Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
ông này thực ra là áp dụng sóng EW xong biến tấu tí. Nhưng cách chọn cổ chắc giấu nhẹm. Kiểu chỉ mua ở sóng 3, cổ phiếu sóng 3 mở rộng nên ông cũng tránh mua tại cái nền giá 4 và 5
MÌnh cho rằng trên TT rất nhiều giao dịch nhiễu. Ví dụ các giao dịch của các đội lái, của những người như thầy X-trader hay Hoang Linh... đều là giao dịch nhiễu.
PP của MM đang cố loại bỏ những tín hiệu giả từ các giao dịch này.

Để mua... và Hodl til die...
Coca lên 200
Vịt bầu lên 100
Sữa bò lên 300
Gà lên 300
...
Hơ hơ hơ...
Cơ mà kệ, bán song sát...xong là xong...hê hê hê...
Ko lo mô hình Caramel uất ức...hê hê hê
Lớn rồi mà cứ hết haizzz xong là hê hê, anh vui tính thật :4:
Có lãi thì mang về cho vợ, hoặc mua sắm hay tiêu pha gì đó, chứ khoe hoài ngại lắm, em không quen :1:
Lỗ cũng vậy thôi :21:

MÌnh cho rằng trên TT rất nhiều giao dịch nhiễu. Ví dụ các giao dịch của các đội lái, của những người như thầy X-trader hay Hoang Linh... đều là giao dịch nhiễu.
Chị đại cứ trải nghiệm và rút sợi dây kinh nghiệm dần dần, vài năm nữa là ổn ngay. Học hỏi nó là 1 quá trình dài mà, không có chén thánh hay thuốc tăng lực nhanh đâu.

Lớn rồi mà cứ hết haizzz xong là hê hê, anh vui tính thật :4:
Có lãi thì mang về cho vợ, hoặc mua sắm hay tiêu pha gì đó, chứ khoe hoài ngại lắm, em không quen :1:
Lỗ cũng vậy thôi :21:
Chánh Đạo phải khác với Tà Đạo...hê hê hê
Tà Đạo: Lãi giấu nhẹm hoặc khai ít thui, vợ khỏi sốc...
Tà Đạo: Lõm khoe tất, vợ thương tình...bao ăn xôi và cho khất tiền lương...
Hê hê hê...
Caramel hiện nguyên hình...lố 3 pọt, sau lời nưa ko cồn linh tinh lang tang...Bu chịp lên, Mid chịp tèo... Hê hê hê

Note: Vợ ơi, trận này đại bại rồi...anh xin nắm xôi...chống đói. Hàng xóm nó ăn con gà...hic...mợ khỉ nhà nó...hic

Tùy quan điểm thôi chị, theo em mỗi cổ nó có 1 MMs...giao dịch của anh Xtrader hay Hoang Linh có thể tác động đến giá vì họ vào số lượng lớn toàn full margin, nhưng đó là khi họ cảm thấy có mùi của MMs tại cổ phiếu đó. MMs tại cổ phiếu đó đã set game rồi chả lẽ vì mỗi anh HL hay anh Xtrader mà bỏ game. PP của ông Mark gì đó theo em là biến tấu của EW. Thực ra nhà đầu tư cá nhân cứ xây cái nền cơ bản tốt rồi phát triển hợp với tính cách và quản trị của mình. Ông Mark chắc cũng vậy. Nói thật, e cũng ko biết ông ấy bắt đầu đếm nền giá từ đâu ? (đây là vấn đề, vì EW cũng đau đầu là điểm bắt đầu đếm sóng ?)

Tùy quan điểm thôi chị, theo em mỗi cổ nó có 1 MMs...giao dịch của anh Xtrader hay Hoang Linh có thể tác động đến giá vì họ vào số lượng lớn toàn full margin, nhưng đó là khi họ cảm thấy có mùi của MMs tại cổ phiếu đó. MMs tại cổ phiếu đó đã set game rồi chả lẽ vì mỗi anh HL hay anh Xtrader mà bỏ game. PP của ông Mark gì đó theo em là biến tấu của EW. Thực ra nhà đầu tư cá nhân cứ xây cái nền cơ bản tốt rồi phát triển hợp với tính cách và quản trị của mình. Ông Mark chắc cũng vậy. Nói thật, e cũng ko biết ông ấy bắt đầu đếm nền giá từ đâu ? (đây là vấn đề, vì EW cũng đau đầu là điểm bắt đầu đếm sóng ?)
Cao nguyên đầu tiên là nền giá thứ nhất.

Chánh Đạo phải khác với Tà Đạo...hê hê hê
Tà Đạo: Lãi giấu nhẹm hoặc khai ít thui, vợ khỏi sốc...
Tà Đạo: Lõm khoe tất, vợ thương tình...bao ăn xôi và cho khất tiền lương...
Hê hê hê...
Caramel hiện nguyên hình...lố 3 pọt, sau lời nưa ko cồn linh tinh lang tang...Bu chịp lên, Mid chịp tèo... Hê hê hê

Note: Vợ ơi, trận này đại bại rồi...anh xin nắm xôi...chống đói. Hàng xóm nó ăn con gà...hic...mợ khỉ nhà nó...hic
Hôm nay anh có vẻ phởn nhỉ? :4:
Cứ phát huy tinh hoa của mình nhiều vào, em ủng hộ thần tượng mà :113:

Cóa e đây anh zai =))) , tả bín lù sì tai nẹ.
Nhớ ngày xưa miệt mài cày sách các thần tượng Bốc phét, Sô rô, Li vơ mo, W.Ơ nêu, Đa vát, ... học đủ loại cầy tơ sóng sánh mô hình này nọ... rồi hiên ngang xuống xèng... rồi thấy mất tiền... rồi ngộ ra trading nó rất personalize, thần tượng chỉ có một ko dublicate được... rồi từ khi ko tin bố con thằng nào chỉ tin vào chính mình... mới thấy cuộc đời vẫn đẹp sao :))

Hôm nay anh có vẻ phởn nhỉ? :4:
Cứ phát huy tinh hoa của mình nhiều vào, em ủng hộ thần tượng mà :113:
Ơ...sao tự nhiên lại hạ giọng? Nhẹ nhàng và êm ái như Gái thế nhẩy...lạ thặt?
Ko rám rấu, em đang nhũn não giải bài tập, quậy anh tí cho nó relax...chứ Tổng NAV nó có tăng mí đâu? Làm sao phởn? Like you...
Note: Nhỡ mà cầm con SBT thật, anh Rái lên mạng search gấp mô hình Caramel nhóe... Chúc thành đạt mãi...Thân chào!

Nhớ ngày xưa miệt mài cày sách các thần tượng Bốc phét, Sô rô, Li vơ mo, W.Ơ nêu, Đa vát, ... học đủ loại cầy tơ sóng sánh mô hình này nọ... rồi hiên ngang xuống xèng... rồi thấy mất tiền... rồi ngộ ra trading nó rất personalize, thần tượng chỉ có một ko dublicate được... rồi từ khi ko tin bố con thằng nào chỉ tin vào chính mình... mới thấy cuộc đời vẫn đẹp sao :))
Trader nó rất riêng còn bởi vì cùng vào 1 vài cổ phiếu với giá như nhau nhưng tỷ lệ khác nhau, cách đi tiền và tp hay cắt lỗ khác nhau đều cho ra các kết quả thậm chí trái ngược nhau hoàn toàn.

Ơ...sao tự nhiên lại hạ giọng? Nhẹ nhàng và êm ái như Gái thế nhẩy...lạ thặt?
Ko rám rấu, em đang nhũn não giải bài tập, quậy anh tí cho nó relax...chứ Tổng NAV nó có tăng mí đâu? Làm sao phởn?
Note: Nhỡ mà cầm con SBT thật, anh Rái lên mạng search gấp mô hình Caramel nhóe... Chúc thành đạt mãi...Thân chào!
Bình thường em ko vậy đâu, đôi lúc tùy biến thôi :21:
Từ dạo BID, đến DCM rồi giờ là SBT, anh vẫn quan tâm em mua bán gì thế cơ à? Sao phải khổ thế? :4:
Và cũng như những lần trước đó, anh đi lạc mất rồi, nhưng thích thì cứ tiếp tục, em không cản nổi anh đâu :21:
Tư duy nó như bỉm, hình như ai đó đã nói thế, em cũng rứa, nhắc anh lần này nữa thôi nhé :4:
Nhưng lỡ mà anh thấy vui khi em lõm, thì hiện tại đúng là vậy. Chúc vui thêm :113:

Status
Not open for further replies.
Back