Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Vinhome chuẩn bị tăng 11% giá bán căn hộ smartcity hay sao ấy.
EPS cao, khả năng phát triển quỹ đất ko giới hạn mà giá có thế.
Cho nên cổ phiếu bất động sản nhỏ đang bị làm giá ác quá.

Năm 2020 chi phí đền bù 278.9 ha của SZC là 1.379.17 tỷ tương đương gần 5 tỷ/ha.
Điều này cho thấy tài sản của PHR và SZL đã tăng lên rất nhiều trong khi họ không cần làm gì cả.
Ko biết anh ZL năm nay đặt kế hoạch KD ntn nhỉ :))

Ko biết anh ZL năm nay đặt kế hoạch KD ntn nhỉ :))
Sợ ko ăn thua vì thuê thêm đất là lại phải trả tiền thuê cho nhà nước hàng năm( SZL,SZC chỉ cho thuê hạ tầng còn yêu cầu người mua tự thanh toán tiền thuê cho nhà nước hàng năm), thêm chi phí thuê hạ tầng phân bổ hàng năm, giảm lãi tiền gửi....
Nếu ko có kế hoạch bán đất hay cho thuê bớt đất thì có khi còn kém

Sợ ko ăn thua vì thuê thêm đất là lại phải trả tiền thuê cho nhà nước hàng năm( SZL,SZC chỉ cho thuê hạ tầng còn yêu cầu người mua tự thanh toán tiền thuê cho nhà nước hàng năm), thêm chi phí thuê hạ tầng phân bổ hàng năm, giảm lãi tiền gửi....
Nếu ko có kế hoạch bán đất hay cho thuê bớt đất thì có khi còn kém
Em cũng nghĩ rứa. Xác định cầm ZL phải ít tầm 3-5 năm :D

• Like
Reactions: TTN
Hang in there
Hodl to die
...
...
Siêu chu kỳ uptrend vẫn hoài ngàn năm Thầy nhỉ?! Em khoái phong thái và cách chơi củ Thầy quớ...
Hồi trước mà đa phần con đường ai cũng đi qua là nghĩ "biết chính xác những gì mình đang làm" thành ra toàn làm ngu. Còn giờ đổi lại "làm chính xác những gì mình biết", có thể biết ngu nhưng làm chuẩn thì vẫn sống dc.

Hồi trước mà đa phần con đường ai cũng đi qua là nghĩ "biết chính xác những gì mình đang làm" thành ra toàn làm ngu. Còn giờ đổi lại "làm chính xác những gì mình biết", có thể biết ngu nhưng làm chuẩn thì vẫn sống dc.
Chắc em phải mượn cái câu đối của Thầy, rồi chuyển thành 2 bức Thư Pháp treo lên tường để ngẫm ạ.
Nghĩ ngu quá, em mới bán con ART của bà lão để mua EIB đầu toi siêu hạn... vì em nghĩ siêu chu kỳ Banking. Hic hic.

Tối qua quyết định gửi mail cho VLC yêu cầu hướng dẫn thủ tục bán lại cổ phiếu cho công ty vì bất đồng chính kiến.
500 anh em cổ đông cùng làm thế cho chị Liên chết đi :21::21::21:

Back