Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Đám dầu khí luôn có độ trễ với giá dầu Chị ak, với lại tư duy của lãnh đạo DN dầu khí đó là luôn đặt KHKD thấp để có con số báo cáo thực hiện đẹp trong năm. Để đối phó với biến động giá dầu các DN này còn lấy lợi nhuận từ nguồn trích quỹ các năm trc. Xem ra để mua cp dầu khí thì ko đơn giản là chỉ theo giá dầu bằng chứng là CP dầu khí vẫn đang gd ở mức OIL 60$ TRONG HIỆN TAI.
Đúng rồi. Không chỉ ngành dầu khí mà rất nhiều DN khác đều có đỗ trễ giữa thực tế kinh doanh và báo cáo do lúc kết quả phản ảnh vào báo cáo, trên thực tế là phản ảnh kqkd của quá khứ và tình hình tài chính tại thời điểm đó thôi mà.

PVD đang ở giá thấp nhất mọi thời đại nhỉ?
Nhưng chỉ bet vào giá dầu mà không biết chút gì về tình trang hiện tại của DN cũng vẫn thấy ghê ghê.
vấn đề PVD là công ăn việc làm chứ giá dầu nó ko liên quan gì.hiện tại đang thanh lọc bộ máy nhân sự.giá cho thuê giàn so với các đối thủ quá cao,nếu ko nghiên cứu dc công nghệ mới thì rất khó nói.các lãnh đạo chủ chốt của ngành dầu khí lần lượt vào lò.các mỏ cạn kiệt,mỏ mới thì ko thăm dò dc.nếu thời gian tới SELL nó ko chịu hợp tác thăm dò nữa thì coi như cả PVN ngỏm chứ nói gì tới PVD.có thể nói chưa khi nào PVN thê thảm như bây giờ.người a e tốt nó quậy ghê gớm ko làm ăn gì dc dù dầu đang giá cao. bạn lên cân nhắc trước khi xuống tiền

vấn đề PVD là công ăn việc làm chứ giá dầu nó ko liên quan gì.hiện tại đang thanh lọc bộ máy nhân sự.giá cho thuê giàn so với các đối thủ quá cao,nếu ko nghiên cứu dc công nghệ mới thì rất khó nói.các lãnh đạo chủ chốt của ngành dầu khí lần lượt vào lò.các mỏ cạn kiệt,mỏ mới thì ko thăm dò dc.nếu thời gian tới SELL nó ko chịu hợp tác thăm dò nữa thì coi như cả PVN ngỏm chứ nói gì tới PVD.có thể nói chưa khi nào PVN thê thảm như bây giờ.người a e tốt nó quậy ghê gớm ko làm ăn gì dc dù dầu đang giá cao. bạn lên cân nhắc trước khi xuống tiền
Cảm ơn bác. Tui mù tịt về ngành dầu khí, thấy mỗi GAS nó đơn giản nhưng lại đang có nguy cơ sự thay đổi trọng yếu trong lĩnh vực kinh doanh nên cũng thôi.

@4pillars : em thử nghĩ xem ở 1 khía cạnh dư này nhé: phôi thép TQ ( giá cực rẻ) vào VN và đc dán lại nhãn Hoa sen để Bán thị trường nội địa, còn nếu XK vào mỹ chịu thuế 120%; trong khi nếu dán made in china thì 250%.
p/s: hôm trước trên media có bác nào no nắng rằng hàng hóa TQ chiếm tt vn, đúng ra thì từ 10 năm trước (từ 2008) Vn đã là Quảng Châu thu nhỏ ròi .

Last edited:
Sợ nhà đầu tư điên thôi chứ các lãnh đạo cấp cao của các cường quốc thì không lo họ phá hủy thế giới bác ạ.
Gây bất ổn cho thế giới mới mang lại thịnh vượng cho nước Mỹ chế nhá...
Lành lành kiểu đi hai hàng như 2 nhiệm kỳ anh Obama thì chẳng mấy chốc a Tập cho ngửi khói...

Status
Not open for further replies.
Back