tôi sơn sửa lại nhà, tiện thể thằng nhỏ bên cạnh sang trình bày: Nước mưa nó hắt vào tường nhà cô rồi chảy sang mái nhà cháu. Lâu ngày nhà cháu bị dột, xin tiền để làm lại cái mái nhà.
Mình ừ cháu cứ làm đi rồi cô trả. Chắc nó nghĩ nó khôn ngoan lắm mới biết đòi quyền lợi.
Sau không biết ai bảo nó thế nào nó lại sang nói lại: cháu lắp 1 mái phía bên nhà cô thôi và chi phí chia đôi.
Vậy đấy, tường nhà mình, trên đất nhà mình chả hiểu sao mình phải có nghĩa vụ với mái nhà người khác :19::19::19:

Status
Not open for further replies.
Back