Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Cảm ơn chị đã chia xẻ! hóa ra là sách.
Thầy tốt nhất của mình là chính mình. Khi học qua người khác, bản thân có 1 tí nền tảng hoặc thành công nhất định càng cố chấp, vượt dc khó khăn lúc cố chấp sẽ ngộ ra vài thứ. Người chưa qua thì nói chém gió, người qua rồi khắc tự hiểu.

Nói ra tự thấy mình buồn cười, ban đầu học Ichi nhá, sau thì mới mò mẫm học kẻ Trendline, sau nữa thì thấy thích thích yêu yêu EMA nên thêm vào đồ thị, cứ rãnh là lôi ra kẻ vẽ thêm đường này tắt bớt đường kia, điều chỉnh thông số và tự đặt vô số câu hỏi vì sao... cuối cùng tổng hợp lại thành quy tắc giao dịch cho riêng cá nhân mình, thành ra mình là nồi thịt kho tàu thập cẩm :21:
Thầy thì nhiều lắm :21: đ ụ ng đâu học đó nhiều quá list ko hết được, nhiều nhất là mua sách về rãnh thì lôi ra đọc thay vì cày phim online đó bạn :21:, mình có 1 bộ 3 cuốn của anh Mark Minervini, các mẫu hình biểu đồ và Wyckoff, Wyckoff là khó xơi nhất :20:
Mình mới nghiên cứu Wyckoff . Nếu áp dụng các ngưỡng hỗ trợ/ kháng cự (nghi ngờ ???) và nếu thêm nến Wyckoff vào thì khả năng lướt tại các ngưỡng này thì chắc khả năng thành công chắc cao hơn nhiều ah. (Mình đang kiểm tra và tập áp dụng)

Kính cẩn xin người anh yêu "vấu" nhắc "nại" ạ :((
Biết ngay.
"MÌNH LÀ NGƯỜI CÓ VỊ THẾ"
Câu này bao hàm mọi thứ từ FA,TA, tỷ trọng...rồi, kiểu như đố ai mua dc giá tốt hơn. 1 vị thế đúng tốt hơn hàng chục lần điểm mua điểm bán này nọ chuẩn.
Hỏi xong chờ để trả lời, hết việc rồi.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back