Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Em cũng biết mấy đâu? Nhưng cái vụ Homestay, nghe sale nó hót vũng hợp lý chị ạ.
Homestay càng gần nội đô càng tốt, miễn là Phong Thuỷ hữu tình.
Homestay chị nghĩ dễ có hơi hướng biến tướng thành nhà nghỉ, trai gái, hơi bẩn :19:
Thực chất là đầu tư đất đợi tăng giá, nếu có điều kiện thì làm thành nơi nghỉ dưỡng cho gia đình thôi.

Homestay chị nghĩ dễ có hơi hướng trai gái, hơi bẩn :19:
Thực chất là đầu tư đất đợi tăng giá, nếu có điều kiện thì làm thành nơi nghỉ dưỡng cho gia đình thôi.
Dạ chị, em đi hành khất, xin ít thông tin về ngâm cứu.
Tính toán mà hụt thì cho đời con nó hưởng thôi ạ. Dù gì người đẻ chứ đất cũng ko đẻ. Lại thêm mình có có hội thử tay nghề tầm Long Mạch...kkk

Thảo nào thấy vụ VAT cứ tưởng chỉ lq Bộ công thương với mấy con đạm, kali giảm lãi, ko nghĩ nó dính đến cái vụ giải cứu nên được CP quan tâm thế.
VAT cũng có được mấy đâu. Cả ngành phân bón một năm chưa đến nghìn tỷ, lại còn phải giảm giá để cạnh tranh nên lợi nhuận tăng cũng không lớn như kỳ vọng của dân chứng đâu.

Bằng giờ năm ngoái chị đã lên Ba vì tìm đất.
2 lần tưởng chốt được rồi mà lại có tý băn khoăn nên cuối cùng không mua được. Chỗ tăng 50%, chỗ tăng 30%.
Đầu tư bất động sản chị thích khai phá hoang sơ và bỏ ít tiền thôi cơ :1:
Kinh nghiệm của em là có tiền nhàn rỗi,
ĐI ngắm địa thế xong mà thích là múc ko lăn tăn tiền =))).
Đợt năm 2018 em mua lô kia cò hô 2t2, lăn tăn hôm sau đồng ý thì lên 2t250 lại lăn tăn, hôm sau đòng ý lên tiếp 2t3, điên tiết quất luôn bất chấp là 2t350 :))).
M óa cay quá chừng cay ;v
Sau 6 tháng nó lên 4t =)))))) đúng kiểu cô thương.

Dạ chị, em đi hành khất, xin ít thông tin về ngâm cứu.
Tính toán mà hụt thì cho đời con nó hưởng thôi ạ. Dù gì người đẻ chứ đất cũng ko đẻ. Lại thêm mình có có hội thử tay nghề tầm Long Mạch...kkk
Đa phần người ta cảm thấy đất tăng giá quá trờ vì họ không hiểu tính lãi kép. Còn tính chi ly ra thì đất tăng giá TB 20%/năm đã là kỳ tích
Tức là sau 30 năm tăng 237 lần.
Giả sử 30 năm trước bố mẹ mình có lô đất 1 tỷ thì giờ nó có giá 237 tỷ thấy là quá kinh khủng khiếp, nhưng tính ra cũng chỉ 20%/năm mà khó về thanh khoản.
Đầu tư vào các cty bất động sản có đất lớn giá 0 đồng đê.
Trừ phi có nhu cầu mua đất làm nhà dưỡng lão, hay cho thuê lấy tiền dưỡng già như chị :21:

Đa phần người ta cảm thấy đất tăng giá quá trờ vì họ không hiểu tính lãi kép. Còn tính chi ly ra thì đất tăng giá TB 20%/năm đã là kỳ tích
Tức là sau 30 năm tăng 237 lần.
Giả sử 30 năm trước bố mẹ mình có lô đất 1 tỷ thì giờ nó có giá 237 tỷ thấy là quá kinh khủng khiếp, nhưng tính ra cũng chỉ 20%/năm mà khó về thanh khoản.
Đầu tư vào các cty bất động sản có đất lớn giá 0 đồng đê.
Trừ phi có nhu cầu mua đất làm nhà dưỡng lão, hay cho thuê lấy tiền dưỡng già như chị :21:
Em cũng thích mua đất rồi xây lên cho thuê, chứ để đất chết phí lắm X_X.

Mua đất rẻ thì thường chưa cho thuê được, đợi đông đúc, đất tăng giá lúc đó mới xây cho thuê :1:
Dạ tại ở đây giá còn vừa phải đất tầm 3t là xây cho thuê đc rồi, cách trung tâm thành phố có 7-10km thôi hà.

Kinh nghiệm của em là có tiền nhàn rỗi,
ĐI ngắm địa thế xong mà thích là múc ko lăn tăn tiền =))).
Đợt năm 2018 em mua lô kia cò hô 2t2, lăn tăn hôm sau đồng ý thì lên 2t250 lại lăn tăn, hôm sau đòng ý lên tiếp 2t3, điên tiết quất luôn bất chấp là 2t350 :))).
M óa cay quá chừng cay ;v
Sau 6 tháng nó lên 4t =)))))) đúng kiểu cô thương.
Cho em hỏi kinh nghiệm là sau 6 tháng anh có bán luôn ra với giá 4t không hay là cứ ôm tiếp và dính đợt đóng băng? Em mua đất bị dính cái đoạn ko biết nên chốt bán lúc nào, cuối cùng là toàn bán vào lúc mình có việc gì đó cần sử dụng tiền và thường ko được giá như mình mong đợi.

Cho em hỏi kinh nghiệm là sau 6 tháng anh có bán luôn ra với giá 4t không hay là cứ ôm tiếp và dính đợt đóng băng? Em mua đất bị dính cái đoạn ko biết nên chốt bán lúc nào, cuối cùng là toàn bán vào lúc mình có việc gì đó cần sử dụng tiền và thường ko được giá như mình mong đợi.
Ơ em bán 3t9 rồi =)) tự dưng bán chả có kinh nghiẹm gì vẫn chỉ là cô thương.
Anh phải xác định chứ, ngay từ lúc mua em sẽ đưa ra 2 kiểu.
1 là mua để đó luôn sau xây cho thuê tăng giảm ko quan tâm.
2 mua lướt thì lúc thị trường sốt hót hòn họt phải theo dõi giá liên tục, lên tầm 30-50% là cần nhắc chốt đc rồi.

Ơ em bán 3t9 rồi =)) tự dưng bán chả có kinh nghiẹm gì vẫn chỉ là cô thương.
Anh phải xác định chứ, ngay từ lúc mua em sẽ đưa ra 2 kiểu.
1 là mua để đó luôn sau xây cho thuê tăng giảm ko quan tâm.
2 mua lướt thì lúc thị trường sốt hót hòn họt phải theo dõi giá liên tục, lên tầm 30-50% là cần nhắc chốt đc rồi.
Như oánh chứng nhỉ :1:

Status
Not open for further replies.
Back