Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Voted MBB có nguồn vốn không kì hạn vãi nồi.:10:
Nguồn vốn ko kỳ hạn tuy là vốn chi phí thấp nhưng là một gánh nặng, đặc biệt nếu nó tập trung vào số ít khách hàng.

Quản trị nguồn vốn quan trọng nhất là kiểm soát là kỳ hạn. Khi ko kiểm soát đc kỳ hạn đố anh dám dùng full vốn - vì nó có thể bị rút bất kỳ lúc nào.

Sent from my SM-J730G using Tapatalk

Ngày xưa cty mình chuyên cung cấp thiết bị telcom cho Vịt teo đây. Vit teo dùng tất (thiết bị 4G trở xuống): Ericson, Nokia Siemen, Alcatel-Lucent, Huawei..., 5G thì chắc toàn Huawei.
5g chắc hơi lâu triển khai, giai đoạn từ thời của em thì Huawei trúng khá nhiều. Mấy hãng châu Âu thì khá là chuẩn về công nghệ rồi nhưng không rõ là sang nước ta công nghệ ở thời nào bác ợ?

Có bài cafe f anh Dũng kêu ko 5G ko dùng huawei mà anh

Sent from my iPhone using Tapatalk
Vậy à, thế thì tốt. Thời mình làm công nghệ 5G chưa ra đời nên không biết. Thực sự mà nói là Huawei và các cty TQ rất mạnh về 5G vì họ làm thiết bị 5G sớm. Đây là công nghệ mà TQ đi trước (áp dụng SX sớm) các nhà cung cấp G7 khác 1 chút.

Nguồn vốn ko kỳ hạn tuy là vốn chi phí thấp nhưng là một gánh nặng, đặc biệt nếu nó tập trung vào số ít khách hàng.

Quản trị nguồn vốn quan trọng nhất là kiểm soát là kỳ hạn. Khi ko kiểm soát đc kỳ hạn đố anh dám dùng full vốn - vì nó có thể bị rút bất kỳ lúc nào.

Sent from my SM-J730G using Tapatalk
Nguồn không kì hạn nó từ BQP mới kinh anh ợ. Còn commercial thì em đánh giá cao VCB hơn.

Có bài cafe f anh Dũng kêu ko 5G ko dùng huawei mà anh

Ko dùng Huawei thì dùng gì hả anh?
Hiện 5G Huawei là số 1 thế giới, nó có đủ 9 biến thể của mạng. Cỡ như Nokia chỉ có 1 biến thể, làm sao phát triển mạng cho ra hồn được.
Đấy là lý do EU vẫn đang cân nhắc chứ ko hùa theo Mẽo, vì làm thằng khác thì ko ra mạng 5G.
Đấy là lý do sao thằng Mẽo nó cứ nhắm Huawei nó giã đấy anh.

Hiện 5G Huawei là số 1 thế giới, nó có đủ 9 biến thể của mạng. Cỡ như Nokia chỉ có 1 biến thể, làm sao phát triển mạng cho ra hồn được.
Đấy là lý do EU vẫn đang cân nhắc chứ ko hùa theo Mẽo, vì làm thằng khác thì ko ra mạng 5G.
Mấy anh Hàn Quốc thì sao anh ơi?

Đây ạ
http://cafef.vn/bloomberg-noi-gi-ve-tham-vong-5g-cua-viet-nam-20190827071412281.chn

Thực sự là Huawei nó rất mạnh đấy do được CP TQ hỗ trợ rất nhiều. Từ những năm 2006, Huawei đã tuyên bố sẽ sớm hạ bệ tất cả các ông lớn telcom thế giới hồi đó như Ericson, Nokia Siemen, ALU, Motorola... rồi. Hơi ngông cuồng nhưng đúng là theo thời gian nó làm được thật :109: Giờ có lẽ nó chỉ sau mỗi Ericson. Các đồng chí khác bị bóp mũi hết cả :19:

Thực sự là Huawei nó rất mạnh đấy do được CP TQ hỗ trợ rất nhiều. Từ những năm 2006, Huawei đã tuyên bố sẽ sớm hạ bệ tất cả các ông lớn telcom thế giới hồi đó như Ericson, Nokia Siemen, ALU, Motorola... rồi. Hơi ngông cuồng nhưng đúng là theo thời gian nó làm được thật :109: Giờ có lẽ nó chỉ sau mỗi Ericson. Các đồng chí khác bị bóp mũi hết cả :19:
Ericson cũng ko là địch thủ 5G rồi anh ơi
Đấy là lý do vì sao Mẽo tìm cách phang cật lực chú này

Ko ăn thua anh ơi, còn liên quan đến các loại router, network mà trước giờ là đất của Cisco, Lucent-Alcatel, Huawei họ có đồng bộ, đầy đủ nên các hãng khác ko có tuổi để cạnh tranh
Alcatel - Lucent đế chế Telcom và niềm tự hào của Pháp 1 thời giờ đã chết thẳng cẳng, bị Nokia mua rồi còn đâu.

Ericson cũng ko là địch thủ 5G rồi anh ơi
Đấy là lý do vì sao Mẽo tìm cách phang cật lực chú này
Có lẽ đây là lý do hợp lý anh nhỉ, theo bài em gửi thì khả năng dùng chipset 5G của Qualcomm và một công ty lhacs của Hoa kỳ

Ko ăn thua anh ơi, còn liên quan đến các loại router, network mà trước giờ là đất của Cisco, Lucent-Alcatel, Huawei họ có đồng bộ, đầy đủ nên các hãng khác ko có tuổi để cạnh tranh
Đợt có nghe phong phanh có mấy anh Hàn vào chào thầu mà như này thì viết spec ra có lẽ Hoa Vi ăn hết.

Xem Trum Dysnasty trên H chanel mới hiểu chất con buôn đàng điếm của chum... khả năng take risk vô đối... cứ ném đống xèng thật to vào mặt chum chuyện gì cũng có thể đàm phán được hehe...
Quan điểm em thì quan sát các bộ sậu làm việc gì? Động thái của Trump em ít để ý hơn so với các đời TT trước.

đấy là lý do viettel ko dùng huawei:
Các quan chức chính phủ từng tuyên bố sẽ cân nhắc lại việc sử dụng công nghệ Trung Quốc vào năm 2016 sau khi các cuộc tấn công an ninh mạng vào hai sân bay lớn ở Thành phố Hồ Chí Minh và Hà Nội nổ ra. Điều đó có thể là do một nhóm tin tặc từ Trung Quốc gây ra.

từ 3G, viettel dùng huawai hay ZTE gì đó, nhưng từ 2017 khi lên 4G thì ko dùng tới công nghệ TQ nữa

TT lình xình trước giờ ăn trưa, mời các thầy mợ giải trí 1 lát nhá ;)

Sent from my SM-N920C using Tapatalk
Bó tay! :77:

Status
Not open for further replies.
Back