Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

VNI close 537, SYS đã chạm ngưỡng S/L...sai tè le rồi !!!
Phiên atc hoảng loạn của cá nhỡ; gấu yếu nhớt, strong sell là phải sút rầm rập vào dư mua; đằng này vừa bán vừa dò cầu sợ mất hàng. Rau xanh trà đá xuất hiện nhan nhản.
Tuần sau e bắt đầu mút; 53x cũng đc mà 49x cũng đc; chuẩn bị cho mùa vụ mới

Phiên atc hoảng loạn của cá nhỡ; gấu yếu nhớt, strong sell là phải sút rầm rập vào dư mua; đằng này vừa bán vừa dò cầu sợ mất hàng. Rau xanh trà đá xuất hiện nhan nhản.
Tuần sau e bắt đầu mút; 53x cũng đc mà 49x cũng đc; chuẩn bị cho mùa vụ mới
Qúa dữ, Super Bull Man...kakaka...avata đã dữ mà phát biểu cũng anh hùng nốt...Thầy thành thần tượng của em luôn roài :21:

Chẹp , đang kẹp nên cho em Thể Dục Thể Thao tý . Du kích vẫn còn nguyên giáp có điều mai mốt có mất miếng da , miếng thịt nào không thì hổng có biết .

Với xác suất TT là >75% trong vài phiên tới có lẽ em sẽ dùng tới margin liều cao để nhanh tới nhà xác . Há há

- có thể là sóng 4 chứ k phải N

Last edited:
Chẹp , đang kẹp nên cho em Thể Dục Thể Thao tý . Du kích vẫn còn nguyên giáp có điều mai mốt có mất miếng da , miếng thịt nào không thì hổng có biết .

Với xác suất TT là >75% trong vài phiên tới có lẽ em sẽ dùng tới margin liều cao để nhanh tới nhà xác . Há há

- Dưới góc nhìn của TA thì giá mà break 538 thì cắt lỗ mới đúng chứ nhỉ, sao lại nhồi margin cao lúc này Thầy Buu ơi ?!

Quá tam 3 bận, lần này bò thua chắc :4:

- Dưới góc nhìn của TA thì giá mà break 538 thì cắt lỗ mới đúng chứ nhỉ, sao lại nhồi margin cao lúc này Thầy Buu ơi ?!
Chạy sạch C2 ngắn hạn hnay rồi . Em còn hàng dài thôi . Coi như k quan tâm tới yếu tố ngắn hạn sắp tới mặc dù có thể bị mần thịt .

K phải là nhồi margin mà là phát sau sẽ là all in thầy Cào ạ :D .

Chạy sạch C2 ngắn hạn hnay rồi . Em còn hàng dài thôi . Coi như k quan tâm tới yếu tố ngắn hạn sắp tới mặc dù có thể bị mần thịt .

K phải là nhồi margin mà là phát sau sẽ là all in thầy Cào ạ :D .
Em cũng thế, hàng TA cho đi sạch rồi. Còn hàng dài hạn, cực kỳ dài hạn thì mới nhập vô...chơi theo chiến lược của idol Nát chim Tà Lép (Nassim Nicholas Taleb) ngày xưa, không biết rồi sẽ thành công hay thành quạ đây :24:
Ps: Sori Vcers, lảm nhảm mấy điều không liên quan làm loãng mất cái Topic ạ !!!

Em cũng thế, hàng TA cho đi sạch rồi. Còn hàng dài hạn, cực kỳ dài hạn thì mới nhập vô...chơi theo chiến lược của idol Nát chim Tà Lép (Nassim Nicholas Taleb) ngày xưa, không biết rồi sẽ thành công hay thành quạ đây :24:
Ps: Sori Vcers, lảm nhảm mấy điều không liên quan làm loãng mất cái Topic ạ !!!
Đại ca trù ẻo em nát chim rồi lép ạ :( .
Đợi chút em làm minh hoạ cho ý tưởng k thủng cái viền cổ :D

Lý do chính là vì .... Nó chẳng ra thể loại timing gì cả . Còn lý do phụ là Với 1 con sóng V-down tận 20 tuần mà chưa chạm được cái viền thì còn lâu mới thủng :)

Nice weekend cả nhà :D

Last edited:

Lý do chính là vì .... Nó chẳng ra thể loại timing gì cả . Còn lý do phụ là Với 1 con sóng V-down tận 20 tuần mà chưa chạm được cái viền thì còn lâu mới thủng :)
Uki Thầy, tính chu kỳ thì em lệch pha rồi nên tạm nghỉ một tgian cái đã, Thầy tiếp tục triển chiêu vụ này nhóe! Thks [emoji16]

Nice weekend cả nhà :D
Cái H & S trên chart tuần khá cân đối, 8-15-15-10, trên cái vai phải nến Bear nhiều hơn nến Bull cho thấy đang chịu áp lực của phe Bear, bắt đầu của cái vai phải là 3 con quạ, kết thúc tuần này là Sell signal tiếp tục xu hướng với cái kiểu break out Falling Three Methods. Tuần sau mà làm thêm cái nến đỏ nữa khả năng break viền cổ cao lắm.

Last edited:
Cái H & S trên chart tuần khá cân đối, 8-15-15-10, trên cái vai phải nến Bear nhiều hơn nến Bull cho thấy đang chịu áp lực của phe Bear, bắt đầu của cái vai phải là 3 con quạ, kết thúc tuần này là Sell signal với cái kiểu break out San Poh. Chắc break viền cổ rùi.
Tks anh :). Em chỉ nêu quan điểm thôi . Vừa đi vừa dò .
------------------
Không ngờ chính Ngân Hàng lại kéo xuống :( . Phá kèo .

Back