Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Tháng 8 VNI tăng mạnh nhất thế giới.
Bô lão nhà em phím mua ngay đầu tháng là tay chơi có hạng rồi
Em chỉ thấy 1 điểm khá ảo là, mấy hôm bố nhắn toàn đúng điểm mua TA của em :2cool_beated:.
Không biết trùng hợp hay cố tình :))))))))
Đợt đó em còn đang sợ dịch covid vl =)) thanh niên kêu đừng sợ ha ha.

Em chỉ thấy 1 điểm khá ảo là, mấy hôm bố nhắn toàn đúng điểm mua TA của em :2cool_beated:.
Không biết trùng hợp hay cố tình :))))))))
Đợt đó em còn đang sợ dịch covid vl =)) thanh niên kêu đừng sợ ha ha.
Vi diệu phết :1:
Hôm nọ, ngồi nói chuyện với 1 F0 dân bán xe nâng cho hầu hết các khu CN trong nam ngoài bắc, ném gần hết tài sản nhàn rỗi vào duy nhất 3 mã CK: VCB, PLX, LHG suốt thời gian Covid hoành hành dữ dội nhất và VN hoảng loạn nhất, giờ đang lãi nhiều lần nhưng không bán. Cậu ấy ko biết gì về Tài chính hay đầu cơ, chỉ thấy hoảng loạn quá thì mua 3 mã quen thuộc với đời sống hàng ngày nhất :21: Nó bảo cứ trưa nào đọc báo thấy tắm máu với hoảng loạn thì chiều đặt mua số lượng lớn chứ có biết timing hay FA là cái gì đâu :21:

Vi diệu phết :1:
Hôm nọ, ngồi nói chuyện với 1 F0 dân bán xe nâng cho hầu hết các khu CN trong nam ngoài bắc, ném gần hết tài sản nhàn rỗi vào duy nhất 3 mã CK: VCB, PLX, LHG suốt thời gian Covid hoành hành dữ dội nhất và VN hoảng loạn nhất, giờ đang lãi nhiều lần nhưng không bán. Cậu ấy ko biết gì về Tài chính hay đầu cơ, chỉ thấy hoảng loạn quá thì mua 3 mã quen thuộc với đời sống hàng ngày nhất :21: Nó bảo cứ trưa nào đọc báo thấy tắm máu với hoảng loạn thì chiều đặt mua số lượng lớn chứ có biết timing hay FA là cái gì đâu :21:
Cờ bạc đãi tay mới mà.
Thực ra cũng sẽ có người tư vấn đấy chứ không tự dưng mua 3 mã nào đó đâu.

Cờ bạc đãi tay mới mà.
Nó không phải đánh bạc mà tích lũy tài sản chế nhé :21: Tư duy chọn cp rất đơn giản và thú vị.
Hỏi tại sao lại chọn LHG mà ko chọn các mã KCN khác, nó bảo em đi tất cả các KCN ở miền nam thì thấy trừ các khu của Tây liên doanh như VSIP, Amatar thì KCN của LHG là bài bản, quy củ và đẹp nhất.
VCB và PLX thì đi đâu ở trên đất nước VN này cũng thấy, cũng sử dụng và là thương hiệu uy tín theo cá nhân nó đánh giá.

Nó không phải đánh bạc mà tích lũy tài sản chế nhé :21: Tư duy chọn cp rất đơn giản và thú vị.
Phét. Sao hàng nghìn cổ phiếu lại chọn 3 cổ?
Chưa nói chọn đúng hay sai, nhưng chọn được đã là khó, chưa kể LHG càng khó
Kiểu gì cũng hóng hớt được ở đâu đó.

• Like
Reactions: V79
Phét. Sao hàng nghìn cổ phiếu lại chọn 3 cổ?
Chưa nói chọn đúng hay sai, nhưng chọn được đã là khó, chưa kể LHG càng khó
Kiểu gì cũng hóng hớt được ở đâu đó.
Đọc lại đi, mình mới bổ sung phần phỏng vấn nó đó. Chế hay đánh giá thấp người khác quá. Đồng ý là có chút may mắn nhưng tư duy chọn cp của nó rất thú vị đó, đại diện cho dân ko biết gì, chưa từng chơi CK. Nó nói sẽ giữ CP ít nhất 10 năm nhé, ko lướt sóng.

Đọc lại đi, mình mới bổ sung phần phỏng vấn nó đó. Chế hay đánh giá thấp người khác quá. Đồng ý là có chút may mắn nhưng tư duy chọn cp của nó rất thú vị đó, đại diện cho dân ko biết gì, chưa từng chơi CK. Nó nói sẽ giữ CP ít nhất 10 năm nhé, ko lướt sóng.
Kiểu giống thiên tài nhà chế ấy thầy nhỉ

Kiểu giống thiên tài nhà chế ấy thầy nhỉ
Nó bán xe nâng cho hãng có doanh số lớn nhất VN mà, khách hàng ở khắp tất cả các KCN trên đất VN này. Nó đi nhiều và biết rất sát tình hình SXKD của các DN sx ở VN đó, và suy nghĩ của nó rất trong sáng và đơn giản, cảm nhận tự nhiên lắm. Không nghĩ mưu hay lo xa nhiều như các thầy mợ VC. Nó tự nhận là em chẳng biết gì về CK hay tài chính như các anh, chỉ tích lũy tài sản thay GTK thôi.

Dân kinh doanh từ bắc tới nam thì đầu toàn sạn rồi.

Nó bán xe nâng cho hãng có doanh số lớn nhất VN mà, khách hàng ở khắp tất cả các KCN trên đất VN này. Nó đi nhiều và biết rất sát tình hình SXKD của các DN sx ở VN đó.
Không chê họ không giỏi anh nhé.
F0 lãi nhiều là việc không phải bàn cãi.
Nhưng dân kinh doanh thì nó càng thận trọng khi ném toàn bộ tài sản vào 1 lĩnh vực mà nó chưa bao giờ làm.
Nên, một thực tế không thể chối bỏ là nó phải có tư vấn rồi có thể tự chọn ra cổ phiếu trong số đó. Chứ 1 mình mò mẫn mở TK rồi quyết định mua 1 mã nào đó là không đơn giản.
Ở phương diện nào đó, nó cũng giống như con trai, con gái em đầu tư vậy thôi :21:

Không chê họ không giỏi anh nhé.
F0 lãi nhiều là việc không phải bàn cãi.
Nhưng dân kinh doanh thì nó càng thận trọng khi ném toàn bộ tài sản vào 1 lĩnh vực mà nó chưa bao giờ làm.
Nên, một thực tế không thể chối bỏ là nó phải có tư vấn rồi có thể tự chọn ra cổ phiếu trong số đó. Chứ 1 mình mò mẫn mở TK rồi quyết định mua 1 mã nào đó là không đơn giản.
Ở phương diện nào đó, nó cũng giống như con trai, con gái em đầu tư vậy thôi :21:
Nó là dân bán hàng thuê chuyên nghiệp, không phải ông chủ hãng nhé. Nó xác nhận là ko có tư vấn luôn.

Hỏi tại sao lại chọn LHG mà ko chọn các mã KCN khác, nó bảo em đi tất cả các KCN ở miền nam thì thấy trừ các khu của Tây liên doanh như VSIP, Amatar thì KCN của LHG là bài bản, quy củ và đẹp nhất.
VCB và PLX thì đi đâu ở trên đất nước VN này cũng thấy, cũng sử dụng và là thương hiệu uy tín theo cá nhân nó đánh giá.
Còn em chọn LHG ko phải các mã bđs cn khác là vì em chỉ thích đánh cp lái lần 1
Anh Chim ngắm thêm C69 và MHC nhé

dân này vô tình mà lại làm đúng bài FA, chả phải hỏi doanh nghiệp làm quái gì, hỏi đối tác, đối thủ bạn hàng lại có thông tin chính xác hơn là đi hỏi chính bọn doanh nghiệp :v

10 năm thì ko biết thế nào :)), VCB về 4x, PLX về 3x cũng căng anh nhỉ.

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back