Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Mình thì thấy không cần phải đánh giá quá cao ảnh hưởng của 1 người hay nhóm người nào.
Nếu tìm được DN thực sự tốt, doanh thu lợi nhuận tăng lên bền vững mà giá còn hấp dẫn thì xuống là cơ hội tốt để mua, lên thì lại vui vì NAV tăng :1:
Cho nên cốt lõi trong cuộcc sinh tồn này là ở tâm lý và kiến thức của mình thôi.
:cute_smiley38:

Mình thì thấy không cần phải đánh giá quá cao ảnh hưởng của 1 người hay nhóm người nào.
Nếu tìm được DN thực sự tốt, doanh thu lợi nhuận tăng lên bền vững mà giá còn hấp dẫn thì xuống là cơ hội tốt để mua, lên thì lại vui vì NAV tăng :1:
Cho nên cốt lõi trong cuộcc sinh tồn này là ở tâm lý và kiến thức của mình thôi.
Khó lắm chị, em thấy thị trường chả còn rẻ, mà bẫy rập thì nhiều, bài giảng anh Cá vẫn còn nguyên giá trị (bài đó nên khắc vào bia đá, đặt ở giữa rồi cho 2 con bò gấu vờn nhau quanh đó). Tính ra mấy ông doanh nghiệp nhà nước định thoái vốn bây giờ lại an toàn hơn xưa, ông nào láo nháo rút ruột làm giảm giá trị, chậm trễ cổ phần hóa thì cứ xác định là mọt gông. Mà mua cổ phiếu tốt, dưới giá trị cũng chưa chắc nó đã cho ăn ngay. Lái nó đè, rung liên tục, ông nào vào sai vị thế có khi mất trước ngưỡng cửa thiên đường. Có điều em tin là chưa nâng hạng thì cơ hội thoát nghèo vẫn còn. :63:

Chắc cũng chả cần đến may mắn nữa nhể? :21:

• Like
Reactions: TTN
Cần may mắn để thành công cụ ạ.
Thành công= tài năng +may mắn
Rất thành công= tài năng hơn 1 chút + rất nhiều may mắn

Còn để cơm áo qua ngày thì ...
Vậy bổ sung cho đầy đủ nhé. @TTN: "Cho nên cốt lõi trong cuộcc sinh tồn này là ở tâm lý, kiến thức của mình + rất nhiều may mắn". :21:

Vậy bổ sung cho đầy đủ nhé. @TTN: "Cho nên cốt lõi trong cuộcc sinh tồn này là ở tâm lý, kiến thức của mình + rất nhiều may mắn". :21:
Cụ là hay nhiều chuyện lắm đấy
Vợ cụ chắc mệt mỏi với cụ lắm đây :105:

Status
Not open for further replies.
Back