Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Thường ở các cty bất động sản thì giá bán và giá ghi doanh thu khác rất xa nhau. Có chỗ giá ghi doanh thu có 50% giá bán thôi.
Là nhà đầu tư cá nhân, ko trực tiếp làm việc với lãnh đạo nên chị ko yên tâm đầu tư lớn vào các cty bất động sản dân dụng nói chung. Trừ VHM của anh tỷ
Như vậy bán qua đại lý và chiết khấu thêm à chị
Hay có cái gì khấu trừ mà chênh lệch dữ vậy

Thế là anh đi chưa sâu rồi, qua trình bán hàng public mà, em còn biết đội đó check sổ phụ mà :))

Sent from my iPhone using Tapatalk
Cái đó thì em ko rõ. Em chỉ nhìn vào các con số thôi
Thêm nữa em có kiểm tra lại b/c các năm trc thì trong thuyết minh BCTC bỏ qua khoản phải thu luôn
Cho nên dù tài sản ngon nhưng thực sự ko yên tâm bác ạ

Thường ở các cty bất động sản thì giá bán và giá ghi doanh thu khác rất xa nhau. Có chỗ giá ghi doanh thu có 50% giá bán thôi.
Là nhà đầu tư cá nhân, ko trực tiếp làm việc với lãnh đạo nên chị ko yên tâm đầu tư lớn vào các cty bất động sản dân dụng nói chung. Trừ VHM của anh tỷ
Làm sao so được với VHM, em thấy HDC nó kiểu be bé dễ kiểm soát hơn. Case chuẩn ý mà, tuy không thể tuyệt đối được :))

Cái đó thì em ko rõ. Em chỉ nhìn vào các con số thôi
Thêm nữa em có kiểm tra lại b/c các năm trc thì trong thuyết minh BCTC bỏ qua khoản phải thu luôn
Cho nên dù tài sản ngon nhưng thực sự ko yên tâm bác ạ
Để xem chi tiết khoản phải thu có số chi tiết đầu kỳ, phát sinh trong kỳ và cuối kỳ sẽ rõ hơn. Cái nè đội bank nắm được :)), hơn nữa nó nộp theo giai đoạn nữa mà anh

Để xem chi tiết khoản phải thu có số chi tiết đầu kỳ, phát sinh trong kỳ và cuối kỳ sẽ rõ hơn. Cái nè đội bank nắm được :)), hơn nữa nó nộp theo giai đoạn nữa mà anh

Hôm nay cứ tím phát biểu dương lực lượng cái, có được không Bé :21:
Mới có anh @Sutj với TM đẩy xe bò rồi, tuyền tay to cả :24:

Như vậy bán qua đại lý và chiết khấu thêm à chị
Hay có cái gì khấu trừ mà chênh lệch dữ vậy
Để ngoài sổ sách em.
Cái này phổ biến từ xưa tới nay rồi.
Lúc cần làm giá cp có thể họ sẽ hạch toán đủ. Nhưng sau không phải là họ sẽ làm như thế mãi mãi.
Do vậy mua cp giá rẻ thì cứ ôm. Nhưng mua giá cao ở mức vốn hóa bằng 1/2 RNAV thì phải cân nhắc.

Anh Long.
Anh ấy cho em về bờ rồi.
Anh Long vạn tuế :21:
Hê hê, vừa trêu mấy ông bà già trên room. Kiểu ai cũng sợ tương lai mình ko kiếm dc tiền, thực ra là do ko tin vào chính mình đâm ra nôn nóng ở hiện tại sợ cơ hội trôi qua mất. Chúc mừng anh nhé, nhưng thế là còn thấp thỏm lắm.

Đọc thống kê các dự án của bạn Nhâm việt bắc xì gà thì chị thấy ko quá hấp dẫn vì chỉ có The light giai đoạn 1 và Đại Dương là đáng tin cậy.
Và như vậy cũng không quá lớn với vốn hóa này.
Bù lại thì Tuấn Anh, học trò của A7 vào HDQT nên ai lắm giữ cứ hy vọng đánh như L14 cũng ngon.
Ông Tuấn Anh này khét phết chị nhỉ.
Còn lão 7 thì toàn hô hào như thằng ngáo đá. Hô vớ hô vẩn, chả có tí số liệu nào.
Ko hiểu sao Tuấn Anh lại thần tượng lão này đc

Anh cứ xem phải thu của VHM hoặc 1 số cty BĐS uy tín ấy. Cỡ 10% thôi, đó là khoản người mua chờ sổ mới nộp nốt.
Còn như a nói thì chưa ghi nhận doanh thu đc

Status
Not open for further replies.
Back