Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Trước đây, những lo ngại về khủng hoảng mình không quan tâm và khá là bất ngờ vì cú sụt giảm từ 1.204 điểm.
Nhưng ngày hôm nay mình lại khá là lo ngại và cho rằng chúng ta phải đối mặt với mức suy giảm lớn hơn chứ không đơn giản là 1 cú điều chỉnh nhanh.
Em có cách nghĩ khác chị. Bây giờ vẫn là giai đoạn make America great again nên Mỹ khó có khả năng suy thoái kinh tế, như vậy tệ nhất DJ cũng sẽ biến động sideway. Nếu nó sụp bây giờ, kinh tế thế giới 2 năm tới sẽ nguy ngay vì TTCK luôn đi trước nền kinh tế, và nếu xảy ra khả năng này nhiều khả năng Saudi nó đã IPO amrco. Tất nhiên, đây chỉ là thuyết âm mưu của em.

Bao giờ cũng vậy, thấy người ta tranh mua cứ phải hỏi tại sao rồi chen lệnh Buy.
Chiều bán tương tự, kèm theo đó là đủ thức bias, lo sợ, khủng hoảng...vân vân và mây mây...
DN sau 1 hôm như này sẽ phá sản chắc?
Mua/bán xong rồi than vãn và tự vấn cô còn thương em không? Hài hài sao ấy, vì có giải quyết được gì đâu? :1:

Bao giờ cũng vậy, thấy người ta tranh mua cứ phải hỏi tại sao rồi chen lệnh Buy.
Chiều bán tương tự, kèm theo đó là đủ thức bias, lo sợ, khủng hoảng...vân vân và mây mây...
DN sau 1 hôm sẽ phá sản chắc?
Mua/bán xong rồi than vãn và tự vấn cô còn thương em không? Hài hài sao ấy, vì có giải quyết được gì đâu? :1:
vì dùng margin nhiều nên họ sợ thầy ạ. Mình mà ko cắt hết margin hôm thứ 2 thì giờ đã phải bán sàn PVS, PVB để đưa về trạng thái an toàn.

vì dùng margin nhiều nên họ sợ thầy ạ. Mình mà ko cắt hết margin hôm thứ 2 thì giờ đã phải bán sàn PVS, PVB để đưa về trạng thái an toàn.
Thầy thể hiện rõ nhất trên này đó, nên xem lại mình.
Mấy hôm trước còn bảo mua một ít, không đòn, đầu tư dài hơi chút...thì MG ở đâu ra để cắt vậy?
Cho em xin lỗi trước, chứ đổ tiền mua PVD-HAG...là vì tham cái đao chén thần thánh của những mã này, chứ DN đã khá khẩm để bet chưa là chuyện ai cũng thấy. :1:
Nói cái đã rồi chẳng ích gì, ngoài việc cứa thêm 1 nhát sâu cho nhớ lâu vậy...

Status
Not open for further replies.
Back