Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Ông Blue có nhy cầu đất chứ ki phải chung cư.
Tầm tiền vừa phải.
Bán hàng phải hiểu nhu cầu của khách chớ :2:
4 tỷ mua đất SG, lại cho con cái sống trong môi truòng tốt thì e bất khả thi chị ạ. Ra vùng ven thì còn gì gọi là môi trường cho con cái?
Cái này ko gọi là bán hàng, mà em gọi là cung cấp giải pháp cho khách hàng, khi nhận thấy họ sẽ gặp khó khăn trong việc lựa chọn.
=> Bán hay ko ko quan tọng, quan trọng là đưa giải pháp đúng => KH sẽ tự động nâng túi tiền lên, vì nhiều khi họ vô tình gõ thiếu số 0 phía sau con số. :20:

Thứ nhất, ông Blue có nhu cầu đất chứ ko phải chung cư.
Thứ hai, tầm tiền vừa phải.
Bán hàng phải hiểu nhu cầu của khách chớ :2:
Đọc hồi thấy tư vấn hoặc là mua gần chỗ mình làm hàng xóm
Hoặc là mua luôn hàng của mình cái
kk. VC không chỉ giỏi đầu tư CK mà tài sản sau đó thật khủng khiếp. :105::105:

4 tỷ mua đất SG, lại cho con cái sống trong môi truòng tốt thì e bất khả thi chị ạ. Ra vùng ven thì còn gì gọi là môi trường cho con cái?
Cái này ko gọi là bán hàng, mà em gọi là cung cấp giải pháp cho khách hàng, khi nhận thấy họ sẽ gặp khó khăn trong việc lựa chọn.
=> Bán hay ko ko quan tọng, quan trọng là đưa giải pháp đúng => KH sẽ tự động nâng túi tiền lên, vì nhiều khi họ vô tình gõ thiếu số 0 phía sau con số. :20:
Chuẩn ko cần chỉnh.
Mua đất để hưởng thụ, cho con cái hưởng thụ nó khác với đầu tư :1:
Mình cũng cho rằng Blue mua đất để hưởng thụ thôi, chứ đầu tư thì mua ở nơi nào có tiềm năng tăng giá mạnh mẽ vừa qua như Phú Yên, BR-VT, Cam ranh, Bình thuận... hay thậm chí Quảng Ninh... thì Blue quá rành rồi. Dân sales BDS gộc chứ có phải tay mơ đâu :1:

Dạ anh,
Đọc tưởng đâu ông chủ tên Đặng Văn Táo, em hết cả hồn.
Ông này chơi bá đạo thật, độ liều cũng cỡ anh Bàng trở lên, em sẽ học hỏi theo ạ.
Cơ bản là trước giờ em quen hành khất, mua đất theo vía của các đại ca. Ở đâu có bóng dáng đại ca, thì em cũng cố đua theo hưởng vía...nên chưa tự sáng tạo để nâng giá trị đất đai lên một tầm cao mới như kiểu này ạ.
:113:

Chuẩn ko cần chỉnh.
Mua đất để hưởng thụ, cho con cái hưởng thụ nó khác với đầu tư :1:
Mình cũng cho rằng Blue mua đất để hưởng thụ thôi, chứ đầu tư thì mua ở nơi nào có tiềm năng tăng giá mạnh mẽ vừa qua như Phú Yên, BR-VT, Cam ranh, Bình thuận... hay thậm chí Quảng Ninh... thì Blue quá rành rồi. Dân sales BDS gộc chứ có phải tay mơ đâu :1:
Đây. Tầm tiền vừa phải thì như thế này còn chê gì nữa

TT vượt 1150 kiểu rất từ tốn, phân hóa rõ ràng, sau mốc này thì bà con còn phải sợ hãi nữa.
Sợ vì mua cũng dở, mà ko mua cũng dở. Tâm lý con người mọi việc luôn là phải tốt hơn quá khứ, kể cả giá, mua đắt hơn sẽ rất tâm lý.

TT vượt 1150 kiểu rất từ tốn, phân hóa rõ ràng, sau mốc này thì bà con còn phải sợ hãi nữa.
Sợ vì mua cũng dở, mà ko mua cũng dở. Tâm lý con người mọi việc luôn là phải tốt hơn quá khứ, kể cả giá, mua đắt hơn sẽ rất tâm lý.
Kể cả Vni có chỉnh mạnh, sau hay rơi vào down trend cũng vẫn có nhóm ngành tốt, vẫn lên. Về cơ bản là phân hoá, tay son chọn hàng thôi :1178:

Back