Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Nếu bạn đã nghiên cứu kinh tế học hành vi.
Nếu bạn đã nghiềm nghẫm các tác phẩm của DAniel Kahneman, Richard H.Thaler.
Nếu bạn thực sự đánh giá cao Peter Lynch, người đã phát triển quỹ từ 20 triệu đô lên 14 tỷ đô.
................................................................
Và hơn tất cả nếu bạn chịu khó ghi chép lại các khoản đầu tư của mình trong ít nhất 1 năm rồi làm một phép so sánh giả sử bạn không làm gì với việc trên thực tế bạn đã làm tất cả những việc bạn đã làm xem trường hợp nào mang lại lợi ích lớn hơn hay chí ít cũng là ít gây thiệt hại hơn các bạn sẽ nhìn thấy một bức tranh khác và sẽ dần thay đổi tư duy cua mình.
Với một active trader như em, em liên tục cập nhật kết quả các deal và có bảng quản lý các tỷ lệ liên quan đến giao dịch của bản thân.
Nhờ trời, nếu giữ nguyên DM thì kết quả của em không thể bằng với việc đảo, nhồi nhét và dĩ nhiên cut. Có thể vì em không phải là 1 FA và không mua được giá CP < giá trị?

Với một active trader như em, em liên tục cập nhật kết quả các deal và có bảng quản lý các tỷ lệ liên quan đến giao dịch của bản thân.
Nhờ trời, nếu giữ nguyên DM thì kết quả của em không thể bằng với việc đảo, nhồi nhét và dĩ nhiên cut. Có thể vì em không phải là 1 FA và không mua được giá CP < giá trị?
Thầy giỏi cái gì thì cứ thế mà làm, không có mẫu số chung cho mọi người mà, miễn là đem tiền về nhà là được rồi :1:

• Like
Reactions: wjo
Quá kinh anh ạ :21:
Sáng phân vân lắm vì mình vốn không thích TNG, lại còn bị giá trần nữa, mà tôn trọng ý tưởng của con nên vẫn nhắm mắt mua 1k :19:
Nhiều lúc nói chuyện với những người chưa bao giờ quan tâm đến CK trao đổi về cách nhìn về bệnh dịch, về TTCK hoảng loạn vừa qua... và nhiều thứ nữa nó cũng rất thú vị đó :21:

Status
Not open for further replies.
Back