Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

lâu ko thấy bác xuất hiện, có chanh ảnh gì muốn treo lên ko bác?
không có gì cả, em chưa thay đổi quan điểm, phiên nay khả năng theo góc nhìn cá nhân em là bạc sâu có hồi.... bưng tráp ... xong lại xuôi nam thôi :(
cộng thêm gía dầu quay lại điều chỉnh ( lần trước em có nói trong nhà anh KK CFĐ oil... trên W view, oil sẽ chỉnh) việc Pv có phản ứng thế nào là điều khó nói trong hoàn cảnh tâm lý TT mong manh như hiện nay...
1 phiên không thể nói lên điều gì.... các điều kiện, dấu hiệu tạo đáy chưa rõ ràng, tuy nhiên không thể phủ nhận sự cố gắng của phe bull hôm nay....
việc break down mẫu hình nêm xuất hiện ở nhiều CP(và cả index) ở phiên trước cho thấy một tín hiệu không có gì khả quan cả, thậm chí là xấu....

Last edited:
cái gap gần bị lấp đầy với cây nến trắng và khối lượng cũng khá lớn :57:
ko tạo được đáy ở đây thì quanh 500-510, ngược lại thì 555-565 :57:
tiên sư, lấp gap quá đẹp nhưng mai là đạt luôn cái target ngắn hạn. Dù sao thì cái lỗ được lấp thì nhiều ít cứ phải đút vào thôi. TAer vốn dê tin người (câu này hình như bác nào trong VC nói thì phải).
Với độ rộng tt quá lớn hiện tại thì ngắn hạn trong T+4 dễ có phân hóa mạnh để xác định 2 phiên vừa qua là đáy hịn hay ko. Cơ bản nhìn theo giá và vol thì độ tin cậy là lớn.

Tiền vào khác hẳn mấy cái đáy gần nhất, cách đáy hơn 20pts mà thanh khoản vẫn ở mức cao chứ ko lèo tèo như mấy lần trước. Trạng thái tăng do áp lực cầu mạnh, khác với mấy lần trước ở dạng tiết cung.
Dù sao đi nữa, kẻ chéo kẻ ngang gì thì cái vùng loanh quanh đây cũng đều là kháng cự, cây nến hôm nay cũng giảm độ hưng phấn rồi, nên trong 3 ngày tới có xuất hiện vài phiên đỏ cũng là bình thường. Với cái mức vola lớn hiện giờ, cũng cần tính tới khả năng giật về tận cái cản cũ (giờ thành support) quanh 538-541.
Nhưng (kiểu gì cũng phải có cái chữ nhưng này) tiền lao vào theo kểu sốt ruột múc thẳng thế này thì việc bất chấp tất cả để phá rào cũng dám lắm chứ.
Tóm lại là đi ngược đám đông là tốt, nhưng khi đám đông mạnh quá thì mình cũng nên xuôi theo :35:

Back