Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
2.3 có mấy đâu nên ko mua đc là đương nhiên. 2.4 thì lại băn khoăn.
Ý em là chơi tiền tỷ cơ, chứ mua 1 ít như mình không ăn thua.
Không bán mất hàng lúc thị trường giảm mạnh cũng tốt rồi. Mình cũng không dám chơi nhiều đâu.

• Like
Reactions: TTN
tiền thì nhiều, nhưng giá cp chỉ vài mã có dc lợi nhuận tốt
phần còn lại đa số cứ tụt tụt dần :105:
thứ 2 chắc sẽ có bulltrap to to cho ai bị kẹp ra hàng roài
Anh vẫn hold short ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Bán HPG mất 5 triệu rồi anh ơi.
Khổ nhất là không biết mua lại thế nào :19:
Cái gì cũng theo quy luật thì chán nhỉ chị :)), chắc niềm tin nhà đầu tư họ cao quá.
P/s: PHR nó cũng sửng cồ lên rồi ạ

Cái gì cũng theo quy luật thì chán nhỉ chị :)), chắc niềm tin nhà đầu tư họ cao quá.
P/s: PHR nó cũng sửng cồ lên rồi ạ

GVR thoái vốn SIP và NTC thì PHR sẽ trở thành chủ đầu tư các KCN là không phải bàn cãi. Và đó là lý do nó trở thành siêu cổ.
NHưng muốn vậy phải vẽ cái tay cầm cho chắc đã.

ko thầy, hqua mình chỉ S để phòng vệ cái port bank nhà nước chờ vụ tăng vốn, sáng nay trả lệnh S
thứ 2 nếu có bulltrap thì sẽ S lại để hedge tiếp
mục tiêu là muốn giữ được hàng (có profit càng tốt)
này có phải người ta gọi là mua bảo hiểm cho tài khoản chứng khoán hem anh.

Ngày thứ năm đen tối đã khiên NAV giảm 4.15% chỉ trong một phiên.
Đóng cửa ngày thứ sáu, VNIndex cao nhất trong phiên nhưng vẫn thấp hơn giá đóng cửa của ngày hôm trước.
Về mặt kỹ thuật, rõ ràng giá giảm mạnh, vol tăng cao sau một thời gian tăng nóng là một chỉ báo phân phối kinh điển.
Khó nhất là mình đầu tư chủ yếu dựa vào phân tích doanh nghiệp. Các lãnh đạo DN vẫn đặt kế hoạch doanh thu , lợi nhuận tăng trưởng hoặc ít nhất là bằng năm cũ. Trong khi hầu hết các doanh nghiệp đó đều đang có định giá hấp dẫn lại còn sở hữu giá trị đất đai, tài sản vô hình rất lớn không nằm trên sổ sách kế toán.
Đang tính đến phương án mở tài khoản ps để short như là một cách mua bảo hiểm cho danh mục đầu tư cơ sở. Chiêu này là muốn học Bill Ackman, nhưng chưa làm bao giờ, sợ cháy TK phết.
Đã thử nghiệm giao dịch ngắn hạn nhưng không thành công. Bán một cổ phiếu mà mình đã đưa vào danh mục đầu tư dài hạn, nó giống như chia tay một người khi vẫn còn yêu
Rất dùng dằng, lưu luyến, do vậy luôn bỏ qua mức giá bán tốt nhất. Có lẽ chỉ mỗi cách đợi giảm sâu mua vào là hợp với mình thôi. Bán trước mua sau toàn mất hàng

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back