Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
TT luôn có lý chứ không phải như ta vẫn nghĩ đâu chị.
Đắt nhưng vẫn có cầu mua, còn rẻ mà không ai ngó đến, dù chỉ trong 1 giai đoạn, bên nào sẽ chịu lùi trước?
Em đoán đàn nhợn nhà chị vẫn đông như hồi nào, và tình trạng như hiện tại sẽ còn tiếp diễn lâu :1:
Thà ít mà chất (giá chịu tăng) còn hơn, bao giờ? Chỉ có chị mới trả lời được :4:
Lần sau thầy đừng cmts kiểu này với mình nữa nhé. Hai ta khác nhau nhiều lắm. Cmts vui vui cho đỡ buồn thôi thì được.

Là sao nhỉ? Em chưa dùng MG, và cũng chưa có ý định tuột xuống đất mà :4:
Sau nhiều lần bị quay lên quật xuống, quen với cảm giác buồn nôn và trở lên ù lì mất rồi :21:
Vẫn câu nói cũ và bất hủ: Thà ăn ít chứ ko tự cắt dây son.
Gót chân của anh với cả anh Ngáp là hay xuất khi sắp sướng... Còn gót chân của em là hay bám theo 2 anh và làm ngược lại... Kết quả Phù Mỏ...kkk
Giờ anh Ngáp đã Full MG again, chờ anh thông báo Full MG nữa... là đủ bộ 3 con Ếch trên 1 chiếc lá...lạc trôi!

Em thì không quá bất ngờ. My Ngáp idol đã để lại giọt lệ làm ám hiệu...hihi
CTG 60 on the way, BID 65 on the way...
Ps: mà em không có hàng... quảng cáo hộ thằng em thôi!
bọn Banks ghét nhỉ, vì nó mà đợt rồi tt giảm chả dc bao nhiêu đã phi lên. ai dè tt sập mà cứ xanh xanh vàng vàng là ghét rồi,

Lần sau thầy đừng cmts kiểu này với mình nữa nhé. Hai ta khác nhau nhiều lắm. Cmts vui vui cho đỡ buồn thôi thì được.
À, em không tỏ "ra vẻ" gì đâu, thật :1:
Chỉ là vẫn thắc mắc sao 1 NĐT cá nhân có sự kiên định và kiến thức như chị lại cầm quá nhiều loại CP vậy?
P/S : Dòng bôi đen đó chắc đúng, vì em hiện chỉ mỗi 1 CP. Và đừng gọi em là "thầy", nghe lạnh nhạt và xa cách quá :10:

Chỉ là vẫn thắc mắc sao 1 NĐT cá nhân có sự kiên định và kiến thức như chị lại cầm quá nhiều loại CP vậy?
P/S : Dòng bôi đen đó chắc đúng, vì em hiện chỉ mỗi 1 CP. Và đừng gọi em là "thầy", nghe lạnh nhạt và xa cách quá :10:
Mong chi đại có một lời giải thích thật thỏa đáng :21:

Mong chi đại có một lời giải thích thật thỏa đáng :21:
Tốt nhất là không thắc mắc làm gì. Và cũng đừng tự đặt nên vai mình trách nhiệm cứu rỗi chúng sinh vì nó không chỉ làm bận tâm mình mà còn gây khó chịu cho người mà mình nghĩ là cần giúp đỡ.
Nếu có thể, hãy như cái cây tự mình xanh tốt, hay như bông hoa cứ nở ngát hương...

Tốt nhất là không thắc mắc làm gì. Và cũng đừng tự đặt nên vai mình trách nhiệm cứu rỗi chúng sinh vì nó không chỉ làm bận tâm mình mà còn gây khó chịu cho người mà mình nghĩ là cần giúp đỡ.
Nếu có thể, hãy như cái cây tự mình xanh tốt, hay như bông hoa cứ nở ngát hương...
Ngu ý của iem là có khi vào downtrend anh chị mới dễ cảm thông cho nhau hơn :2cool_after_boom:

Họ thiên tài là ở chỗ làm đúng những việc họ làm và make money từ đó còn những việc họ không làm thì họ có thể đoán đúng hoặc sai chẳng ảnh hưởng đến túi tiền của họ, còn những người thường thì hay việc nhà thì nhác việc chú bác thì siêng, việc mình làm thì dở mà hay lo hộ cả thế giới!:1::1::1:
cmt này sẽ là cmt của NĂM và nhiều năm sau đó luôn !!!
Chúc ACE phát tài phát lộc nhé !!!

Ngu ý của iem là có khi vào downtrend anh chị mới dễ cảm thông cho nhau hơn :2cool_after_boom:
Hehe...
Thị trường đang giai đoạn nhạy cảm, volatile như tàu lượn siêu tốc, trạng thái tt thay đổi liên tục nên khó có thể đưa ra nhận định chính xác trong ngắn hạn, vì vậy các anh chị ấy có va chạm quan điểm là chiện bình thường :)) Lúc downtrend rõ ràng thì có chiện gề để nói nữa mà thông cảm hehe...
Em tránh vạ miệng nên chỉ ú ớ cho vui vẻ thôi :21:

Hehe...
Thị trường đang giai đoạn nhạy cảm, volatile như tàu lượn siêu tốc, trạng thái tt thay đổi liên tục nên khó có thể đưa ra nhận định chính xác trong ngắn hạn, vì vậy các anh chị ấy có va chạm quan điểm là chiện bình thường :)) Lúc downtrend rõ ràng thì có chiện gề để nói nữa mà thông cảm hehe...
Em tránh vạ miệng nên chỉ ú ớ cho vui vẻ thôi :21:
Không phải mình hẹp hòi vì thấy người khác ăn được mà khó chịu đâu. Mà mình nói nhiều lần rồi, có rất nhiều phương pháp đầu tư khác nhau phụ thuộc kiến thức, kinh nghiệm, sự sẵn sàng trả giá cũng như thế mạnh riêng của từng người. Không cần phải hành động giống như người khác để được kết quả như người ta, và tối kỵ tự coi mình là thước đo rồi ngạc nhiên thấy người khác không giống mình.
Như thầy đánh rất hay, tập trung mục tiêu và chia sẻ trên này mình vẫn theo dõi, khâm phục và ngưỡng mộ cả cách ăn mừng thành công cũng như chấp nhận thất bại của thầy. Hay như @BlueDiamond rõ ràng không phải là 1 người có kiến thức về ptcb nhưng mình cũng rất tâm phục khẩu phục.... và còn rất nhiều anh chị em khác nữa đánh cũng rất hay chứ.
Mình thích chia sẻ và cũng mong nhận được sự sẻ chia nhưng phải chân tình và đúng mức.

Tặng chị TTN đoạn này của anh VC ( Đây là bài viết của 10 năm trước)

Một câu hỏi nữa, e muốn hỏi bác VC. Bác chuyên tâm nghiên cứu TA nhưng chắc bác cũng không quên phân tích cơ bản phải không ạ. Theo kinh nghiệm của bác thì khi thị trường được coi là quá nóng, giá cổ phiếu bị coi là đắt đỏ (thị trường sắp đảo chiều) thì các chỉ số PTCB của thị trường ở mức nào??? (P/E, PBV, P/E/G...).

Tôi là một người trader thuần túy. Dân chuyên môn đánh trận. Khả năng duy nhất mà tôi có được là đi kiếm cái sợ (FEAR) và tham (GREED) của người khác trong thị trường để làm lợi cho mình. Với tôi không có giá gì là mắc, mà cũng không có giá gì là rẻ. Tất cả chỉ nằm trong câu hỏi. Nếu tôi mua bây giờ thì tôi có thể bán được không. Tôi chỉ chú ý vào sự khác biệt của hai giá bán và mua. Phần còn lại thì không cần biết. Theo những người như tôi thì GIÁ LÀ MỘT KHÁI NIỆM (perception), chứ không phải là một GIÁ TRỊ (value) của một vật nào đó. Tôi có thể từ chối không mua một blue chip stock ở một giá rẻ mạt. Nhưng ngược lại, tôi sẵn sàng mua một cổ phiếu đó ở một giá trên Trời. Miễn sao là khi tôi mua xong thì tôi có thể bán nó để lấy lời. Những ratio mà anh đưa ra chỉ có thể áp dụng trong một thị trường mà người ta vẫn còn một chút gì cân nhắc trong việc đánh giá (valuation). Trong một thị trường điên cuồng như hiện tại, các thứ đó không nên xài vì nó sẽ không giúp anh được bao nhiêu. TTCKVN hiện tại chỉ dựa vào hai điều mà tôi đã nói phía trên: FEAR & GREED. Đây là giai đoạn GREED. Sau này anh sẽ thấy, nó sẽ đi qua giai đoạn FEAR.

Tặng chị TTN đoạn này của anh VC ( Đây là bài viết của 10 năm trước)

Một câu hỏi nữa, e muốn hỏi bác VC. Bác chuyên tâm nghiên cứu TA nhưng chắc bác cũng không quên phân tích cơ bản phải không ạ. Theo kinh nghiệm của bác thì khi thị trường được coi là quá nóng, giá cổ phiếu bị coi là đắt đỏ (thị trường sắp đảo chiều) thì các chỉ số PTCB của thị trường ở mức nào??? (P/E, PBV, P/E/G...).

Tôi là một người trader thuần túy. Dân chuyên môn đánh trận. Khả năng duy nhất mà tôi có được là đi kiếm cái sợ (FEAR) và tham (GREED) của người khác trong thị trường để làm lợi cho mình. Với tôi không có giá gì là mắc, mà cũng không có giá gì là rẻ. Tất cả chỉ nằm trong câu hỏi. Nếu tôi mua bây giờ thì tôi có thể bán được không. Tôi chỉ chú ý vào sự khác biệt của hai giá bán và mua. Phần còn lại thì không cần biết. Theo những người như tôi thì GIÁ LÀ MỘT KHÁI NIỆM (perception), chứ không phải là một GIÁ TRỊ (value) của một vật nào đó. Tôi có thể từ chối không mua một blue chip stock ở một giá rẻ mạt. Nhưng ngược lại, tôi sẵn sàng mua một cổ phiếu đó ở một giá trên Trời. Miễn sao là khi tôi mua xong thì tôi có thể bán nó để lấy lời. Những ratio mà anh đưa ra chỉ có thể áp dụng trong một thị trường mà người ta vẫn còn một chút gì cân nhắc trong việc đánh giá (valuation). Trong một thị trường điên cuồng như hiện tại, các thứ đó không nên xài vì nó sẽ không giúp anh được bao nhiêu. TTCKVN hiện tại chỉ dựa vào hai điều mà tôi đã nói phía trên: FEAR & GREED. Đây là giai đoạn GREED. Sau này anh sẽ thấy, nó sẽ đi qua giai đoạn FEAR.
Mình hiểu mà @BlueDiamond, nên dạo này có còn thắc mắc trăng sao, lọ chai gì nữa đâu :21:
Nhưng hành động thì khác, vì đơn giản tôi là TTN :24::24::24:

hế nhô các anh chị. chúc ngày mới tốt lành và vui vẻ

Status
Not open for further replies.
Back