Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Vinfast có thành công hay không giờ quá khó để đánh giá.
Em tin Vinfast hội tụ những người rất giỏi, có tính toán kỹ lưỡng họ mới dám chơi tất tay như vậy. Nhưng thực tế thì phải để thực tế trả lời. Bất cứ sai sót nào cũng có thể dẫn đến thất bại, và 1 chút may mắn có thể mang đến thành công.
Nói thật mấy chú lùn trong video tài chính kinh doanh kia chưa đủ tầm đâu anh.
Riêng cái vụ công khai giá thành mà đánh giá là quảng cáo trịch thượng đã thấy tầm tư duy ở mức thấp rồi.
Thực ra ở góc độ kỹ thuật em nhận định có thể Vinfast nhắm tới thị trường xe điện chứ không phải xe động cơ truyền thống. Với xe động cơ truyền thống Vinfast ko có ưu thế cạnh tranh gì với các hãng xe đã đi trước.
Còn xe điện thì mọi người đều ko có thông tin Vinfast đang ủ mưu gì và sẽ sx gì.
Nói chung trạng thái là uncertain

Chắc em đùa anh rồi. Chỉ khi giá vượt đỉnh giữa của chữ W. Tất nhiên có 1 số các thủ thuật khác để xem/có thể mua sớm hơn nhưng đi kèm với rủi ro lớn hơn như dùng CBL, phân kỳ.
Vẫn có mẫu hình Harmonic để trade nhưng mà độ tăng nó không mượt mà.

Không sao cụ ạ.
Ở đời tái ông mất ngựa, chả biết điều gì tốt, điều gì xấu đâu mà.
Hôm qua đọc bài tự sự của anh bạn càng thấm thía
LÀM CÙNG VPBANK CHO LÀNH
3 chú em bị dính vào lao lý tại 3 NH bị NHNN mua 0 đồng, hóa ra đều là lính cũ của tôi.
Một người là TGĐ ngân hàng G, từ năm 1997 là nhân viên bộ phận thu hồi nợ khi tôi là trưởng phòng tín dụng VPB (khi đó phòng TD vừa cho vay vừa thu hồi nợ).
Một người là giám đốc công ty con của VPB khoảng năm 2008-2009 (khi đó tôi là Chủ tịch công ty này), sau này làm TGĐ NH C (NH C cũng bị NHNN mua 0 đồng).
Một người nữa là nhân viên VPB từ khoảng năm 2002, và khi đang làm trưởng PGD của VPB thì được mời sang làm phó TGĐ ngân hàng O (sau này cũng bị NHNN mua 0 đồng).
Về cá nhân, 3 em đều có những thế mạnh riêng, và tôi rất trân trọng với cá nhân các em. TGĐ NH G là người rất nhiệt tình chu đáo, bản chất cực tốt nhưng hơi cả nể.
TGĐ ngân hàng C thì rất thông minh tháo vát, nhưng hơi thiếu kinh nghiệm NH, vì là TGĐ công ty con của VPB nhưng nghiệp vụ chính không mấy liên quan đến ngân hàng.
PTGĐ ngân hàng O thì có đủ mọi thứ để thành công, nhưng có lẽ vì bị bổ nhiệm hơi "thần tốc", nên cũng khó giữ mình...
Là người từng làm việc với các em, anh đánh giá cao dưới góc độ cá nhân đối với cả 3 em, nhưng rất tiếc môi trường làm việc có lẽ là yếu tố quan trọng hơn cả năng lực cá nhân.
Chúc các em vượt qua khó khăn để trở lại với chính mình.
Nghề nguy hiểm, phải biết cách tự bảo vệ mình trước lòng tham.

NTC có vẻ lái rất quyết tâm.
Tiếc rằng mình bỏ NTC để theo anh đẹp trai, nhà giàu PHR mất rồi :1::21:
Một ví dụ cho thấy DN FDI quan trọng thế nào đối với kinh tế địa phương. Hy vọng VN tận dụng tốt được làn sóng dịch chuyển nhà máy sang VN lần này, phát triển cơ sở hạ tầng, CN SX phụ trợ, dịch vụ, Logistics...
https://vnexpress.net/so-hoa/quang-dong-lao-dao-khi-nha-may-samsung-dong-cua-4025998.html

Status
Not open for further replies.
Back