Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Câu hỏi đặt ra là size của quỹ có cố định / ổn định 5 năm qua không thôi, chứ năm to thì ồ ạt gửi vào rồi sau năm hơi kém chút lại rút ra ồ ạt thì cũng bình thường :1:
em có đầu tư vào PI hơn 2 năm thì lỗ anh ạ, cách đầu tư quả thật high risk mà lúc đầu em cứ tưởng đầu tư giá trị. Phần lỗ 50% lúc size quỹ lớn nhất chắc mấy năm mới bù lại được.

Mua 5k là liều lắm rồi đấy.
Thực ra chị vẫn không tin 511 ha kia đền bù xong rồi đâu.
Trong 2 năm, chắc chỉ Vin mới làm nổi thôi. Chưa kể sau đó là thời gian đen tối của nhà họ Đặng.
Sao chị ko rỉ tai thằng em zai... em cũng nghĩ vậy, nên dám thử có nhõn 100 cổ... giờ nhìn nó phi mà lòng buồn man mác, nước mắt tràn khoe mi.

em có đầu tư vào PI hơn 2 năm thì lỗ anh ạ, cách đầu tư quả thật high risk mà lúc đầu em cứ tưởng đầu tư giá trị. Phần lỗ 50% lúc size quỹ lớn nhất chắc mấy năm mới bù lại được.
Mình thấy thầy đầu tư giá trị tốt mà, mỗi năm đều đều 20% là tốt rồi, sao phải nhờ PI đầu tư làm chi vậy :106:

Em có nghe PI còn 1 cái hợp đồng cam kết lợi nhuận tối thiểu, cái đó chính là cái làm cho các anh chủ PI chết nặng nhất, vì huy động được nhiều nhất vào thời điểm loss, và đầu tư vào VPB lúc mới lên sàn chính là 1 cái hố nặng. PI phong cách đầu tư là all in vào chỉ 1-2 mã, còn margin, cái này là quá high risk chứ không có 1 chút quản lý danh mục nào ở đây cả. Em là một bà nội trợ chỉ đầu tư cho cái nồi cơm gia đình mà còn không dám all in bao giờ.

Thầy làm luật sư ạ? Có kiện cáo gì để Quỹ nó đền lại một phần tổn thất ko Thầy?
Em thấy nó báo cáo x7 lần NAV cơ mà, chắc nó dư tiền đền bù thiệt hại. (như cái cách cụ Jess Livermore làm ngày xưa ấy ạ)

Mình thấy thầy đầu tư giá trị tốt mà, mỗi năm đều đều 20% là tốt rồi, sao phải nhờ PI đầu tư làm chi vậy :106:
dạ trình bác chủ quỹ mình thấy hơn mình nhiều nên vào ít follow học hỏi ở thời điểm đó. Mà có lẽ lúc đó size lớn bất ngờ nên bác chủ quỹ cũng hơi đuối

dạ trình bác chủ quỹ mình thấy hơn mình nhiều nên vào ít follow học hỏi ở thời điểm đó. Mà có lẽ lúc đó size lớn bất ngờ nên bác chủ quỹ cũng hơi đuối
Nói gì thì nói, Trung cũng là người giỏi và có năng lực thực sự. Có lẽ là do vận chưa đúng hay áp lực quỹ lớn nó khủng khiếp quá chăng. Nghề này nó khó, nhiều khi sai 1 li là đi 1 dặm, không ai nói trước được cái gì.

Back