Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Có 30k SZC giá 17.765 đang chờ được úp bô bà con đây :21:
Mua từ hôm em mang lên đây bàn luận đấy à chị?
Anh Đơn bật khá dữ nhưng về cơ bản thì tiền chảy về các công ty thành viên như Ricons, Newtecons, Boho... Tóm lại PE thì ổn hơn ở trên sàn nhưng anh Đơn có ngu đâu mà share lợi nhuận :19::19::19::19:.
Chị @TTN còn anh Bình nhiều không ạ?

Mua từ hôm em mang lên đây bàn luận đấy à chị?
Anh Đơn bật khá dữ nhưng về cơ bản thì tiền chảy về các công ty thành viên như Ricons, Newtecons, Boho... Tóm lại PE thì ổn hơn ở trên sàn nhưng anh Đơn có ngu đâu mà share lợi nhuận :19::19::19::19:.
Chị @TTN còn anh Bình nhiều không ạ?
Có 3.2K FPT từ xưa, hôm nọ mua thêm 800 giá 52.3 nữa thành 4k, giá vốn 44.383 đ

Anh Long mới xin ý kiến thôi, cổ đông đồng ý còn phải trình tỉnh QN, rồi Thủ tướng phê duyệt, giải phóng mặt bằng, XD... nhanh thì cũng phải năm 2022-2023 mới làm, và làm cuốn chiếu. Lúc đó thì DQ GĐ 1 đã chạy tít thò lò rồi, tiền khấu hao và lãi sẽ đủ để ko phải vay mượn nhiều.
Mấu chốt vẫn là chờ Q1, Q2 2020 xem HRC ra lò thế nào, bán có tốt ko, anh Long chiếm được thị phần trong nam như thế nào...
Bà con mới đọc tin cứ lo xa ....
em tưởng HRC vẫn còn phải nhập khẩu khá nhiều. Mấy tháng gần đây tin tốt từ việc bán hàng ở thị trường phía nam liên tục. Các quỹ cũng vào hàng liên tục sau khi tin tức ra lò thì khả năng nếu ko có gì bất ngờ thì mọi thứ sẽ tiến triển tốt. Tất nhiên, nếu giá thủng đáy ở base thì mọi giả thuyết đều sai. A Long tập trung ăn vào hàng nhập khẩu và chiếm thị phần từ các cty khác chứ ko phải chờ vào tổng cầu nở rộng nhiều. Còn sang 2022-2024 thì mới tính global dc phải không à?

@TTN sao chế ko làm 1 chuyến về SZC, hôm nọ tết đám giỗ em đi qua nó, hình như QL55???, đường đẹp như trong phim Mỹ luôn, nối ven biển Lagi về Châu Đức, em có nói vợ khu này đẹp, mua một miếng ở đây dưỡng già có khi cũng hay.

Đấy, chế lại cứ chê tào lao. ACB bán nợ cho VAMC sau đó mua lai xử lý từng phần xong rồi nhé, về cơ bản thì ACB nằm ở top sau ngang VPB STB SHB... nhưng chất lượng tài sản và quản trị thì chưa chắc thua đâu.
Cua bể base KH chủ yếu là cán nhân và SMEs nên dễ lên đường do thay đổi của chính sách /thị trường.
Nay đổi slogan thành "Ngân hàng của mọi nhà giàu" nên chất lượng tài sản sẽ ổn hơn mấy tay kia. Giá thì lại là câu chuyện khác.

@TTN sao chế ko làm 1 chuyến về SZC, hôm nọ tết đám giỗ em đi qua nó, hình như QL55???, đường đẹp như trong phim Mỹ luôn, nối ven biển Lagi về Châu Đức, em có nói vợ khu này đẹp, mua một miếng ở đây dưỡng già có khi cũng hay.
Ông anh chồng chị mua chơi 1 miếng cuối năm 2017, 2 năm tăng giá gấp 5. Dã man

Lúc trước thấy chế cuồng anh Mark, cũng định mua một quyển tiếng Việt đọc cho bằng anh bằng em. May là vẫn chưa mua. :1cool_byebye:
Không chê anh ấy nhé. Chỉ là biết rồi, khổ lắm nói mãi
Giờ anh ấy tập trung bán sách. Chắc bán sách kiếm nhiều tiền hơn :21::21::21:

Đường ven biển Bình thuận, đi Bình châu cũng đẹp lắm. Bữa trước mình lái xe đi ra mạn Kê Gà đường đúng thơ mộng luôn :113:

em tưởng HRC vẫn còn phải nhập khẩu khá nhiều. Mấy tháng gần đây tin tốt từ việc bán hàng ở thị trường phía nam liên tục. Các quỹ cũng vào hàng liên tục sau khi tin tức ra lò thì khả năng nếu ko có gì bất ngờ thì mọi thứ sẽ tiến triển tốt. Tất nhiên, nếu giá thủng đáy ở base thì mọi giả thuyết đều sai. A Long tập trung ăn vào hàng nhập khẩu và chiếm thị phần từ các cty khác chứ ko phải chờ vào tổng cầu nở rộng nhiều. Còn sang 2022-2024 thì mới tính global dc phải không à?
Anh Long tính bài toán quy mô thôi. Thực tế là anh Long đã và đang bán phôi cho các cty thép khác ở VN khá nhiều. Nếu ra được sản lượng HRC lớn nữa thì bán ác luôn. Formosa nó có tẹo quota bán vào VN thôi, còn toàn phải xuất đi nước khác. Hiệu suất đầu tư của anh Long tốt hơn cả Formosa cơ mà. Mình nghĩ là anh Long cứ xếp gạch giữ chỗ đã. Nếu DQ GĐ1 mà thành công như mong đợi, ảnh sẽ rít GĐ 2 luôn.

Đường ven biển Bình thuận, đi Bình châu cũng đẹp lắm. Bữa trước mình lái xe đi ra mạn Kê Gà đường đúng thơ mộng luôn :113:
Em đi từ tờ mờ sáng mùng 4 để giỗ bà ở Châu Pha, đi qua đoạn suối Rao đường trải nhựa mới cứng, 1 bên là khu CN 1 bên đang quây làm khu dân cư, cứ như Nhơn Trạch, được cái gần Hồ Tràm nên em thấy cũng ưng chứ nếu ở đó ko thì nắng kinh lắm.

Có 3.2K FPT từ xưa, hôm nọ mua thêm 800 giá 52.3 nữa thành 4k, giá vốn 44.383 đ
Thế thì mới ủng hộ be bé xu thế 4.0 thôi ạ
Anh Long tính bài toán quy mô thôi. Thực tế là anh Long đã và đang bán phôi cho các cty thép khác ở VN khá nhiều. Nếu ra được sản lượng HRC lớn nữa thì bán ác luôn. Formosa nó có tẹo quota bán vào VN thôi, còn toàn phải xuất đi nước khác. Hiệu suất đầu tư của anh Long tốt hơn cả Formosa cơ mà. Mình nghĩ là anh Long cứ xếp gạch giữ chỗ đã. Nếu DQ GĐ1 mà thành công như mong đợi, ảnh sẽ rít GĐ 2 luôn.
Cái này ở đầu bác nhỉ?

• Like
Reactions: TTN
Biết a Mark cuối cùng, nhưng 1 vài câu nói của anh ấy là mảnh ghép hoàn hảo cuối cùng cho hệ thống của em :)
Hôm vào Sài gòn đi mỗi 2 tòa nhà và 1 mảnh đất đang chuẩn bị xây tòa thứ 3 của TL4 vì nó gần xịt nhà. Kết quả là yên tâm nắm giữ thôi.
Thằng đó mua đất, xây văn phòng hiệu quả đáng mơ ước. Chỉ tội không biết mảnh quận 9 bán chác thể nào.

Status
Not open for further replies.
Back