Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Thầy thể hiện rõ nhất trên này đó, nên xem lại mình.
Mấy hôm trước còn bảo mua một ít, không đòn, đầu tư dài hơi chút...thì MG ở đâu ra để cắt vậy?
Cho em xin lỗi trước, chứ đổ tiền mua PVD-HAG...là vì tham cái đao chén thần thánh của những mã này, chứ DN đã khá khẩm để bet chưa là chuyện ai cũng thấy. :1:
Nói cái đã rồi chẳng ích gì, ngoài việc cứa thêm 1 nhát sâu cho nhớ lâu vậy...
Mình dùng Margin từ 18/09 thầy ơi, lúc FED tăng lãi suất ko xi nhê và cược oil WTI sẽ phá tung 70 USD/thùng lên 75 thậm chí là phọt 75. Mình thoát margin cũng chỉ lỗ nhẹ thôi. Lần này quá đen. Đặt cửa nó lên 1100 mới chỉnh, PVS 28-30 mới xong ai ngờ đứt giữa đường. Ko bao giờ, và chưa bao giờ mua PVD và HAG. Tầm này quan điểm FA là tránh xa bọn nợ nhiều.

lâu lâu có 1 phiên như này, vào tt chỉ tìm kiếm fun thoai a, hohoho :2004::2004::2004:
Hỉu mà...hỉu mà...đang hí hứng vì lụm được đôi Gucci đây mà, tui với anh lạ gì nhau :19:
không sợ mưa rơi nhưng đây là dao rơi anh ơi :1cool_byebye:
Thầy cũng bắt bẻ em nữa hả? Bao giờ mới có cảnh ngược lại, càng giảm càng vui đây ta? :4:
VC giờ khác trước nhiều quá :21:

Đừng khóc thầy ạ, vì tôi cũng như thầy, ko thể tin nổi, chưa đến 1 tuần bay sạch lãi, lại còn lõm nữa chứ...đúng năm kinh điển.
Em có muốn khóc đâu...tại những giọt lệ nó cứ tuông rơi...tuông rơi...
Em cố bảo nó ngừng rơi...mà nó không chịu ngừng...
Đau quá, nay cờ bạc được 5 củ...thì cờ hứng nó thiến cho 500 củ...
Em hận cái cator MACD chart tuần quá...Em nuối tiếc cái cator DeadCross quá...ước gì...thời gian có thể quay trở lại...để lựa chọn lại...
À mà...thôi...em không hận, không tiếc...không ước gì...vì...haizzzzzzzzzzzz

Em có muốn khóc đâu...tại những giọt lệ nó cứ tuông rơi...tuông rơi...
Em cố bảo nó ngừng rơi...mà nó không chịu ngừng...
Đau quá, nay cờ bạc được 5 củ...thì cờ hứng nó thiến cho 500 củ...
Em hận cái cator MACD chart tuần quá...Em nuối tiếc cái cator DeadCross quá...ước gì...thời gian có thể quay trở lại...để lựa chọn lại...
À mà...thôi...em không hận, không tiếc...không ước gì...vì...haizzzzzzzzzzzz
Em thở không nỗi rồi anh giai ơi, đau....

https://m.investing.com/rates-bonds/u.s.-10-year-bond-yield-historical-data
Hi Anh Chị Em, Lâu ngay không chém gió gia cát dự thị trường , hôm nay thời tiết giữu thu mát lạnh Hà Nội em chém gió tý về market , anh em vào ném đá nhẹ tay nhé:
Có lẽ trong 3 năm gần đây thì năm 2018 có nhiều cảm xúc khi tradding nhiều nhất, vui có, buồn có và cảm giác đua đúng đỉnh cũng có và cutloss tại đáy cũng có. Tuy nhiên 2018 lại là năm có nhiều ảnh hưởng của Trump nhất từ Trade War rồi đến những pha hù dọa China,Canada,Mehico hay mới nhất Iran đều rất có kịch bản bài bản. Bõ qua phương pháp nghệ thuật trên bàn đàm phán của Trump thì chúng ta có thể thấy ngoài trade War thì 2018 lại bắt đầu kết thúc giai đoạn dòng tiền rẻ khi Fed liên tục gấp rút tăng lãi suất. Và đó là dấu chấm hết cho các NHTT của các nước khác dùng lãi suất âm hay lãi suất rẻ để kích thích kinh tế từ 2019. với ls Bond của Mỹ tăng lên chóng mặt trong 2 tuần qua thì gần như Confirm FED sẽ tiếp tục tăng lãi suất vào 12/2018 và không dưới 3 lần cho 2019=> Và cái này làm chi phí vốn cho các quỹ đàu tư huy động tiền rẻ ủy thác sẽ hết => Thời kỳ vàng son của equity sắp sửa kết thúc, và sẽ đến giai đoạn không phải lên cả đàn , uptrend cả dòng như giai đoạn 2016-2017 nữa mà câu chuyện betting phải dựa vào những câu chuyện riêng của doanh nghiệp. Tuy nghiên để nói TTCK sẽ rơi vào chu kỳ 10 năm như báo chí gần đây hay nói thì còn qua sớm nhưng kịch bản view của mình Index sẽ quay về vùng 750-800 vào cuối 2019 đầu 2020 còn trong ngắn hạn thì tuần này câu chuyện lãi suất trái phiếu Mỹ sẽ đề tài hot cho cả Việt Nam hay Thế giới. Chúc anh chị một tuần mới mua rẻ bán đắt nhé!
Mới có hôm thứ 2 mình viết mà linh ứng thật, dự định về 960 mà bị ném đá te tua, thế nhưng hôm nay điểm mua đẹp thì lại thấy mọi người bỏ chạy hoảng loạn vui phết :)

Mới có hôm thứ 2 mình viết mà linh ứng thật, dự định về 960 mà bị ném đá te tua, thế nhưng hôm nay điểm mua đẹp thì lại thấy mọi người bỏ chạy hoảng loạn vui phết :)
Thầy làm bộ phận phân tích của công ty ck à?
Thỉnh thoảng mình hay nhận được email với tin nhắn đại loại" thị trường diễn ra đúng như phân tích và dự đoán trước đây..." :24::24::24:

Status
Not open for further replies.
Back