Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Đầu năm mới khai đao chuẩn và lộc quá, chúc mừng HL :113:
Đọc đến đoạn @dong xu bac bán PVS lúc nó đang tăng hừng hực thế em đã nghĩ "điên à" :21:
Không phải vì tin PVS tốt hay xứng đáng nhiều hơn thế mà chả hiểu sao lại bán lúc nó đang tăng. Không ngờ lại thắng giòn giã.
Đúng là không thể hiểu được.

10% TM + MG là đủ sức đón 1 đợt sụt giảm khốc liệt 5 phiên liền như đầu tháng rồi :1:
Chỉ với 3 phiên như vừa rồi, hầu như các CP đều giảm ~15%, cộng 2 chiều chưa MG thì LN 30% trong 2 tuần.
Không tận dụng được, thì hoặc mình quá dở, hoặc mình không biết "đang làm gì" dù tiếng vẫn là NĐT chứng khoán.
Em cũng vậy, nhưng sẽ cố gắng không để chuyện đó lặp lại nữa :1:
Năm mới thế này, cả nhà đều có lì xì, cùng bước tới nào :113:
Chậc...em muốn mình ít nhiều chuyện lại mà vẫn chưa được :21:

Đọc đến đoạn @dong xu bac bán PVS lúc nó đang tăng hừng hực thế em đã nghĩ "điên à" :21:
Không phải vì tin PVS tốt hay xứng đáng nhiều hơn thế mà chả hiểu sao lại bán lúc nó đang tăng. Không ngờ lại thắng giòn giã.
Muốn hiểu được trader lãng mạn phải... lãng mạn :21:

Chỉ với 3 phiên như vừa rồi, hầu như các CP đều giảm ~15%, cộng 2 chiều chưa MG thì LN 30% trong 2 tuần.
Không tận dụng được, thì hoặc mình quá dở, hoặc mình không biết "đang làm gì" dù tiếng vẫn là NĐT chứng khoán.
Có thể chưa xuất sắc nhưng đủ hài lòng để không thấy mình dở ẹc hi hi hi...

Em thì cũng cho rằng sẽ điều chỉnh nhưng short ngay phiên đầu là mạnh dạn vì thường 1,2 phiên đầu năm thì xu hướng ko rõ ràng do giao dịch còn thấp. Short thì cần tìm điểm đẹp, vị thế tốt nên phiên đầu năm sẽ ít người short.

Chậc...em muốn mình ít nhiều chuyện lại mà vẫn chưa được :21:
khi cơ hội đến, thầy không còn tiền thì sẽ biết thôi...nhất là khi đang cầm cổ nữa. huhu:1smiley_vn24:

Do em thấy oil giảm.
Thấy TT tăng nhờ các trụ -một cách có chỉ đạo phi TT,nên em thấy,nếu TT giảm lại thì khả năng rơi mạnh nhất nằm trong list sector P,mà nhanh nhất PVD nhưng PVD cover KL lớn khó nên em chọn PVS.
Còn ngay lúc TT tăng hừng hực em có hô hào các bác nên làm phước ban bán ban lộc rùi chị ah.

Do em thấy oil giảm.
Thấy TT tăng nhờ các trụ -một cách có chỉ đạo phi TT,nên em thấy,nếu TT giảm lại thì khả năng rơi mạnh nhất nằm trong list sector P,mà nhanh nhất PVD nhưng PVD cover KL lớn khó nên em chọn PVS.
Còn ngay lúc TT tăng hừng hực em có hô hào các bác nên làm phước ban bán ban lộc rùi chị ah.
Mình chả tin có ông nào chỉ đạo đánh cổ phiếu lên cao ngất đâu. Tạo điều kiện cho nó phát triền bền vững và minh bạch mới là việc của MMs. Các tay to tham gia thị trường tận dụng cơ hội làm giá thôi.

Em thì cũng cho rằng sẽ điều chỉnh nhưng short ngay phiên đầu là mạnh dạn vì thường 1,2 phiên đầu năm thì xu hướng ko rõ ràng do giao dịch còn thấp. Short thì cần tìm điểm đẹp, vị thế tốt nên phiên đầu năm sẽ ít người short.
Do anh nhìn theo CK TG và Chart VNI,
Đến thời điểm này anh vẫn thấy cưả VNI giảm nhiều,nhưng do lúc này anh chàng DJ như tàu lượn siêu tốc nên cứ có ăn 100 chai /ngày bỏ túi rồi tính sau.

Mình chả tin có ông nào chỉ đạo đánh cổ phiếu lên cao ngất đâu. Tạo điều kiện cho nó phát triền bền vững và minh bạch mới là việc của MMs. Các tay to tham gia thị trường tận dụng cơ hội làm giá thôi.
Quan điểm chung là vậy.Nhưng thời khắc-thời khắc hôm qua là thấy rất rõ chị ah,mà thời khắc là cơ hội tuyệt vời của 1 trader lãng mạn.

Thực ra là vì thầy @Rai2705 quá tham thôi. Muốn ăn sạch, ăn tất, không bỏ sót tý nào các món được bày ra cơ :24::24::24:
Hình như chưa phải, mục tiêu của em đang ngày càng rõ ràng và cụ thể.
Lúc trước đã suýt chết vì tưởng mình có thể làm anh hùng trong downtrend, còn giờ phải ráng sống và tận dụng cơ hội trong uptrend :1:
Gì cũng được, đóng thuế đầy đủ và đúng hạn cho kho bạc tại gia là bắt buộc, miễn lý sự :19:

@chim_non ,@TTN ,@xBuu ,@3 Kào,@bon.bon :
Em vừa mua lại 1 phòng khám tại Trung tâm Q1-TP.HCM,đang bắt đầu sửa chữa và set up.
Nên tạm thời ngưng chứng 1 thời gian.Nhưng nếu có cơ hội thì vẫn lao mình vào bụi mận gai...hihi
Chúc các ACE trade thành công.TK nhân đôi và sẽ đc bảo đảm =USD.
P/S:Theo em thì Q1 là cơ hội ra hàng và chuyển sang USD.TTCKTG đã đạt đỉnh.

Status
Not open for further replies.
Back