Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Em sinh viên kỹ thuật nên ngồi trong trường chỉ biết máy tính thôi không có tí kiến thức nào về kinh tế trừ kinh tế chính trị :))))
Thảo nào, tool như thế, hoá ra là có nghề

Sent from my iPhone using Tapatalk

Cổ đông PTB không hoảng loạn bán tháo.
Nhà đầu tư nay đã khác xưa rồi.
Tuy vậy không bán tháo cũng sẽ không có động lực tăng trong thời gian khá lâu nữa.

em 29 tuổi các bác, dự tính 30 tuổi ở nhà nghỉ hưu nhờ dòng tiền cổ tức từ chứng khoán các bác ạ. Hiện tại dòng tiền cổ tức tầm 360tr/năm em thấy đủ, cái cần kiểm chứng là sự bền vững của dòng tiền, chứ nhu cầu cá nhân sống giản dị không cần nhiều.

em 29 tuổi các bác, dự tính 30 tuổi ở nhà nghỉ hưu nhờ dòng tiền cổ tức từ chứng khoán các bác ạ. Hiện tại dòng tiền cổ tức tầm 360tr/năm em thấy đủ, cái cần kiểm chứng là sự bền vững của dòng tiền, chứ nhu cầu cá nhân sống giản dị không cần nhiều.
Chị cần 700 tr/năm cho như cầu tối thiểu của gia đình.
Cũng không quan tâm nhiều đến cổ tức, nhưng NAV thì yêu cầu tăng đủ chi tiêu và còn có tích lũy khoảng 10% nữa bù lạm phát là OK

Last edited:
Cổ đông PTB không hoảng loạn bán tháo.
Nhà đầu tư nay đã khác xưa rồi.
Tuy vậy không bán tháo cũng sẽ không có động lực tăng trong thời gian khá lâu nữa.
Em đọc cafef thấy kim ngạch xuất khẩu gỗ tăng trưởng, liệu có múc được hông chị

Sinh viên mà có nhiều tiền thế :))
Em được bao nhiêu học bổng ra chợ giời mua linh kiện, ra hàng trống mua chip về lập trình hết.
Nghèo lắm anh ơi :((
Anh chỉ giả vờ, lập trình như anh đầu óc cứ gọi là linh hoạt kinh khủng

Hôm nay SZL lại ném tiền cho tiêu anh nhỉ :))

Đề án tốt nghiệp của em là call center + giao dịch tự động cho cty chứng khoán.
Lúc đấy mới tiếp cận với ck :)))
Gớm, info cũng có tầm đó, chả thấy show hệ thống gì cả

Tuổi trẻ tài cao :))

Status
Not open for further replies.
Back