Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Nói trước thường bước ko qua, em đang thấy có một kèo bds ngon nhưng thấy bà con có vẻ ko biết và im ắng quá nên bữa giờ đang tìm hiểu ok thì rình. Dự án ở Q9.

Cocobay mình tiếp xúc với đội ngũ bán hàng thấy ngay bản chất lừa đảo có hệ thống mà sao cái bác có 700 tỷ lại tin được nhỉ?
Hay bác ấy chấp nhận rủi ro ngay từ lúc mua rồi.
Tại bác ấy vừa thết phịt quả bán Xúc xích Đức Việt cho Hàn nên hưng phấn quá, giống hệt tâm lý buôn chứng thôi. Vừa lãi quả to xong là rất dễ chủ quan.

Cocobay mình tiếp xúc với đội ngũ bán hàng thấy ngay bản chất lừa đảo có hệ thống mà sao cái bác có 700 tỷ lại tin được nhỉ?
Em nghĩ họ có đủ thông tin, đủ khả năng để phân tích. Có điều cái mục đích kia nó lơn quá nên chấp nhận thôi ạ

• Like
Reactions: TTN
Thế là chị ko hiểu về mấy cái condotel và càng ko hiểu nổi tt trái phiếu hiện tại. Người ta mua vì tin người thôi chứ giấy trắng mực đen sao bảo bị lừa, mất khả năng thanh toán mà.

Vụ Cô Cô bay đi mất tưởng nhỏ mà hóa ra lại không nhỏ nhỉ, như phát súng đầu tiên...
Phần lãi đã trả coi như nằm ở chỗ tăng giá bán lúc đầu.
Từ nay về sau thì chấp nhận theo thị trường, cong ăn cong, thẳng ăn thẳng. Về bản chất cũng không thiệt hại gì.

MMs chứ còn gì nữa chị.
Nếu lợi nhuận ngon như lời CĐT giới thiệu thì NH sẽ cho vay ở mức lãi suất thấp và đương nhiên chả lý do gì họ bán cho NĐT khác. Tôi tự làm tự ăn luôn chứ cần gì.

Phần lãi đã trả coi như nằm ở chỗ tăng giá bán.
Từ nay về sau thì chấp nhận theo thị trường, cong ăn cong, thẳng ăn thẳng về bản chất cũng không thiệt hại gì.
Sao không thua thiệt. Không có khách thuê, nhà đầu tư tháo chạy, bán ko được vì ko có thanh khoản, ở cũng ko được, giá giảm...

Sao không thua thiệt. Không có khách thuê, nhà đầu tư tháo chạy, bán ko được vì ko có thanh khoản, giá giảm...
Cũng coi như ông đầu tư bất động sản thôi. Chờ chục năm nữa sẽ tăng giá và chấp nhận lãi ít đi.

Cũng coi như ông đầu tư bất động sản thôi. Chờ chục năm nữa sẽ tăng giá và chấp nhận lãi ít đi.
Ông ấy hơn 70 rồi chế ợ, 10 năm nữa thì.... Đúng là tiền nhiều để làm gì.

• Like
Reactions: TTN
Vụ Cô Cô bay đi mất tưởng nhỏ mà hóa ra lại không nhỏ nhỉ, như phát súng đầu tiên...
Xét về mặt học thuật thì tình hình BDS nói riêng và nền kinh tế nói chung ảm đạm lắm.
BDS thì có chiêu dùng mỡ nó rán nó. SXKD thì đa phần mang tính đầu cơ hơn đầu tư (vì muốn đầu tư cũng khó) nên khi xảy ra 1 cú sốc dù nhỏ sẽ ảnh hưởng rất nặng nề. Cuối năm khi áp lực lương, thưởng, trả nợ, đáo hạn ngân hàng ... thì tình hình chắc còn tệ hơn.

mình cảm giác bác í là chim mồi :1cool_byebye:
Chị nghĩ thế này
Thay vì bán 1.5 tỷ/căn là đảm bảo 1 mức LN mà DN cảm thấy hài lòng, họ nâng lên thành 2 tỷ và cam kết thuê lại.
Ông mua thì vừa kỳ vọng tăng giá, vừa mong cho thuê được giá cao giờ thì về mặt đất thôi chứ cũng không mất mát hay bị lừa đảo gì.
Tính lãi xấp xỉ tiền gửi ngân hàng cũng là ok

Status
Not open for further replies.
Back