Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Mấy cái dây điện này nọ ko hữu ích lắm. Anh thích môn này thì nên bắt đầu bằng cp phù hợp hơn là cp hay ho, như FPT HPG... hiện tại còn hay hơn TNH nhiều để thực hành. Làm gì mà ko phù hợp dễ bế tắc như Hộ lắm.
Làm quen rồi thì sẽ có cách tổng quát hóa phương pháp của riêng mình, môn này ko có cách đúng với mọi trường hợp nên ko quy nạp dc, phải chấp nhận sai số.
Mấy tuần nay đang tìm cách chứng minh khi nào thì mua ở A và khi nào thì mua ở B mà mãi chưa ra đây anh :21:môn này cũng thú vị như giải toán vậy.
View attachment 7008
Điểm mua theo break là A', khi đi từ B lên vượt A. Điểm mua theo MACD thì ở đâu đó giữa B và A'. Backtest của mình thì break tốt hơn 1 chút. Theo MACD thì giá vào có thể tốt hơn nhưng tần suất gd cao hơn, tuy nhiên tỉ lệ thắng thấp hơn. Các bạn dùngTA nghĩ sao?

Cảm ơn anh @skynel tận tình. FPT-HPG chắc là cp xe lu nên anh gọi là phù hợp người mới. em sẽ lưu ý nó để học. Còn
bây giờ phải xử cái cp ị thị lị và đú trend hàng phím đã. Năm ngoái dễ thắng, năm nay kiến thức kém là lộ ra ngay.
Nuôi được quái thú như anh mà còn phải thuần hóa nó luôn luôn, sở đoản về toán như em sẽ khó nhiều. Nhìn cái hình anh vẽ, chắc là anh muốn tối đa lợi nhuận hay xác suất đúng gì đó. Theo lí thuyết thì anh cần kéo dài trend để xem lịch sử thì phải
Tùy anh nghĩ thôi nhưng tôi chưa bao giờ theo thuyết an toàn hay ngại người khác nghĩ gì về mình. Con người đầy rẫy lòng tham mà, khi biết tới cái đẹp thì họ đòi thêm tinh tế.
Dây điện ko biết cách dùng thì khó dùng lém =_))))))))))).
Qua anh viết nhiều nhưng xóa rồi và thấy trí quá, ko nên đ ụng chạm niềm tin của người khác :10:
Điểm mua theo break là A', khi đi từ B lên vượt A. Điểm mua theo MACD thì ở đâu đó giữa B và A'. Backtest của mình thì break tốt hơn 1 chút. Theo MACD thì giá vào có thể tốt hơn nhưng tần suất gd cao hơn, tuy nhiên tỉ lệ thắng thấp hơn. Các bạn dùngTA nghĩ sao?
Phục anh xưa giờ, rất chịu tìm tòi nghiên cứu, hoàn toàn đúng anh, nhưng chỉ thế thì vẫn chưa hài lòng. Ví dụ gần nhất là GEX và DIG.

Qua anh viết nhiều nhưng xóa rồi và thấy trí quá, ko nên đ ụng chạm niềm tin của người khác :10:
Nếu anh nói về dây điện mà xóa thì thật phí quá. Em thấy trên đây cứ trao đổi mà, ai học được thêm gì thì tốt. Giá trước khi xóa, anh copy rồi inbox cho em thì tốt quá. Anh đã định mở lòng mà lại e dè. Nếu có hứng anh inbox thì em rất biết ơn.

Nếu anh nói về dây điện mà xóa thì thật phí quá. Em thấy trên đây cứ trao đổi mà, ai học được thêm gì thì tốt. Giá trước khi xóa, anh copy rồi inbox cho em thì tốt quá. Anh đã định mở lòng mà lại e dè. Nếu có hứng anh inbox thì em rất biết ơn.
Đang lở dở việc nhà nên cũng ko bàn sâu dc nên nói lại ví dụ toán tiểu học ngày xưa có mấy bài kim dài kim ngắn, quay trước quay sau rồi tính xem bao lâu nó lại trùng nhau 1 lần nữa, nó cũng tương tự dây nhợ này, nhìn giống nhau/trùng nhau nhưng bản chất là khác nhau, có cái đã đạt cực đại nhưng có cái lại ko,...chỉ nên xem là công cụ xu hướng thông thường.
Dĩ nhiên có cách để đúng, nhưng tổng quát đúng nhiều ko nữa mới phải bàn.

Đang lở dở việc nhà nên cũng ko bàn sâu dc nên nói lại ví dụ toán tiểu học ngày xưa có mấy bài kim dài kim ngắn, quay trước quay sau rồi tính xem bao lâu nó lại trùng nhau 1 lần nữa, nó cũng tương tự dây nhợ này, nhìn giống nhau/trùng nhau nhưng bản chất là khác nhau, có cái đã đạt cực đại nhưng có cái lại ko,...chỉ nên xem là công cụ xu hướng thông thường.
Anh lại dài dòng quá, năm mới xin a lì xì 1 mã nào

Sent from my iPhone using Tapatalk

NLG hơi thất vọng vì chi phí bán hàng dự án Akari chiếm 10% doanh thu.
Sau đó lại còn phải chia lãi cho bên hợp tác 242 tỷ, thành ra phần cổ đông hơi bé.
Kỳ vọng không ở đây ạ, chung cư biên thấp là ok rồi, quan trọng là miếng ngon chưa ra :)

Sent from my iPhone using Tapatalk

Hôm qua chị nghĩ rồi.
TA, FA hay chỉ báo gì chăng nữa... nó cũng chỉ giống như niềm tin tôn giáo thôi.
Ko hẳn đúng, nhưng nó là công cu để chiến đấu.
Khi nào nhiều người cùng tin như mình thì giá cp chạy theo hướng đó và mình kiếm đc tiền.

Status
Not open for further replies.
Back