Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Nó không phải đánh bạc mà tích lũy tài sản chế nhé :21: Tư duy chọn cp rất đơn giản và thú vị.
Hỏi tại sao lại chọn LHG mà ko chọn các mã KCN khác, nó bảo em đi tất cả các KCN ở miền nam thì thấy trừ các khu của Tây liên doanh như VSIP, Amatar thì KCN của LHG là bài bản, quy củ và đẹp nhất.
VCB và PLX thì đi đâu ở trên đất nước VN này cũng thấy, cũng sử dụng và là thương hiệu uy tín theo cá nhân nó đánh giá.
SZL cũng bài bản quy củ mà anh, chẳng qua ko có lái thôi, LHG vớ phải lái :)).

Sent from my iPhone using Tapatalk

Thôi các bác tranh luận vde ko qtrong làm chi. E chỉ qtam chị @TTN có lập room thì e xin vào với nhé. Hihi. Một nhà đầu tư có tâm :)
Thôi bạn ơi.
Mình qua giai đoạn phụng sự rồi.
Giờ là lúc học buông bỏ, buông bỏ nhận thức sai lầm, không để vướng mắc vào bất cứ thứ gì cả.

Thôi các bác tranh luận vde ko qtrong làm chi. E chỉ qtam chị @TTN có lập room thì e xin vào với nhé. Hihi. Một nhà đầu tư có tâm :)
Room gì đâu anh, đây là room rồi. Anh hoàn thành phản biện với chị @TTN thì hãy nói

SZL cũng bài bản quy củ mà anh, chẳng qua ko có lái thôi, LHG vớ phải lái :)).

KCN của LHG đẹp thật đấy.
Ngày trước chị mê nhưng mua vào mới thấy DN gì mà mấy năm vài lần bị hồi tố, mỗi lần mấy trăm tỷ chứ đâu có ít. Quản trị vậy thì chạy mất dép là phải rồi.

KCN của LHG đẹp thật đấy.
Ngày trước chị mê nhưng mua vào mới thấy DN gì mà mấy năm vài lần bị hồi tố, mỗi lần mấy trăm tỷ chứ đâu có ít. Quản trị vậy thì chạy mất dép là phải rồi.
Thế lái nó mới deal được chị nhể

• Like
Reactions: TTN
Thôi bạn ơi.
Mình qua giai đoạn phụng sự rồi.
Giờ là lúc học buông bỏ, buông bỏ nhận thức sai lầm, không để vướng mắc vào bất cứ thứ gì cả.
Thế c chia sẽ nhiều c nhé. E rất hay đọc bài của chị. Hihi

• Like
Không chê họ không giỏi anh nhé.
F0 lãi nhiều là việc không phải bàn cãi.
Nhưng dân kinh doanh thì nó càng thận trọng khi ném toàn bộ tài sản vào 1 lĩnh vực mà nó chưa bao giờ làm.
Nên, một thực tế không thể chối bỏ là nó phải có tư vấn rồi có thể tự chọn ra cổ phiếu trong số đó. Chứ 1 mình mò mẫn mở TK rồi quyết định mua 1 mã nào đó là không đơn giản.
Ở phương diện nào đó, nó cũng giống như con trai, con gái em đầu tư vậy thôi :21:
Em đồng ý với quan điểm của chị Ngọc.
Để có một cái nhìn tương đối về sự thành công trên ttck có lẽ nên cho 1 người thời gian khoảng 3-5 năm mới đánh giá được sức chống chọi và khả năng xử lý trên ttck.
Em cũng chứng kiến nhiều bác gắp cổ phiếu ngon, ăn bằng 8-10 lần rồi xong lại bay vèo, cháy phèo...
Ai có lãi ta cần chúc mừng và học hỏi.
Ai thua lỗ ta cần cho rằng đó là bình thường và cũng học hỏi.
Chưa kể, một "người đầu tư" và một người "giao dịch kiếm sống" cũng rất khác nhau nữa.

Hôm nay VFM có báo cáo cập nhật danh mục của các quỹ rồi các anh chị, có thể xem trên web VFM, VFMVSF trong tháng 8 danh mục tăng thêm hơn 1000 tỷ, danh mục tháng 7 có 23 mã, tháng 8 là 24 mã thêm 1 mã mới là SAB. Trong đó có 7 mã ngân hàng, mã ngân hàng nào cũng được mua nhiều hơn. Vậy là VFM đẩy đợt vừa rồi, :)). Sang tuần tới quỹ CTMB gì đó bắt đầu mua chứng chỉ VFM diamon, chắc lại có cơ hội tăng tiếp.

• Like
Sáng thứ 6 tự nhiên ngứa tay bán 1k PTB.
May mắn là đây chứ còn gì nữa :1:

Em đồng ý với quan điểm của chị Ngọc.
Để có một cái nhìn tương đối về sự thành công trên ttck có lẽ nên cho 1 người thời gian khoảng 3-5 năm mới đánh giá được sức chống chọi và khả năng xử lý trên ttck.
Em cũng chứng kiến nhiều bác gắp cổ phiếu ngon, ăn bằng 8-10 lần rồi xong lại bay vèo, cháy phèo...
Ai có lãi ta cần chúc mừng và học hỏi.
Ai thua lỗ ta cần cho rằng đó là bình thường và cũng học hỏi.
Chưa kể, một "người đầu tư" và một người "giao dịch kiếm sống" cũng rất khác nhau nữa.
Ở VN mình em cảm thấy trading 4 a living là khá khó. Không biết 500 anh em vc có ai không (ở nhà trading chứ không tính mem làm trading tại các quỹ, cty ck...). Rất tò mò nếu có thì size vốn ban đầu là bao nhiêu :))

Ở VN mình em cảm thấy trading 4 a living là khá khó. Không biết 500 anh em vc có ai không (ở nhà trading chứ không tính mem làm trading tại các quỹ, cty ck...). Rất tò mò nếu có thì size vốn ban đầu là bao nhiêu :))
Sau gần 20 năm bán sức cho tư bản giãy chết, mình ở nhà buôn chứng dạo đây, thấy bình thường. Size vốn ban đầu cỡ 3 tỷ. Hay tại kỳ vọng của mình nó vừa phải, không đặt nặng vấn đề ăn bằng lần hay làm giàu nhanh chăng?

Status
Not open for further replies.
Back