Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

Hì , không chắc không nói . Chắc chỉ một nửa cũng không nói ;). Vẫn là việc đi trước kiểu gì mà sai cũng k chết nặng thôi.
Em có mấy ý thế này :
•Dự TT cũng như dự báo thời tiết ấy mà , sinh ra để giúp nông dân định hướng việc nuôi trồng sao cho hiệu quả ( đang có đề xuất tính phí chương trình thời tiết đó các anh).
•Vừa dự vừa follow the trend là hai việc k xung đột với nhau :D.
• Việc xưa : Khổng Minh đã biết chọn ngày giờ xuất hành để cầu gió đông, giúp Chu Du phá quân Tào Tháo ( Vì biết rằng đến giờ phút của ngày đó gió Tây bắc sẽ chuyển thành gió đông lửa sẽ thiêu chết quân địch).
Năm 938 Ngô Quyền khi chọn thời điểm xuất trận đã dùng thế trận cọc Bạch Đằng để đánh tan quân Nam hán ( Vì đã hiểu rất rõ quy luật thủy triều trong ngày giờ ấy, tại địa điểm đó).
Trước khi xuất binh ra Bắc, vua Quang Trung được La Sơn phu tử Nguyễn Thiếp cho biết trước không quá 10 ngày sẽ đánh tan quân Thanh. Điều đặc biệt trong trận đánh Ngọc Hồi sáng sớm mùng 05 tết năm Kỷ Dậu đang gió Nam bỗng nhiên chuyển sang gió Bắc khói lửa lập tức thổi ngược lại, chính hỏa công của đối phương thiêu cháy quân địch.
Việc trời còn dự được thì há gì không dự thị trường nhỉ ??
• Tuy nhiên nếu sơ xảy chút thôi là hoạ càng thêm hoạ .
Sau quá trình tổng hợp phân tích trên trời dưới bể thì đến bước dự đoán xu hướng mà thầy. Không có nó làm sao lên kế hoạch tác chiến được.

Bác hỏi hay lắm.
Thường thì ở đoạn này đa phần NĐT sẽ bị nhát ma liên tục,52x,51x,50x,48x,400,nếu thế thì ngày mai giao dịch ai sẽ mua và chỉ có múa bên trăng thôi.??
Thế giới chỉ có 5% là người giàu,người mua ngày mai hay những người đang nhát ma sẽ nằm trong số này?Khả năng là không có ai trong số này cả????
P/S:còn tôi ko nằm trong số 5%,nhưng sẽ vay tiền mua mạnh.

5% của TG thì ko rõ là những ai, nhưng em đảm bảo Top 10, 20 của TG thì ko có nhà đầu cơ nào cả, nhà đầu tư duy nhất, huyền thoại W.B chỉ mua vào những gì ông biết chắc chắn vào thời điểm cả TG hoảng loạn (2008).

Ck việt nam hiện tại đã gẫy 538 kỹ thuật. Mùng 1.4 âm lịch/ 2015.
Vậy sẽ đi về mô......? Các pro TA cho bà con cái chat cùng mấy lời vàng ngọc.
Thông cảm vì em là người a.lich. hiiiiiiii
Thanks to all....!

Ck việt nam hiện tại đã gẫy 538 kỹ thuật. Mùng 1.4 âm lịch/ 2015.
Vậy sẽ đi về mô......? Các pro TA cho bà con cái chat cùng mấy lời vàng ngọc.
Thông cảm vì em là người a.lich. hiiiiiiii
Thanks to all....!
Ồ em cũng là người âm lịch . Cố "rơi" kỹ thuật tầm 2-3 hôm nữa thì đẹp . Chọn thứ 2 tuần sau cho đúng ngày hoàng đạo !

Ồ đọc bên dưới thì thấy thừa rồi :D

Last edited:
Chị hỏi khí không phải em đang test sys để tìm " khung thời gian vàng" cho riêng mình hả :16:
Không hiểu rõ ý chị ạ? Dù em đọc mấy lần rồi! SYS thì trước giờ vẫn chạy cho riêng bản thân em mà?! Đến khoảng khoanh vùng 51x thì chiến thôi, bỏ qua tất cả mọi thứ xung quanh mà chiến, đúng thì được tiền, sai thì được bài học...kiểu gì cũng được chứ không mất mà chị! Với lại em tính tỷ lệ lãi/lỗ cũng ngon mà chị, sao lại chỉ test thôi?

Không hiểu rõ ý chị ạ? Dù em đọc mấy lần rồi! SYS thì trước giờ vẫn chạy cho riêng bản thân em mà?! Đến khoảng khoanh vùng 51x thì chiến thôi, bỏ qua tất cả mọi thứ xung quanh mà chiến, đúng thì được tiền, sai thì được bài học...kiểu gì cũng được chứ không mất mà chị! Với lại em tính tỷ lệ lãi/lỗ cũng ngon mà chị, sao lại chỉ test thôi?
vì e nói e ko muốn ngồi ngoài thị trường lúc này, nên chị hỏi vậy thôi
Trong 1 vài bối cảnh thị trường giao dịch ở điểm mù, góc tối thì các bạn trader có thể mua 1 vài cp với klg rất nhỏ để giữ nhịp đập chung với thị trường hoặc để backtest hệ thống sau 1 cú nâng cấp hoàn thiện :)

vì e nói e ko muốn ngồi ngoài thị trường lúc này, nên chị hỏi vậy thôi
Trong 1 vài bối cảnh thị trường giao dịch ở điểm mù, góc tối thì các bạn trader có thể mua 1 vài cp với klg rất nhỏ để giữ nhịp đập chung với thị trường hoặc để backtest hệ thống sau 1 cú nâng cấp hoàn thiện :)
Chị Cỏ tinh tường thật, phát hiện điểm chết của em luôn nè...ban đầu định giới hạn ôm hàng mò váy là 5-6 ngón thôi. Nhưng nhìn Bảng một hồi, thấy đúng ý quá nên lên 09 ngón luôn...lại một lần phá rule... :(

Bác hỏi hay lắm.
Thường thì ở đoạn này đa phần NĐT sẽ bị nhát ma liên tục,52x,51x,50x,48x,400,nếu thế thì ngày mai giao dịch ai sẽ mua và chỉ có múa bên trăng thôi.??
Thế giới chỉ có 5% là người giàu,người mua ngày mai hay những người đang nhát ma sẽ nằm trong số này?Khả năng là không có ai trong số này cả????
aLinh quá dzữ...

Bác hỏi hay lắm.
cao thủ múa cung trong làn đạn đ ịch, thành công lần 2 rồi:cungly:

Back