Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Làm trader là hay nhất chế ơi :21:
Đúng, thầy ạ.
Cũng mong mình tìm được một công ty tốt để đầu tư.
Sau này những doanh nhân tuyệt vời và sự thịnh vượng của quốc gia sẽ đem lại lợi tức và sự giàu có cho các con. Nhờ đó con được tự do làm những điều con thích.

Đêm qua đọc bài về cậu bé 15 tuổi bi chủ quán bạo hành chị khóc. Có lẽ vì cậu bằng tuổi con gái chị.
Nghĩ về việc nuôi dạy con chị nghĩ kỳ vọng là một áp lực rất lớn đối với con trẻ.
Lại đọc về chuyện anh Thăng là người phải hầu tòa nhiều nhất cũng thấy xót xa.
Chị không mong con mình sau này thành đạt như cha mẹ khác.
Chỉ mong con vui sống một cuộc sống bình thường. Làm một công việc gì đó mà con yêu thích. Không có quá nhiều cạm bẫy và rủi ro rình rập như làm quan hay doanh nhân.
Bỏ cái khúc nước mắt chan nước mũi ra, thì những điều còn lại chị nói quá chuẩn ạ. Trải thử vài năm mà thằng em thấy thấm thía...Giờ cảm thấy già như ông cụ! :(

Chỉ mong con vui sống một cuộc sống bình thường. Làm một công việc gì đó mà con yêu thích. Không có quá nhiều cạm bẫy và rủi ro rình rập như làm quan hay doanh nhân.
Nếu con thik muốn làm quan hay doanh nhân thì có mâu thuẫn ko chị nhỉ?

Sao lúc nó tích lũy và bà con tởn vì bị nó lừa bao lần thì ko mua, anh nhớ là VC hô hào ầm ầm mà, giờ máu quá à :1:
KL em nắm cao rùi với giá vốn thấp nữa nên để đó, tự dưng có ngày hôm nay em mới hỏi, em trade các mã khác vẫn hiệu quả mà

Sent from my iPhone using Tapatalk

Nếu con thik muốn làm quan hay doanh nhân thì có mâu thuẫn ko chị nhỉ?
Hầu hết con người đang bị giáo dục và điều kiện hóa để coi sự giàu có và quyền lực là mục tiêu nên không có gì lạ khi điều đó xảy ra.
Trừ phi con mình có một sự giác ngộ hơn người. Mà điều đó rất khó xảy ra nên giả thuyết HL đưa ra không có gì ngạc nhiên cả.

Đúng, thầy ạ.
Cũng mong mình tìm được một công ty tốt để đầu tư.
Sau này những doanh nhân tuyệt vời và sự thịnh vượng của quốc gia sẽ đem lại lợi tức và sự giàu có cho các con. Nhờ đó con được tự do làm những điều con thích.
Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh chị ơi.
Chị nói chuẩn nhất:Mỗi người mỗi phúc, mỗi phận.

Hầu hết con người đang bị giáo dục và điều kiện hóa để coi sự giàu có và quyền lực là mục tiêu nên không có gì lạ khi điều đó xảy ra.
Trừ phi con mình có một sự giác ngộ hơn người. Mà điều đó rất khó xảy ra nên giả thuyết HL đưa ra không có gì ngạc nhiên cả.
Ngẫm Kinh Dịch nó nói cũng có lí chị ạ:
Bản chất là một vòng tròn, phân ra 8x8=64 quẻ, tức 64 nạn kiếp. Ko quan trọng là khởi từ kiếp nạn nào, mà quan trọng là phải lãnh hội đủ 64 kiếp nạn thì mới thành hình.
Chả ai mách bảo được ai... :21:

Nghèo thì lâu, giàu thì mấy :113:
Năm nay, nhờ cổ phiếu Tesla tăng vọt, Musk đã có thêm hơn 100 tỷ USD. Đây là mức tăng mạnh nhất trong Bloomberg Billionaires Index. Hồi tháng 1, ông mới chỉ xếp thứ 35 thế giới.:41::41:
Elon Musk vượt Bill Gates thành người giàu nhì thế giới
Mấy năm trước đó cổ phiếu lình xình phát nản. Lão ấy biết cổ phiếu rồi cũng tăng mạnh, kẹt tiền xài thà đi mượn tiền bạn bè chứ không bán cổ phiếu :21:

Ngẫm Kinh Dịch nó nói cũng có lí chị ạ:
Bản chất là một vòng tròn, phân ra 8x8=64 quẻ, tức 64 nạn kiếp. Ko quan trọng là khởi từ kiếp nạn nào, mà quan trọng là phải lãnh hội đủ 64 kiếp nạn thì mới thành hình.
Chả ai mách bảo được ai... :21:
Mà quẻ thứ 64 là quẻ Vị Tế "chưa xong" thầy nhỉ

Status
Not open for further replies.
Back