Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Em mới trở lại thị trường sau hơn 10 năm, ngày trước hay dùng data EOD và CCNNRR cập nhật vào Amibroker, do a Trung Nghĩa hỗ trợ, hiện giờ mọi người dùng data ở đâu. Cảm ơn

Em mới trở lại thị trường sau hơn 10 năm, ngày trước hay dùng data EOD và CCNNRR cập nhật vào Amibroker, do a Trung Nghĩa hỗ trợ, hiện giờ mọi người dùng data ở đâu. Cảm ơn
Giờ có các đơn vị chuyên cung cấp data rồi, ko như trước nữa đâu anh, dùng datapro, metakit, chungkhoanso, vietstock,...đều dc, phí thông dụng ~ 100k/tháng

Giờ có các đơn vị chuyên cung cấp data rồi, ko như trước nữa đâu anh, dùng datapro, metakit, chungkhoanso, vietstock,...đều dc, phí thông dụng ~ 100k/tháng
Nhưng data đỡn vị cung cấp hình như chủ yếu phân tích đường giá, volume
Còn dữ liệu cung cầu thì họ có format theo chuẩn Amibroker k nhỉ ( CCNNRR )
Ví dụ mình muốn scan cổ phiếu nào có dư mua đột biến, hoặc dư bán đột biến trong Amibroker ...

Nhưng data đỡn vị cung cấp hình như chủ yếu phân tích đường giá, volume
Còn dữ liệu cung cầu thì họ có format theo chuẩn Amibroker k nhỉ ( CCNNRR )
Ví dụ mình muốn scan cổ phiếu nào có dư mua đột biến, hoặc dư bán đột biến trong Amibroker ...
Cái đấy giờ không còn nữa anh, cũng ít người sử dụng. Thậm chí giờ chuyển sang dùng các platform chứ ít ai dùng phần mềm nữa https://fwt.fialda.com/phan-tich-ky-thuat

Status
Not open for further replies.
Back