Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Theo e thì tt sẽ tiếp tục lên thôi nhưng sẽ phân hoá rất cao, giai đoạn đầu ưu tiên cho hàng giảm sâu bật lại mạnh hiệu quả tối ưu nhất, giai đoạn sau khó nhằn hơn nên phải có thời gian để kiểm định cung cầu để lọc ra được ngựa đầu đàn... chiến thuật của e là bán giảm dần dm để ưu tiên mua hàng khoẻ nhịp tới... tỷ trọng cp giờ vẫn còn 50% thu gọn lại bác và thái bạch...
Hôm qua anh cũng cơ cấu lại DM do ban đầu nghĩ khác, TT nghĩ khác nên mình theo ý ông TT.
Nhưng các mã mạnh giữ nguyên KL đừng giảm, cố đứng tấn sẽ có kết quả tốt hơn, tuy ko hợp với trader nhưng kinh nghiệm trận mạc thấy thế.

Vâng Chị, khẩu trang y tế phần đa vải không dệt, Trung Quốc sản xuất là chính, thời buổi này ai lại đi xuất khẩu. Một vài doanh nghiệp trong nước cong mông làm, ngày may được bao nhiêu đâu :21:.
Con VHC không hiểu sao chạy kinh quá. Tây béo quay lai mua ròng. Có mấy ai mua được giá thấp đâu, đua tiếp đi Chị ơi :24::24::24:
Hôm qua đọc bài đâu đó bọn TQ bán khẩu trang cho bọn Pakistan làm bằng vải may underwear cho chị em... cười ngất... khi nghĩ đến cảnh mấy ông hồi giáo râu xồm đeo đồ đấy che mõm hehe..

Xem chứ.
Chả lẽ phải chui vào đống rơm tránh bom à? :21:
Cứ tưởng chị biết nắp trú ẩn đc nguỵ trang phía trên là rơm chứ?
Như PHR đấy, chấp Co Vy, cuối năm hoàn thành 100% KH.

• Like
Reactions: TTN
Hôm qua đọc bài đâu đó bọn TQ bán khẩu trang cho bọn Pakistan làm bằng vải may underwear cho chị em... cười ngất... khi nghĩ đến cảnh mấy ông hồi giáo râu xồm đeo đồ đấy che mõm hehe..
Em đã làm việc với mấy hãng máy công trình Trung Quốc, chất lượng được, giá mua bằng 1/3 hàng G7, dùng ngoài 10 năm vẫn chạy tốt, phụ tùng tìm đâu cũng có, giá rất hợp lý :21:. Khách hàng trong nước giờ chuyển qua dùng rất nhiều.

Em đã làm việc với mấy hãng máy công trình Trung Quốc, chất lượng được, giá mua bằng 1/3 hàng G7, dùng ngoài 10 năm vẫn chạy tốt, phụ tùng tìm đâu cũng có, giá rất hợp lý :21:. Khách hàng trong nước giờ chuyển qua dùng rất nhiều.
Mình từng thử chạy bán hàng online nhập từ TQ,
Thực thế là hàng tốt gì cũng có, vấn đề là giá.

Em dự sau vụ Cúm Tàu này sẽ xuất hiện làn sóng tẩy chay TQ... bọn mẽo và châu âu cay cú lắm rồi nhưng đang lo xử lý xong dịch... đợt này cộng hưởng thêm áp lực dân chúng lên chính quyền đặc biệt là những gđ có người bỏ mạng... chính quyền bây h muốn tồn tại phải theo dân tuý... dự có một năm ko yên ả với anh Tập...

Em dự sau vụ Cúm Tàu này sẽ xuất hiện làn sóng tẩy chay TQ... bọn mẽo và châu âu cay cú lắm rồi nhưng đang lo xử lý xong dịch... đợt này cộng hưởng thêm áp lực dân chúng lên chính quyền đặc biệt là những gđ có người bỏ mạng... chính quyền bây h muốn tồn tại phải theo dân tuý... dự có một năm ko yên ả với anh Tập...
một số quỹ lớn lại allocate vào TTCK TQ đó, thầy giải thích ntn ạ

Em lỡ đò rồi, giờ muốn mua thì đợi test hở các anh chị? Hoặc có mã nào ngon ngon không ta huhu

một số quỹ lớn lại allocate vào TTCK TQ đó, thầy giải thích ntn ạ
Đợt vừa rồi chứng Tàu giảm ít nhất nên tiền vào đó trú chân... có biến thì quĩ nó chạy còn nhanh hơn gió... mà mấy cái này nó lớn lao quá dự cho nó vui thôi, việc mình là cứ canh nồi cơm của mình cho chặt...
Vì họ nhìn thấy KT TQ hồi phục chữ V đó.
Thứ hai nữa là:
@bon.bon: em có nghĩ nCovid-19 là dấu hiệu của đáy chu kỳ downtrend của TQ? Chuẩn bị khởi đầu cho 1 ck uptrend 10 năm tới.

Vì họ nhìn thấy KT TQ hồi phục chữ V đó.
Thứ hai nữa là:
anh thử bật chart monthly của shanghai và monthly của VN index rồi ngẫm thử xem có thêm đc nhận định dài hạn nào không
Càng ngày kinh tế VN sẽ càng phụ thuộc vào khối Á, thay vì âu - mỹ. Vốn càng khắt khe hơn sau đại dịch

Status
Not open for further replies.
Back