Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
NAV giảm 18.82%.
Giảm 20% thì cần tăng lại 25% mới hòa.

Đúng là lần này chủ quan vì các cổ phiếu đều đã giảm trên dưới 50% so với đỉnh nên giữ lại tỷ trọng cổ phiếu hơi nhiều.
Trong phiên chỉ niệm thần chú: kiên nhẫn, kiên nhẫn, kiên nhẫn... để không nhảy vào bắt đáy tiếp :21:

NAV giảm 18.82%.

Đúng là lần này chủ quan vì các cổ phiếu đều đã giảm trên dưới 50% so với đỉnh nên giữ lại tỷ trọng cổ phiếu hơi nhiều.
Trong phiên chỉ niệm thần chú: kiên nhẫn, kiên nhẫn, kiên nhẫn... để không nhảy vào bắt đáy tiếp :21:
Thế này chiếu theo cầy tơ của hot boy là phải lâu nữa TT mới vào úp chén đây :19:

Không vận động, con người trở nên nóng tính và thờ ơ: Đi bộ là thói quen đơn giản nhất giúp bạn giảm lo âu, căng thẳng, tìm lại chính mình
https://cafebiz.vn/khong-van-dong-c...hang-tim-lai-chinh-minh-20200303173757379.chn

Last edited:
NAV giảm 18.82%.

Buôn tài ko bằng dài vốn. Số tiền mặt của chị (~30%) + MG đảm bảo mua bờ bên kia thì chưa đến 15% đã hòa :))

Sent from my SM-J730G using Tapatalk

Thêm nữa cứ hay ý kiến ý cò vì 4r không chất lượng, không nên duy trì làm gì?
Xin hỏi: các bạn đóng góp được gì về tài chính hay kiến thức mà có quyền ý kiến?
Hay lúc kêu gọi đóng tiền duy trì 4r thì lặn mất tăm?
tôi có đủ Quyền ý kiến ??? cười nhạt....
- Là một trong những Mod của VC.COM đời đầu. Thế hệ Mod được chính anh VC lựa chọn vừa hứa với anh ấy nhiệm vụ quản trị diễn đàn. chị nghĩ tôi có đủ tư cách?
- Là một trong những cổ đông sáng lập VC.VN chị nghĩ tôi có đủ tư cách ?
Đến diễn đàn hoạt động tốn chi phí bao nhiêu/năm mà chị còn không biết mà chị nói tôi ko có tư cách ý kiến. Nực cười.
Chào chị
Sơ bộ chi phí bác có thể xem ở trang trước. Em kê qua các khoản cơ bản cho bác nhé:
......................
Ủa, hết nhiều thế cơ à?
Vậy từ trước đến giờ ai bỏ tiền ra bù số thiếu đó?

tôi có đủ Quyền ý kiến ??? cười nhạt....
- Là một trong những Mod của VC.COM đời đầu. Thế hệ Mod được chính anh VC lựa chọn vừa hứa với anh ấy nhiệm vụ quản trị diễn đàn. chị nghĩ tôi có đủ tư cách?
- Là một trong những cổ đông sáng lập VC.VN chị nghĩ tôi có đủ tư cách ?
Đến diễn đàn hoạt động tốn chi phí bao nhiêu/năm mà chị còn không biết mà chị nói tôi ko có tư cách ý kiến. Nực cười.
Chào chị
Anh gắt quá ạ, anh ko bắt đáy thì thôi, sao toàn cãi nhau. Đoạn uptrend rất nhiều tính chuyên môn đóng góp của chị ấy mà, anh mới quay lại nên chưa theo kịp thì phải

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like
Reactions: wjo
Cái ước mơ biến 4R thành 1 học viện tự do phi lợi nhuận để truyền dạy kiến thức trừ thời gian sơ khai ban đầu của BC đã tỏ ra là 1 ước mơ không thực tế trong thời buổi này rồi, nên 4R cũng không đặt vấn đề phát triển lên làm tôn chí. :21:

Hiểu rồi a.
Nhớ ngày VC đóng cửa. anh VC cho 30 tiếng để lấy dữ liệu. Hội nghị bàn tròn ngay trong đêm bàn chuyện "giải cứu VC.com" . GLD là một trong những công thần lớn nhất, đến những anh em còn lại Caco, arrow, Mr4046, Gia Lang, snacher vv...và a Phan Dũng đứng tên pháp lý VC bây giờ. Mỗi người 1 tay 1 chân ......
Một mình GLD nuôi diễn đàn mấy năm không hé miệng 1 lời kêu gọi đóng góp. Tiếp đến là a Phan Dũng lập công ty VC kêu gọi anh em chung tay góp cổ phần duy trì diễn đàn.
Nhớ mãi ngày đó mới ra trường đi làm, chưa có tích lũy gì, lương có mấy đồng đi làm đủ sống hàng tháng. anh Dũng gọi ê chú góp tiền cổ phần VC.VN. Số tiền không nhiều nhưng mà là hơn nửa toàn bộ gia sản khi ấy trong túi có. Vui vẻ đóng góp và nửa tháng sau đó ăn mỳ tôm trừ bữa. Từ đó cũng không còn vào lại diễn dàn. Nay trở lại có phần hơi xúc động anh em thông cảm.

Thực sự đọc bài, em thấy ông này không phải dân trong nghề. Về TTCK Mỹ thì rất dễ chơi, vì về dài hạn nó sẽ cứ tăng, xác suất thua là thấp và xác suất ăn to là cao, nhất là những dịp như thế này. Bọn Mỹ chúng nó kết hợp với học thuyết đàn sếu đầu đàn và doanh nghiệp nhỏ. Bọn nó có những thằng chủ chốt như bọn Hàn Quốc nhưng vị thế, quy mô lớn hơn nhiều và có một lớp hằng hà sa số những doanh nghiệp nhỏ có sức cạnh tranh cao và tạo nhiều việc làm cho nền kinh tế như Đài Loan. Những dịp như thế này là cơ hội tuyệt vời để đổi đời mà phải 10 năm mới có 1 lần. Ví dụ như em đề cập bọn boeing tăng 100% từ đáy, thằng delta airline tăng 50% từ đáy (đây là 2 thằng nặng nhất trong đợt này). Đợt dịch cúm H2N2 xảy ra năm 1957, DJ giảm 20% sau đó là một đợt tăng 50% trong 2 năm. Đợt đó số người chết toàn cầu khoảng 2 triệu người.
Bọn MMT lập luận, Mỹ có thể thâm hụt ngân sách cả chục % mà kinh tế Mỹ vẫn khỏe. Thực tế, nợ công của chính phủ Nhật giờ đã trên 250% GDP, nhưng lãi suất vẫn âm, Trong khi nợ công của Mỹ chỉ 110% GDP thôi. Với tiềm lực của Mỹ nó có thể để nợ công đến 300% GDP cũng chả xi nhê gì. Cá nhân em nghĩ bọn nó sẽ làm như vậy để rải dollar khắp thế giới. Thế giới đã quá muộn để thay đổi vị thế đồng dollar.
Còn TTCKVN thì chịu thôi, nhập gia tùy tục. Nhưng đám HPG, VIC, VJC...mới là những người phải lo lắng nhất khi TTCK như thế này chứ không phải nhà đầu tư nhỏ lẻ chơi tiền tươi. TTCKVN mà không nâng hạng thì bọn nó sẽ không thể bán giấy lấy tiền để tài trợ những dự án đã chi cả tỷ đô để đầu tư. Thậm chí, nhà nước cũng là người ngồi trên đống lửa khi không thể cổ phần hóa để lấy tiền đầu tư cơ sở hạ tầng được. Bây giờ hoặc ko bao giờ, đã mất 10 năm, chậm đầu tư cở sở hạ tầng thì trễ hết luôn. Ruốt cuộc cả thời kỳ dân số vàng, Việt Nam ko làm nổi ốc vít. Vì vậy, chính họ mới phải là người lo mà nghĩ cách ủn thị trường.
hix, em kẹp đâu quá mọi người ơi. :2cool_beated::20:

Chết cười mấy bạn nhảy vào thị trường may mắn kiếm được tiền cái là tưởng mình là bố thiên hạ luôn.
Lại thêm mấy bạn lúc lỗ thì trốn biệt tăm, lúc thấy thị trường rơi thì nhảy vào comment rối rít thể hiện ta đây là không bị mắc kẹt :21:

Xin hỏi: các bạn đóng góp được gì về tài chính hay kiến thức mà có quyền ý kiến?
Lại nữa, lúc hỏi han thì xu nịnh, lúc trở mặt thì comment từ ngữ mất d ạy. Nó thể hiện bản chất của loại hạ tiện.

Rất nhiều bạn của tôi, những người sẵn sàng vất vài chục tỷ vào thị trường này hỏi tư vẫn tôi phải trả lời một cách rất chân thật từ đáy lòng là : Bọn tư vấn là bọn vô lương tâm, vì tiền hoặc cũng có thể vì cả nể mà phải làm thế thôi. TTCK nó vận động dựa trên cảm xúc của hàng triệu đám đông phi lý trí nên để tồn tại được trên thị trường cần trang bị cho mình nhiều thứ. Những thứ hợp với mình, giúp mình kiếm bộn tiền lại là vũ khí giết người khác nếu không phù hợp với bản chất con người họ.

Các bạn lấy vị thế cá nhân của mình ra để so đo thì xin thưa: Mình đã kiếm được rất nhiều tiền trên số vốn ban đầu bỏ ra, và mình vui lòng chấp nhận mất tiền trong những giai đoạn thị trường điều chỉnh nhé :21:

Quá nóng nảy

Ace khỏe không ạ?

Anh gắt quá ạ, anh ko bắt đáy thì thôi, sao toàn cãi nhau. Đoạn uptrend rất nhiều tính chuyên môn đóng góp của chị ấy mà, anh mới quay lại nên chưa theo kịp thì phải

Sent from my iPhone using Tapatalk
Haha, y hệt phim tàu. Mấy bác khai quốc công thần cậy công.... Gắt là bt :)))

Sent from my SM-J730G using Tapatalk

Không biết sau khi dịch bệnh qua đi. Thói quen tiêu dùng thay đổi, liệu những TTTM của VRE có còn tỷ lệ cho thuê cao như trước đây không nhỉ.
Chắc chắn có chị ạ, giờ em dùng airpay, shoppee nhiều. Quan điểm của em giống với anh Hoanglinh, đợt này là cơ hội tốt để mua mấy ông AI, leader các ngành dẫn đầu, internet như Amazon, telsa...Những ông bán lẻ truyền thống như MWG, VRE sẽ mệt mỏi, trong đó MWG mệt nhất luôn. Chúng nó review điện thoại, sản phẩm trên youtube nhan nhản, khỏi phải ra cửa hàng xem rồi mua. Mà bọn hãng giờ bảo hành tốt lắm. Em mua cái laptop asus, mang trực tiếp lên Trung tâm bảo hành nó gắn SSD, hẹn ngày lấy, lấy xong còn cho nhân viên gọi điện hỏi xem có hài lòng về dịch vụ không...? thế thì mua tại cửa hàng MWG, FPTshop làm gì, trong khi mua online rẻ hơn 10-15%, thậm chí sale có khi >20%

Chắc chắn có chị ạ, giờ em dùng airpay, shoppee nhiều. Quan điểm của em giống với anh Hoanglinh, đợt này là cơ hội tốt để mua mấy ông AI, leader các ngành dẫn đầu, internet như Amazon, telsa...Những ông bán lẻ truyền thống như MWG, VRE sẽ mệt mỏi, trong đó MWG mệt nhất luôn. Chúng nó review điện thoại, sản phẩm trên youtube nhan nhản, khỏi phải ra cửa hàng xem rồi mua. Mà bọn hãng giờ bảo hành tốt lắm. Em mua cái laptop asus, mang trực tiếp lên Trung tâm bảo hành nó gắn SSD, hẹn ngày lấy, lấy xong còn cho nhân viên gọi điện hỏi xem có hài lòng về dịch vụ không...? thế thì mua tại cửa hàng MWG, FPTshop làm gì, trong khi mua online rẻ hơn 10-15%, thậm chí sale có khi >20%
EM toàn mua đồ tiki đây :)) rẻ hơn bao nhiêu mà sài vẫn ổn phết.

Chết cười mấy bạn nhảy vào thị trường may mắn kiếm được tiền cái là tưởng mình là bố thiên hạ luôn.
Lại thêm mấy bạn lúc lỗ thì trốn biệt tăm, lúc thấy thị trường rơi thì nhảy vào comment rối rít thể hiện ta đây là không bị mắc kẹt :21:

Lại nữa, lúc hỏi han thì xu nịnh, lúc trở mặt thì comment từ ngữ mất d ạy. Nó thể hiện bản chất của loại hạ tiện.

Rất nhiều bạn của tôi, những người sẵn sàng vất vài chục tỷ vào thị trường này hỏi tư vẫn tôi phải trả lời một cách rất chân thật từ đáy lòng là : Bọn tư vấn là bọn vô lương tâm, vì tiền hoặc cũng có thể vì cả nể mà phải làm thế thôi. TTCK nó vận động dựa trên cảm xúc của hàng triệu đám đông phi lý trí nên để tồn tại được trên thị trường cần trang bị cho mình nhiều thứ. Những thứ hợp với mình, giúp mình kiếm bộn tiền lại là vũ khí giết người khác nếu không phù hợp với bản chất con người họ.

Các bạn lấy vị thế cá nhân của mình ra để so đo thì xin thưa: Mình đã kiếm được rất nhiều tiền trên số vốn ban đầu bỏ ra, và mình vui lòng chấp nhận mất tiền trong những giai đoạn thị trường điều chỉnh nhé :21:

Báo cáo chị @TTN , anh @chim_non

Em điều tra ra rồi ạ, thằng @song tu nó vào trêu chị TTN, tất nhiên với sự a dua a tòng của @GLD, em vừa chửi nó té tát rồi

Chúc anh chị vui khỏe mỗi ngày, hí hí

Status
Not open for further replies.
Back