Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Năm nay hầu như mọi cổ phiếu đều tăng.
Thằng ngu cũng thấy kiếm tiền quá dễ.
Nhưng vì chị bán đi nhiều mã nó tăng mạnh, nên thành ra tiếc lại cứ ôm chặt mấy mã mình tin tưởng. Đen cái là cả mấy mã này đều bị delay, ko thực hiện như kế hoạch thành ra NAV tăng chậm tý. Cũng cố chịu chứ biết sao bây giờ.
Đầu tư, ai cũng có lúc này lúc khác.
Giữ hàng đi ngược thị trường trong lúc cả làng tăng là cả cuộc chiến tâm lý. Nhiều ông bà vô duyên nên đôi lúc cũng bực mình.
em không biết chị có dùng TA không ạ nhưng e có 1 phương pháp duy nhất để pick cổ là cổ đồng thời đều nằm trên MA9-50 khung lớn. tránh phải việc mua đợi lâu c ạ. hy vọng chia sẻ của em sẽ giúp được chị ạ

Em thấy chị định giá bên chợ tiền năng của quỹ đất còn lại bằng vốn hóa hiện tại của ZC. vậy em hiểu sai rồi?
Chị có nói vậy đâu.
600 ha thương phẩm đất CN doanh thu theo giá hiện nay khoảng 10k tỷ, lợi nhuận sau thuế chỗ này chắc bằng vốn hóa.
Còn 537 ha KDC với gần 163 ha đất ở, 33.6 ha đất chung cư hay thương mại gì đó, 11.6 nhà ở thu nhập thấp nữa. Cái này to như Ecopark, làm tốt như Ecopark hay Vin thì tiền tấn, còn phân lô bán nền giá bèo thì cũng tạm.
Nhưng cũng giống như nhiều cổ phiếu bds khác, tăng thế là hơi ...láo nhỉ :21:
Giá ghi sổ của mình là 9.461 đ/cp nên cứ kệ đó thôi. Các anh đánh lên 100k càng tốt.

Chị có nói vậy đâu.
600 ha thương phẩm đất CN doanh thu theo giá hiện nay khoảng 10k tỷ, lợi nhuận sau thuế chỗ này chắc bằng vốn hóa.
Còn 537 ha KDC với gần 163 ha đất ở, 33.6 ha đất chung cư hay thương mại gì đó, 11.6 nhà ở thu nhập thấp nữa. Cái này to như Ecopark, làm tốt như Ecopark hay Vin thì tiền tấn, còn phân lô bán nền giá bèo thì cũng tạm.
Giá ghi sổ của mình là 9.641 đ/cp nên cứ kệ đó thôi. Các anh đánh lên 100k càng tốt.
Vâng bàn cp thôi, Có thì hold chứ điểm mua hết rồi

em không biết chị có dùng TA không ạ nhưng e có 1 phương pháp duy nhất để pick cổ là cổ đồng thời đều nằm trên MA9-50 khung lớn. tránh phải việc mua đợi lâu c ạ. hy vọng chia sẻ của em sẽ giúp được chị ạ
Em ơi, thường chị vào xong nó vẫn tăng mà. Chỉ là chị kỳ vọng cao nên sau đó nó giảm chị ko bán ra nên phải trải qua giai đoạn nắm giữ cổ phiếu giảm thôi.

Em ơi, thường chị vào xong nó vẫn tăng mà. Chỉ là chị kỳ vọng cao nên sau đó nó giảm chị ko bán ra nên phải trải qua giai đoạn nắm giữ cổ phiếu giảm thôi.
à dạ tại e tưởng chị hay entry sớm qá xong đợi hì hì. e xin lỗi nếu nhầm lẫn nhé ạ c

Chị có nói vậy đâu.
Giá ghi sổ của mình là 9.461 đ/cp nên cứ kệ đó thôi. Các anh đánh lên 100k càng tốt.
c có view gì về con TID không ạ. e thấy c cũng hay chơi cổ bđs. xưa c có chơi VCR thì phải. bữa e nhầm a chim non với chị

• Like
Reactions: TTN
c có view gì về con TID không ạ. e thấy c cũng hay chơi cổ bđs. xưa c có chơi VCR thì phải. bữa e nhầm a chim non với chị
TID có mấy dự án mấy trăm ha Đồng Nai cũng ngon. Nhưng thấy đem đi hợp tác một phần giá rẻ.
Dự án Swanpark bán chênh khá nhiều.
Mà chị kết bố con có 15.000 ha đất 0 đồng rồi thành ra nhìn cổ phiếu bất động sản nào cũng thấy ...nhạt :21:
ôm đến 80k VCR sau bán để vào TL4, kết quả TL4 ứ tăng còn VCR nhân 10 lần

Cô bạn mình ở chung cư Phú Mỹ Hưng, bữa bị đứa nào nó nói dân ở chung cư ko phải nhà giàu thế là ức, định mua 1 căm Swan Park 600m2, xong nó bắt chấp nhận trả chênh mới được tham gia bốc thăm thế là có cớ ...bỏ :21::21::21:
Khiếp, bạn toàn Bí thư với đại gia giàu thế :10:

Status
Not open for further replies.
Back