Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Ko em.
Cứ nắm lấy thắt lưng là 10.000 ha đất chuyển đổi làm giá trị cốt lõi, mặc cho các anh lắc thôi :21:
Ko em.
Cứ nắm lấy thắt lưng là 10.000 ha đất chuyển đổi làm giá trị cốt lõi, mặc cho các anh lắc thôi :21:
□ Sản xuất là nội lực của nền kinh tế. Tuy nhiên năng lực sản xuất của VN đang còn yếu, vì thế để nâng cao năng lực thì nhanh nhất là cho thuê đất làm nhà máy ==> từ đó học hỏi, chuyển giao công nghệ, nâng cao năng lực sản xuất. Mà bước đầu tiên là phát triển công nghiệp phụ trợ...
+ Đây là cách mà TQ, Indo.. và các nước Châu Á phát triển đã làm
□ Mảng cao su hiệu quả ko cao và cạnh tranh lớn, giá cả thất thường. Vậy nên chiến lược chuyển đổi 10.000 ha của PHR là hợp lý
Tuy nhiên ko vì vậy mà PHR bỏ mảng cao su, đã thay thế bằng diện tích trồng bên Campuchia rồi

Có vẻ ngáo chứng quá. Đầu tư đếm cua là tất yếu nhưng quá lên là ko tốt. Những DN dù có quỹ đất lớn đến đâu cũng chỉ dám phân kỳ đầu tư, chưa kể đến cạnh tranh của các địa phương khác.
Đang kỳ vọng a Vượng sẽ đầu tư KCN bài bản thì các DN khác trên sàn vuốt mồ hôi hết.

Sáng ra gặp một tình huống bi hài, nhờ sp @TuanMinh tư vấn nhát.
Đề bài: Cháu có cách nào giúp Bác gỡ lại vốn không? Giờ Bác không biết phải làm gì? Đừng kêu Bác nạp tiền thêm nữa nhé, nhà Bác còn gì đâu?!

Back