Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Giờ kiểu thương mại hoá chị à

Sent from my iPhone using Tapatalk
Đọc báo cáo hay phân tích của các bạn ấy chán lắm.
đằng sau những con số là một câu chuyện là đúng.
Nhưng các bạn ấy không tìm hiểu để gắn mỗi con số vào 1 tài sản hay nghĩa vụ nào đó.
Ví như 8 tỷ hàng tồn kho là giá trị của 52ha hay 19.7 ha đất KDC của NTC các bạn ấy không hình dung ra.
Hay 0 đồng cho 50ha đất KCN Long Thành của SZL cũng không thấy.....
Vậy nên bảo non và xanh là vì vậy.

Đánh giá cao KBC là biết là nói tào lao, không hề tìm hiểu về DN rồi.
KBC nếu không có vụ rút ruột công ty đã không phải nằm ở giá này.
Chiên gia giả cầy xứ Vịt toàn phán theo vị thế đọc để thư giãn là chính... đợt trước Tâm xoăn vẽ chát đẹp e có vào nhưng có ăn được mấy đâu... ko nhanh tay thì còn lỗ...

Chế thì ai chẳng chê non với xanh :10:. Long Phan giỏi đó, có điều giỏi không có nghĩa là auto thông hiểu tất cả các lĩnh vực SXKD vốn nhiều đặc thù cũng như đa dạng.
đồng ý là LP giỏi, nhưng chỉ phù hợp đi dạy học và tư vấn
còn thực chiến thì hoàn toàn khác!

Ai lại nói thế dễ mất 1 cầu tiềm năng. Cứ để anh ấy kiếm tiền và vui là dc.

Nhắc Long Phan nhớ Quất Mạnh Vào thủa nào... dân financial academy xịn xò nhưng luôn được coi là chỉ báo ngược của tt hehe... nhớ Ck Thăng Long này xưa phá sản vì ông giáo sư tài chén này :21:

Nhắc Long Phan nhớ Quất Mạnh Vào thủa nào... dân financial academy xịn xò nhưng luôn được coi là chỉ báo ngược của tt hehe... nhớ Ck Thăng Long này xưa phá sản vì ông giáo sư tài chén này :21:
Các anh ấy giỏi, công nhận, nhưng thế giới bao la lắm...:3cool_nosebleed: mà nó lại ko nằm hết trên các trang giấy. Cỡ chế tài ba như thế, lại thêm một đội ngũ hùng hậu sau lưng mà đôi khi còn tức tưởi :6cool_surrender:

Kiếm tiền trên TTCK là câu chuyện khác. KHông ai nói tài được vì ở đó nó là 1 đám đông hỗn loạn và hành xử không có lý trí.
Tuy vậy LP chưa đủ độ chín và sợ rằng chả bao giờ chín vì bạn ấy còn bận cho việc kinh doanh đi dạy. Chơi chứng không phải là công việc nghiêm túc để dành thời gian nghiên cứu.

vừa nghe ae kháo nhau
lúc đồng ndt rớt khỏi mốc 7
khi đồng chí LP lên điểm danh, cũng là lúc dvc lại sa cơ lần nữa:1:

Các anh ấy giỏi, công nhận, nhưng thế giới bao la lắm...:3cool_nosebleed: mà nó lại ko nằm hết trên các trang giấy. Cỡ chế tài ba như thế, lại thêm một đội ngũ hùng hậu sau lưng mà đôi khi còn tức tưởi :6cool_surrender:
Cái chỗ bôi đậm là nói ai thế?

Ngoài điểm yếu là ngu như hầu hết giống người :21:, mình còn có điểm yếu nhất là không thể làm việc theo team.
Chỉ có thể độc lập tác chiến.
Cũng là một năng lực đặc biệt đấy chị vì có ai chịu đựng giỏi như chế đâu ạ :10:.
Anw, thế giới bao la mà, ai cũng có một điều hay mà mình còn thiếu hoặc mình thế nào mà team mình toàn đứa cà rốt

Cũng là một năng lực đặc biệt đấy chị vì có ai chịu đựng giỏi như chế đâu ạ :10:.
Anw, thế giới bao la mà, ai cũng có một điều hay mà mình còn thiếu
Không có ai giỏi chịu đựng hết. Vấn đề nằm ở niềm tin và hành động.
Hôm qua đăng cái này rồi lại xóa mất vì nghĩ VCers không cần :
Tôi thích Mark Minervini không phải vì danh hiệu champion mà vì những điều anh ta nói đúng với suy nghĩ của tôi.
Anh ta viết:
"Chìa khoá dẫn đến thành công là phải có niềm tin vào năng lực của mình, và sự phù hợp giữa hệ thống niềm tin và hành động của bạn. Trong giao dịch nếu niềm tin lạc nhịp với chiến lược, những xung đột bên trong sẽ khiến bạn thụt lùi và thành công là điều không thể."
" Để gặt hái được lợi ích từ 1 chiến lược, bạn phải hy sinh những chiến lược khác. Bạn sẽ gặt hái được thành quả từ chu kỳ thị trường khi phong cách giao dịch của bạn đánh bại những phong cách giao dịch khác."

Nếu bạn không có niềm tin vào DN hay bạn nhận ra DN không đi theo những giá trị và chuẩn mực của bạn, tôi nghĩ cách tốt nhất là bạn nên bán cổ phiếu đó đi để tìm 1 cơ hội khác phù hợp.

Không có ai giỏi chịu đựng hết. Vấn đề nằm ở niềm tin và hành động.
Hôm qua đăng cái này rồi lại xóa mất vì nghĩ VCers không cần :
Tôi thích Mark Minervini không phải vì danh hiệu champion mà vì những điều anh ta nói đúng với suy nghĩ của tôi.
Anh ta viết:
"Chìa khoá dẫn đến thành công là phải có niềm tin vào năng lực của mình, và sự phù hợp giữa hệ thống niềm tin và hành động của bạn. Trong giao dịch nếu niềm tin lạc nhịp với chiến lược, những xung đột bên trong sẽ khiến bạn thụt lùi và thành công là điều không thể."
" Để gặt hái được lợi ích từ 1 chiến lược, bạn phải hy sinh những chiến lược khác. Bạn sẽ gặt hái được thành quả từ chu kỳ thị trường khi phong cách giao dịch của bạn đánh bại những phong cách giao dịch khác."

Nếu bạn không có niềm tin vào DN hay bạn nhận ra DN không đi theo những giá trị và chuẩn mực của bạn, tôi nghĩ cách tốt nhất là bạn nên bán cổ phiếu đó đi để tìm 1 cơ hội khác phù hợp.
Quá đúng, Sách của Mark em đọc được đúng một câu cho quyển sách trị giá hơn 300k.
"Đối thủ của bạn là chính bạn, ko phải là thị trường ko phải là cái gì đó nữa mà em quên mất rồi" Phần còn lại em ko đọc.

Mà chế cứ chia sẻ, nhỡ đâu ai cần đi ngang đọc lại thấy được động viên.

Ngoài điểm yếu là ngu như hầu hết giống người :21:, :3cool_embarrassed:mình còn có điểm yếu nhất là không thể làm việc theo team.
Chỉ có thể độc lập tác chiến.
Em cũng rứa :))), hay giờ mình thử kết hợp đi

Status
Not open for further replies.
Back