Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Giờ vẫn tự học :21::21::21:năm nào cũng có bài học, chưa hết năm đâu, đến lúc héo là héo thôi, giờ cứ tươi đi đã.
Chính xác ! chỉ có kiến thức và kinh nghiệm thực chiến mới giúp mình tiến bộ mà không thụt lùi trong bất cứ lĩnh vực ngành nghề nào cũng vậy không riêng gì Chứng cháo... Mà giờ thì mưa lúc nào mát mặt lúc ấy :24: âu cũng là tự A.Q cho mình bám cái chợ chứng này thôi thầy ạ :24:

:21: Năm nay Sữa thấy mình vững chãi hơn xíu tự kiếm hàng tự mua tự cắt lỗ, đôi khi rất là bồi hồi nhớ lại cái thời bập bẹ từng câu từng dòng từng chart ở VC, rồi thì là còn đi tầm sư học đạo không biết bao nhiêu ông thầy từ già đến trẻ :115: :21:
Chị cho hỏi thầy nào ảnh hưởng đến chị nhất vậy?

Chị cho hỏi thầy nào ảnh hưởng đến chị nhất vậy?
Nói ra tự thấy mình buồn cười, ban đầu học Ichi nhá, sau thì mới mò mẫm học kẻ Trendline, sau nữa thì thấy thích thích yêu yêu EMA nên thêm vào đồ thị, cứ rãnh là lôi ra kẻ vẽ thêm đường này tắt bớt đường kia, điều chỉnh thông số và tự đặt vô số câu hỏi vì sao... cuối cùng tổng hợp lại thành quy tắc giao dịch cho riêng cá nhân mình, thành ra mình là nồi thịt kho tàu thập cẩm :21:
Thầy thì nhiều lắm :21: đ ụ ng đâu học đó nhiều quá list ko hết được, nhiều nhất là mua sách về rãnh thì lôi ra đọc thay vì cày phim online đó bạn :21:, mình có 1 bộ 3 cuốn của anh Mark Minervini, các mẫu hình biểu đồ và Wyckoff, Wyckoff là khó xơi nhất :20:

Nói ra tự thấy mình buồn cười, ban đầu học Ichi nhá, sau thì mới mò mẫm học kẻ Trendline, sau nữa thì thấy thích thích yêu yêu EMA nên thêm vào đồ thị, cứ rãnh là lôi ra kẻ vẽ thêm đường này tắt bớt đường kia, điều chỉnh thông số và tự đặt vô số câu hỏi vì sao... cuối cùng tổng hợp lại thành quy tắc giao dịch cho riêng cá nhân mình, thành ra mình là nồi thịt kho tàu thập cẩm :21:
Thầy thì nhiều lắm :21: đ ụ ng đâu học đó nhiều quá list ko hết được, nhiều nhất là mua sách về rãnh thì lôi ra đọc thay vì cày phim online đó bạn :21:, mình có 1 bộ 3 cuốn của anh Mark Minervini, các mẫu hình biểu đồ và Wyckoff, Wyckoff là khó xơi nhất :20:
@chian @meopink các anh có thể học như này nhé, 2 cá nhân độc lập, rồi cách tự học cũng như nhau mà thôi.

Cảm ơn chị đã chia xẻ! hóa ra là sách.

Status
Not open for further replies.
Back