Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Nói gì thì nói, Trung cũng là người giỏi và có năng lực thực sự. Có lẽ là do vận chưa đúng hay áp lực quỹ lớn nó khủng khiếp quá chăng.
dạ em nghĩ đơn giản là Downtrend thì đến cao thủ cũng phải nín lặng. Giờ Uptrend rồi thì mọi thứ lại rực rỡ như xưa
tỷ suất của Team PI vẫn rất tốt nhưng chỉ số tuyệt đối chung của Quỹ nó khác nhau mỗi giai đoạn. Thôi thì ta làm lại bằng 5, bằng 10 lần trước.
kaka

Thầy làm luật sư ạ? Có kiện cáo gì để Quỹ nó đền lại một phần tổn thất ko Thầy?
Em thấy nó báo cáo x7 lần NAV cơ mà, chắc nó dư tiền đền bù thiệt hại. (như cái cách cụ Jess Livermore làm ngày xưa ấy ạ)
lúc đó em chất vấn khá nhiều, bên đó cũng có luật sư làm việc, nhưng cơ bản rủi ro đó mình chấp nhận chứ bên đó cũng đàng hoàng bác ah.

Nói gì thì nói, Trung cũng là người giỏi và có năng lực thực sự. Có lẽ là do vận chưa đúng hay áp lực quỹ lớn nó khủng khiếp quá chăng.
Anh Trung giỏi, anh Phúc cũng giỏi, nói chung các anh dám vác mặt ra làm quỹ đều giỏi cả ạ. Cơ bản là ko hiểu sao anh thắng anh thua, cái này em nghiên cứu không dưới 30 ông vận hành quỹ nổi tiếng toàn thế giới, quỹ tỷ đô... Đến giờ vẫn thắc mắc? Anh chia sẻ góc nhìn về quỹ giúp em được ko ạ?

dạ trình bác chủ quỹ mình thấy hơn mình nhiều nên vào ít follow học hỏi ở thời điểm đó. Mà có lẽ lúc đó size lớn bất ngờ nên bác chủ quỹ cũng hơi đuối
Cái năm tang thương nhất cũng lỗ có 16.23%, là mức không nhiều.

Anh Trung giỏi, anh Phúc cũng giỏi, nói chung các anh dám vác mặt ra làm quỹ đều giỏi cả ạ. Cơ bản là ko hiểu sao anh thắng anh thua, cái này em nghiên cứu không dưới 30 ông vận hành quỹ nổi tiếng toàn thế giới, quỹ tỷ đô... Đến giờ vẫn thắc mắc? Anh chia sẻ góc nhìn về quỹ giúp em được ko ạ?
Anh có làm quỹ bao giờ đâu mà biết, chỉ đoán tâm lý vậy thôi. Mình cầm TK của cá nhân bé tí nhiều lúc còn oải bỏ xừ ra, tủi thân lắm nhất là lúc thua chị kém em trên VC :18::109:

Idol của Chán đây: ĐẦU TƯ GÌ NĂM 2021?

Mua 5k là liều lắm rồi đấy.
Thực ra chị vẫn không tin 511 ha kia đền bù xong rồi đâu.
Trong 2 năm, chắc chỉ Vin mới làm nổi thôi. Chưa kể sau đó là thời gian đen tối của nhà họ Đặng.
Yes cái gì mình ko tin tường thì có thích lắm cũng oánh t+ kiểu cờ bạc thôi chị .
Cứ đúng style của mình mà chiến, ko sợ bố con thằng nào :D.
Lom dom x2, x3 tài khoản 1-2 năm làm gì cứ mấy chục năm mỗi năm làm vài chục % là đc zồi.

Anh có làm quỹ bao giờ đâu mà biết, chỉ đoán tâm lý vậy thôi. Mình cầm TK của cá nhân bé tí nhiều lúc còn oải bỏ xừ ra, tủi thân lắm nhất là lúc thua chị kém em trên VC :18::109:
Dạ anh, trước kia em rất thích nghiên cứu về quỹ để xem họ vận hành thế nào. Quan điểm của em thì một quỹ tốt sẽ giúp giảm tệ nạn xã hội, và giúp nâng cao hiệu quả đồng vốn...quá ư tuyệt vời.
Nhưng sau khi nghiên cứu và chiêm nghiệm cả 10 năm, thì tính ra có lão John Bogle (Vanguard Index) là rõ ràng và minh bạch nhất, từ triết lý cho đến hành động.
Cụ WB thì là số 1 thế giới về mặt chọn cổ để đầu tư (cái này ko phải e đọc báo chí tung hô... mà chính là do ông Ed. Thorp ổn xác nhận: “Phương pháp đầu tư của WB méo có tin được, dưới góc độ toán học và xác suất; nhưng tao vẫn mua cổ phiếu của quỹ BRK, và đó là quỹ duy nhất tao bỏ vô.”).

Yes cái gì mình ko tin tường thì có thích lắm cũng oánh t+ kiểu cờ bạc thôi chị .
Cứ đúng style của mình mà chiến, ko sợ bố con thằng nào :D.
Lom dom x2, x3 tài khoản 1-2 năm làm gì cứ mấy chục năm mỗi năm làm vài chục % là đc zồi.
:21::21::21:
Nhưng công nhận là mua cổ phiếu mà đủ không tự tin nhìn nó càng giảm nhiều càng tốt là kiểu gì cũng đứt, hoặc ăn không bõ dính răng.
Kiểu nghe tiếng gió lùa ngoài cửa cũng giật mình :10:

Dạ, em có xem rồi ạ.
Ban đầu cứ nghĩ là năm nay anh Phúc hô sập hố, sập hầm, khủng hoảng... nhưng nào ngờ, ảnh tung hô, khen ngợi,... làm em hú cả hồn.
Thế quái nào mà năm Sửu, vô thế tam hình Tuất-Sửu-Mùi mà anh Phúc lại bullish vãi luôn. Lẽ nào khố bị khai mở?
Nếu mà bỏ tiền đầu tư vô quỹ ở VN, chắc em chọn anh Phúc là quỹ duy nhất, vì thoả điều kiện từ Lý cho tới Bí ạ. (với điều kiện là ảnh lập quỹ riêng, chớ ko đi quản lý cho SGI).

Back