Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

dạ con này về năng lượng mà e ko rõ ngành này lắm. nó hôm rồi mới đóng điện gió phương mai 1 anh ạ. đọc sơ có 2 cái nhà máy điện mặt trời, 3 cái thủy điện phía bắc và 1 cái gió đây ạ. dự án mới chưa có nhưng các dự án kia là đều hoàn thành qanh 2020 ạ
Bạn xem công suất các dự án. Suất đầu tư thì tính ra đc dòng tiền mang về. Tính công suất phát điện gió 75% thiết kế. Thời gian phát từ 8 đến 9 tháng/năm. Từ đó xem hiệu quả ntn.

Bạn xem công suất các dự án. Suất đầu tư thì tính ra đc dòng tiền mang về. Tính công suất phát điện gió 75% thiết kế. Thời gian phát từ 8 đến 9 tháng/năm. Từ đó xem hiệu quả ntn.
dạ e cám ơn a :D

KBC một báo cáo Q3 kém, các chỉ số không có gì thay đổi, Tiến trình thu tiền giảm, dự án triển khai ko tiến triển gì
E ko theo Kbc, nghe nói quý 4 có cục 900 tỷ tiền về. Anh thấy mã HHP ntn?

Em nghiên cứu AGG nhé. A cũng đang xem.
AGG mới hủy phát hành 1:1, chuyển qua 4:1, mã này e tạm biết :D. Về AGG nhân sự mới thay đổi vị trí giám đốc đầu tư, còn về triển vọng thì cũng còn nhiều vấn đề liên quan đến bàn giao nên tiến độ hạch toán 1 số dự án sẽ bị chậm

E ko theo Kbc, nghe nói quý 4 có cục 900 tỷ tiền về. Anh thấy mã HHP ntn?
HHP có mở rộng nhà máy tăng công suất 150% với hưởng 45 % dự án bds Hoàng Hà anh
Về lãnh đạo em ko rõ lắm, giờ em khá ngại vào một số công ty nhỏ nhỏ

Các cổ phiếu có BCTC Q3 tốt và triển vọng Q4, 2022 tích cực khi ra BCTC bị chốt lời nhưng sẽ rất nhanh sau đó lấy lại vị thế của mình và tiếp tục tăng giá: DPM DCM HPG NKG.............

Qua giải trình của DCM có thể thấy: Giá bán tăng 64% nhưng LN gộp tăng tới 130% => Giá khí không ảnh hưởng nhiều tới giá đầu vào của DCM
Kết hợp với KQKD của GAS: Giá khi tăng mạnh nhưng biên LN của Gas chỉ tăng có 17%
Như vậy có thể thấy: mối lo giá khí đầu vào tăng mạnh không ảnh hưởng quá lớn tới KQKD DPM DCM

Tưởng cao rồi, ai ngờ giá phân ure tháng 10 tiếp tục tăng khá so với tháng 9.

Back