Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Nhìn BCTC thế chê quan tri thì chịu :), cổ đông mỏng em chưa hiểu là như nào, do ko được nhiều người chú ý ad

Sent from my iPhone using Tapatalk
BLĐ và cổ đông lớn nắm chưa tới 30% mà bác
Đáng lo hơn là khoản mục phải thu hơn 300 tỉ trên 800 tỉ DT. Với ngành sx thì tỉ lệ này đã ko thể chấp nhận đc, mà đây lại là BĐS, người bán luôn nắm đằng chuôi. Theo em nghĩ đây là bán cho người nhà, BLĐ hoặc quan chức
Nói chung ko có cơ sở kiểm soát BLĐ, chỉ trông chờ vào đạo đức của họ thôi

Đọc thống kê các dự án của bạn Nhâm việt bắc xì gà thì chị thấy ko quá hấp dẫn vì chỉ có The light giai đoạn 1 và Đại Dương là đáng tin cậy.
Và như vậy cũng không quá lớn với vốn hóa này.
Bù lại thì Tuấn Anh, học trò của A7 vào HDQT nên ai lắm giữ cứ hy vọng đánh như L14 cũng ngon.
Đọc thống kê các dự án của bạn Nhâm việt bắc xì gà thì chị thấy ko quá hấp dẫn vì chỉ có The light giai đoạn 1 và Đại Dương là đáng tin cậy.
Và như vậy cũng không quá lớn với vốn hóa này.
Bù lại thì Tuấn Anh, học trò của A7 vào HDQT nên ai lắm giữ cứ hy vọng đánh như L14 cũng ngon.
Vâng e tính sơ sơ thì giá trị cỡ 6.5k tỉ thôi. Vốn hóa hơn 4K rồi, ko còn hấp dẫn mấy.

Nếu là quan điểm Ngân hàng, để cấp HMTD 12 tháng là 1.000 tỷ đồng thì doanh thu của DN đó có cao hơn không :)), do nguồn trả nợ từ doanh thu. BLN gần đây của HDC là bao nhiêu

Thế là anh đi chưa sâu rồi, qua trình bán hàng public mà, em còn biết đội đó check sổ phụ mà :))

Thường ở các cty bất động sản thì giá bán và giá ghi doanh thu khác rất xa nhau. Có chỗ giá ghi doanh thu có 50% giá bán thôi.
Là nhà đầu tư cá nhân, ko trực tiếp làm việc với lãnh đạo nên chị ko yên tâm đầu tư lớn vào các cty bất động sản dân dụng nói chung. Trừ VHM của anh tỷ

Status
Not open for further replies.
Back