Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

:21::21::21:
Nhưng công nhận là mua cổ phiếu mà đủ không tự tin nhìn nó càng giảm nhiều càng tốt là kiểu gì cũng đứt, hoặc ăn không bõ dính răng.
Kiểu nghe tiếng gió lùa ngoài cửa cũng giật mình :10:
Cờ bạc nhỏ nó khác cờ bạc to chị ợ...
Nhưng dưới góc nhìn của toán học, thì nhỏ to gì cũng vứt hết, míu tin được... :21:

Cờ bạc nhỏ nó khác cờ bạc to chị ợ...
Nhưng dưới góc nhìn của toán học, thì nhỏ to gì cũng vứt hết, míu tin được... :21:
Sáng 1.1.2021 có một tay to ôm vài chục tỷ tiền cờ bạc mời mình ra Metropole uống cafe để hỏi vì sao mình lại có thể tin tưởng vào DN đến mức có thể mua cổ phiếu rồi còn bảo yên tâm bỏ đó vài chục năm :21::21::21:
P/s nó tế nhị không khai tỷ suất lợi nhuận năm 2020 vì chắc sợ mình buồn, nhưng chắc là khủng vì nó là F0 cơ mà :10:

Sáng 1.1.2021 có một tay to ôm vài chục tỷ tiền cờ bạc mời mình ra Metropole uống cafe để hỏi vì sao mình lại có thể tin tưởng vào DN đến mức có thể mua cổ phiếu rồi còn bảo yên tâm bỏ đó vài chục năm :21::21::21:
Thế chị Ngộ trả lời sao ạ? Em nghĩ câu trả lời của chị dzất thông minh và tinh tế. Ngồi hóng cuộc đối đáp.
Ps: Chục tỷ với cá nhân em chưa gọi là tay to ạ. Em nhìn chục tỷ hoài, nên quen mắt (chứ hok phải là vì em nhiều tiền)...hihi

Thế chị Ngộ trả lời sao ạ? Em nghĩ câu trả lời của chị dzất thông minh và tinh tế. Ngồi hóng cuộc đối đáp.
Ps: Chục tỷ với cá nhân em chưa gọi là tay to ạ. Em nhìn chục tỷ hoài, nên quen mắt (chứ hok phải là vì em nhiều tiền)...hihi
Cá nhân ném vài chục tỷ vào sàn chứng là thuộc dạng có điều kiện rồi. Vì F0 mà, chưa có tích lũy nhiều từ cờ bạc :24::24::24:

Dạ anh, trước kia em rất thích nghiên cứu về quỹ để xem họ vận hành thế nào. Quan điểm của em thì một quỹ tốt sẽ giúp giảm tệ nạn xã hội, và giúp nâng cao hiệu quả đồng vốn...quá ư tuyệt vời.
Nhưng sau khi nghiên cứu và chiêm nghiệm cả 10 năm, thì tính ra có lão John Bogle (Vanguard Index) là rõ ràng và minh bạch nhất, từ triết lý cho đến hành động.
Cụ WB thì là số 1 thế giới về mặt chọn cổ để đầu tư (cái này ko phải e đọc báo chí tung hô... mà chính là do ông Ed. Thorp ổn xác nhận: “Phương pháp đầu tư của WB méo có tin được, dưới góc độ toán học và xác suất; nhưng tao vẫn mua cổ phiếu của quỹ BRK, và đó là quỹ duy nhất tao bỏ vô.”).
Bố Thorp kinh doanh chênh lệch giá mà anh nhỉ, khác hắn style cụ Bốc Phét :10:

Cá nhân ném vài chục tỷ vào sàn chứng là thuộc dạng có điều kiện rồi. Vì F0 mà, chưa có tích lũy nhiều từ cờ bạc :24::24::24:
Mới khá thôi chị ơi, một tuần đốt xừ nó cả triệu đô vô trading em còn thấy, huống ri chục tỏi đem đầu tư vô cổ phiếu.
Cơ bản tiền vốn ko quan tọng, quan tọn là chờ câu trả lời của chị Ngộ cơ...hihi

P/s nó tế nhị không khai tỷ suất lợi nhuận năm 2020 vì chắc sợ mình buồn, nhưng chắc là khủng vì nó là F0 cơ mà :10:
Hóng cái kết quá :105:

Bố Thorp kinh doanh chênh lệch giá mà anh nhỉ, khác hắn style cụ Bốc Phét :10:
Dạ, bố Thorp chơi khôn vãi ái ra.. bị tống cổ khỏi sòng là đúng.
Nhưng cái cách chơi của Bố, nếu size to cỡ cụ WB thì sẽ hết hiệu quả. Còn cỡ cụ WB nếu size to cỡ cụ Bogle, thì chắc ko được báo chí tung hô.
Anh em mình, ở VC thì cứ nhìn chị Ngộ làm chuẩn là được ạ. Nhìn mí ông kìa cũng ko phù hợp với size. :21:

@betaplamgiau đang uptrend mà, cứ tận hưởng thôi, nhất là báo cáo năm đang tới, bọn KCN chỉ là KQ tốt đến đâu hay tốt như nào để binh bài cho năm sau chứ có gì mà phải lo.
Dạo này có cái máy nó đánh chứng hộ :D đang tự học một môn linh tinh ko theo dõi mấy.

@betaplamgiau đang uptrend mà, cứ tận hưởng thôi, nhất là báo cáo năm đang tới, bọn KCN chỉ là KQ tốt đến đâu hay tốt như nào để binh bài cho năm sau chứ có gì mà phải lo.
Dạo này có cái máy nó đánh chứng hộ :D đang tự học một môn linh tinh ko theo dõi mấy.
Cầm em nó mà ruột đau như cut, nước mắt đầm đìa ạ :((, các con khác phi 100% rồi.

Sent from my iPhone using Tapatalk

Dạ, bố Thorp chơi khôn vãi ái ra.. bị tống cổ khỏi sòng là đúng.
Nhưng cái cách chơi của Bố, nếu size to cỡ cụ WB thì sẽ hết hiệu quả. Còn cỡ cụ WB nếu size to cỡ cụ Bogle, thì chắc ko được báo chí tung hô.
Anh em mình, ở VC thì cứ nhìn chị Ngộ làm chuẩn là được ạ. Nhìn mí ông kìa cũng ko phù hợp với size. :21:
VC toàn idols trên chục năm kinh nghiệm, vốn cá nhân tầm chẹo đô là cỡ một quỹ khoai lang rồi anh.
Cắp sách follow ăn bã mía là ngon rồi :113:

VN quê hương ta không tin được là đúng mà chị. Em nắm chu kỳ trung hạn 3- 5 năm nhưng cũng chỉ dám ôm doanh nghiệp nhà nước và nếu chỉ cần có dấu hiệu phát hành riêng lẻ, phát hành thêm, esop... là bán ngay.

Cầm em nó mà ruột đau như cut, nước mắt đầm đìa ạ :((, các con khác phi 100% rồi.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Cũng ko để ý mấy :))) đừng để thua trug bình năm của mọi người ~ 80-100%, chứ còn rồi thì cứ mình thích là dc, kiếm tiền thì cũng để sướng mà, có tiền mua giữ ngắm chơi là vui rồi :))))

VC toàn idols trên chục năm kinh nghiệm, vốn cá nhân tầm chẹo đô là cỡ một quỹ khoai lang rồi anh.
Cắp sách follow ăn bã mía là ngon rồi :113:
Tờ ruẩn ạ Thầy,
Trả rì sướng bằng lên VC đi hành khất, cứ anh chị nào vô vía son là mình lại lê váy theo...hihi
Mí tuần trước em có tính nhẩm, 5 thế hệ của VC nắm cỡ 1k tỏi tiền tươi. Tương đương 1 quỹ rạng vừa trên TTCK đó Thầy... hihi

Tờ ruẩn ạ Thầy,
Trả rì sướng bằng lên VC đi hành khất, cứ anh chị nào vô vía son là mình lại lê váy theo...hihi
Mí tuần trước em có tính nhẩm, 5 thế hệ của VC nắm cỡ 1k tỏi tiền tươi. Tương đương 1 quỹ rạng vừa trên TTCK đó Thầy... hihi
Chả thấy tấm bằng khen nào cho VC anh nhờ.
Vừa tạo thanh khoản TT lại còn đóng thuế cho NN:15:

Back