Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Thuận theo thị trường thôi a @chim_non ơi, Long hay short chỉ là 1 trạng thái của trader, ace đừng kì thị dân short nhé, họ đơn thuần chỉ là những người đánh trend thôi . Tội lắm!!!
Anh có kỳ thị tí gì đâu. Khen em còn chẳng hết. Chỉ có @engel nó ghen tị nên mới muốn unfriend thôi he he :21:

Mười năm mà vẫn giữ được nhiệt huyết tuổi trẻ thì nó xịn quá còn gì, nhìn lại hết hồn là mình đã tham gia hội các ông già, viết để đó, ai chịu hiểu thì hiểu hu hu hu

Liệu 15 năm nữa rồi sẽ ra sao, hy vọng vẫn còn đủ!

Mười năm mà vẫn giữ được nhiệt huyết tuổi trẻ thì nó xịn quá còn gì, nhìn lại hết hồn là mình đã tham gia hội các ông già, viết để đó, ai chịu hiểu thì hiểu hu hu hu

Liệu 15 năm nữa rồi sẽ ra sao, hy vọng vẫn còn đủ!

:24::24::24:

Ku có ý gì về TT ko ? Anh thấy có dấu hiệu tạm dừng rồi đó.

Em không có chart nhưng kịch bản (trong đầu em) là bear flag

Bị bán quá nên kéo về ema để ... lấy đà đi tiếp. V reversal chỉ là giấc mơ, V reversal chỉ có được với một vụ kinh thiên động địa về FA, thay đổi cục diện hoàn toàn, mà cái đó em k đoán được.

Em không có chart nhưng kịch bản (trong đầu em) là bear flag

Bị bán quá nên kéo về ema để ... lấy đà đi tiếp. V reversal chỉ là giấc mơ, V reversal chỉ có được với một vụ kinh thiên động địa về FA, thay đổi cục diện hoàn toàn, mà cái đó em k đoán được.
Anh nghĩ kiểu biến động này thì mọi chart form sẽ bị bẻ bất cứ lúc nào. Short gold; Buy Oil có ăn.

Anh nghĩ kiểu biến động này thì mọi chart form sẽ bị bẻ bất cứ lúc nào. Short gold; Buy Oil có ăn.

Daily thì còn có cửa, chứ weekly/monthly thì bẻ kiểu gì? Đi đẹp như mơ ý. Tới giờ US mở cửa rồi, em zọt đây. Nghỉ ở nhà mà 6am đã dậy

Báo cáo chị @TTN , anh @chim_non

Em điều tra ra rồi ạ, thằng @song tu nó vào trêu chị TTN, tất nhiên với sự a dua a tòng của @GLD, em vừa chửi nó té tát rồi

Chúc anh chị vui khỏe mỗi ngày, hí hí
Phiền @CACO phải động tâm rồi lại còn động cả khẩu nữa :1:
Đúng phong thái thủ lĩnh. Khi cần là xuất hiện dẹp loạn mười hai sứ quân ngay :21:
Mình cũng thấy mình dở hơi không biết bơi. Tự nhiên cứ vào diễn đàn chém gió thị phi làm cái giề :19:

Phiền @CACO phải động tâm rồi lại còn động cả khẩu nữa :1:
Đúng phong thái thủ lĩnh. Khi cần là xuất hiện dẹp loạn mười hai sứ quân ngay :21:
Mình cũng thấy mình dở hơi không biết bơi. Tự nhiên cứ vào diễn đàn chém gió thị phi làm cái giề :19:
kệ đi c ơi, mỗi ng mỗi tính, hiểu dc nhau mới chat chit ở lại 4r dc đến giờ này. bạn Mộc Thiên này hẳn phải có duyên với c lắm mới replied và góp ý với c đó. nghĩ thế sẽ thấy cảm ơn cậu ấy đã mở lời. đừng xem trọng lời thô - tế, chỉ cần lưu ý đến cái hay cái phải of lời góp ý là dc c.

kệ đi c ơi, mỗi ng mỗi tính, hiểu dc nhau mới chat chit ở lại 4r dc đến giờ này. bạn Mộc Thiên này hẳn phải có duyên với c lắm mới replied và góp ý với c đó. nghĩ thế sẽ thấy cảm ơn cậu ấy đã mở lời. đừng xem trọng lời thô - tế, chỉ cần lưu ý đến cái hay cái phải of lời góp ý là dc c.
Nếu là bạn Song tử thì đúng là có tý duyên thật :1:
Bạn này ngày xưa hay nói đạo lý lắm hay sao ấy. Mà thường những ông hay nói đạo lý thì ...:21:
Cảm nhận của mình về vụ mọi người nói anh VC mong muốn xây dựng " 4R thành 1 học viện tự do phi lợi nhuận để truyền dạy kiến thức " có lẽ không đúng đâu. Mình cho rằng anh ấy muốn đặt viên gạch đầu tiên cho ước mơ kinh doanh của anh ấy. Sau này có lẽ thấy thời cơ chưa thuận lợi nên anh ấy quyết định thôi và đi theo đó là đóng 4r.Khi ấy mọi người quá nuối tiếc nên anh ấy mới để lại cho 1 nhóm tiếp quản.
Với bản chất phóng khoáng của một trader và coi các thành viên 4r về cơ bản là như nhau nên nếu có yêu cầu một lời hứa nào đó về việc duy trì diễn đàn cũng chỉ là mong muốn một sự công bằng cho các thành viên khác.
Đến nay, thời gian trôi qua cũng đã lâu, việc mọi người vẫn cố duy trì diễn đàn mà chẳng vì một lợi ích thực sự nào cho bản thân họ khiến mình luôn trân trọng. Mình ủng hộ giải tán 4r không phải vì nó không có ý nghĩa mà là: chỉ là chỗ chém gió thôi mà, sao phải làm các bạn ấy khó dứt tình nếu đã cảm thấy nó là gánh nặng.
Ở phía ngược lại, tôi không mong nhìn thấy bạn nào vỗ ngực xưng tên, đời đầu hay đời cuối. Nó ngây thơ, tội nghiệp và buồn cười lắm.

Status
Not open for further replies.
Back