Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Quan trọng là giá thuê thế nào thầy ạ.
Vì PVD khấu hao theo giờ làm việc nên không cho thuê được thì không khấu hao. Cho thuê giá thấp không khéo lại lỗ vì khấu hao.
có 2 lý do tin trúng thầu này sẽ làm nó chạy:

1. nó sẽ ko có lỗ từ giàn khoan này nữa

2. các quỹ sẽ phải định giá lại và đưa target về BV (BV =3x)
để ý là bọn nn dạo này mua pvd rất nhiều, nên lý do thứ 2 quan trọng!

Không có ai giỏi chịu đựng hết. Vấn đề nằm ở niềm tin và hành động.
Hôm qua đăng cái này rồi lại xóa mất vì nghĩ VCers không cần :
Tôi thích Mark Minervini không phải vì danh hiệu champion mà vì những điều anh ta nói đúng với suy nghĩ của tôi.
Anh ta viết:
"Chìa khoá dẫn đến thành công là phải có niềm tin vào năng lực của mình, và sự phù hợp giữa hệ thống niềm tin và hành động của bạn. Trong giao dịch nếu niềm tin lạc nhịp với chiến lược, những xung đột bên trong sẽ khiến bạn thụt lùi và thành công là điều không thể."
" Để gặt hái được lợi ích từ 1 chiến lược, bạn phải hy sinh những chiến lược khác. Bạn sẽ gặt hái được thành quả từ chu kỳ thị trường khi phong cách giao dịch của bạn đánh bại những phong cách giao dịch khác."

Nếu bạn không có niềm tin vào DN hay bạn nhận ra DN không đi theo những giá trị và chuẩn mực của bạn, tôi nghĩ cách tốt nhất là bạn nên bán cổ phiếu đó đi để tìm 1 cơ hội khác phù hợp.
Em thì thích a này ở đoạn ảnh nói.
Trên thị trường có nhièu kiểu đầu tư , đầu cơ , nhiều phương pháp sử dụng trên thị trường và nó sẽ thích hợp với từng giai đoạn riêng của thị trường.
Biết mình là kiểu nào và kiếm ăn đc ở giai đoạn nào thì cứ thế mà triển, đừng quá ôm đồm phải ăn hết cả thế giới :))).

Em thì thích a này ở đoạn ảnh nói.
Trên thị trường có nhièu kiểu đầu tư , đầu cơ , nhiều phương pháp sử dụng trên thị trường và nó sẽ thích hợp với từng giai đoạn riêng của thị trường.
Biết mình là kiểu nào và kiếm ăn đc ở giai đoạn nào thì cứ thế mà triển, đừng quá ôm đồm phải ăn hết cả thế giới :))).
giống quách tĩnh thì phải học giáng long thập bát chưởng
và hoàng dung thì lại múa đả cẩu bổng pháp
:D

Đầu tư giá trị chính là khai thác tính không hiêu quả của TT và hành động cảm tính của đám đông để thu lợi nhuận bằng sự kiên nhẫn một cách sáng suốt.
Thêm mấy tiêu chí: gặp lái điên và đồng đội không ngu nữa :21:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back