Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Có lãi thì chốt thôi,
Oil đã đạt đỉnh và PVD còn khó khăn.
Năm sau ko biết có bớt khó chưa ,chứ 2019 là năm ko tốt cho CK.
Em đọc tin hình như thằng Amrco cuối năm 2019 mới IPO, oil thế nào cũng duy trì ổn định tại vùng 65-70. Nhiều khả năng có thể hit 80. Chạm cắt lỗ thì em sẽ cắt ko thì em cứ nắm lâu.

Em zai vừa cút nót con LPB...haizzz...ngu ghê, chọn VCB đã có ăn...haizzz...
Chị Đại đã chí lí, rất chí lí...khi từ bỏ cuộc chơi...haizzzz...
Thế cục bây giờ chỉ có Bank mới hội tụ đủ ĐK kéo TT.Nếu Bank ko kéo đc thì toi...AE mình nhảy tàu sớm.
Vì các Bank đều cho MG,riêng TCB là ko cho MG nên anh bet vào TCB qua kho với số lượng lớn ...chờ "dàn cục"xong là mình nhảy.Và sẽ có rất it1 TK có số lượng TCB như anh...
Khi VN30 ko qua đc 944 thì phải kéo các cp trong rổ,trong đó có VPB đã tích luỹ đủ,nên 1 cú búng tay nhè nhẹ VPB là VN30 chạy vượt 944

con này mình thấy sắp có hàng loạt kiện cáo về việc dung giang hồ đòi nợ kiểu khủng bố.>>bùng nợ dây chuyền.>>nợ xấu chắc chắn tăng cao.mình khuyên chân thành
Nợ xấu tăng là do vpb bước vào lĩnh vực cho vay có độ rủi ro cao thôi... (lợi nhuận cao đi kèm với rủi ro cao, không tsbd ...)
còn đòi nợ kiểu giang hồ là cách triển khai thu hồi nợ thôi. Tất nhiên cho vay không tsbd thì đòi nợ phải gây sức ép tối đa --> điều chỉnh lại là được

Usdx có thể đạt 97.Thì hàng hoá sẽ rơi mạnh.
Dự Oil về 60-62$ năm nay.Qua năm có thể về 5x.$
đánh cược thôi anh, em đặt cửa lạm phát dài hạn của Mỹ và EU, Nhật vẫn quanh 2%. Nếu năm nay FED hit mạnh lãi suất khả năng cao năm sau sẽ dễ thở. Thằng EU đang tiến dần đến việc kết thúc nới lỏng, Nhật tuy nới lỏng nhưng phát đi thông điệp sẽ ngưng trong tương lai, điều này sẽ hạn chế đà tăng đồng USD. Saudi là đệ theo Mỹ từ lâu, nếu có chuyện gì to tát, đại bàng chả cho nó lời khuyên mày IPO nhanh đi kẻo ko kịp. Ngược bằng đặt cược thất bại thì cắt lỗ ra về thôi anh.

Hai ngày.
Buôn áo dài đi. Khi nào Startup của tui thành công vang dội, tiếng tăm lẫy lừng...tui sẽ đặt hàng anh may áo dài đồng phục, cho toàn thể ace trong công ty.
Thế chiều bán hí hí, :15::15: áo dài tháng này doanh thu tăng gấp đôi mừng quá, cơ mà chi phí cũng gấp đôi nốt =)) hết mừng hiuhiu.

Status
Not open for further replies.
Back