Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

Chị lại nghĩ, nếu ko chơi như vậy thì bạn đó đã ko nhân được tk nhiều đến thế.
THì vậy nên em mới bảo là lối chơi sát phạt đó :D, ăn nhiều thì trả lại cũng nhiều. Không sao style của mỗi người khác nhau, miễn trường tồn cùn năm tháng là được rồi.

Hàng tồn kho tăng mạnh mẽ; Quý 1 hứa hẹn vẫn trong chu kỳ bùng nổ
Kết quả kinh doanh thì rõ rồi
Dự phòng giảm giá hàng tồn kho giảm dù HTK tăng gấp 2,5 lần.
Dư nợ vay tăng mạnh nhưng chi phí lãi vay tăng không quá nhiều
===> FRT có một quý báo cáo xuất sắc. Dự kiến Năm 2022 vẫn là 1 năm bùng nổ của FRT.
Quan điểm đầu tư: FRT mua lại rất tốt với kỳ vọng vọng đến Quý 3/2022.

View attachment 6993
Hàng tồn kho tăng mạnh mẽ; Quý 1 hứa hẹn vẫn trong chu kỳ bùng nổ
View attachment 6994
Kết quả kinh doanh thì rõ rồi
View attachment 6995
Dự phòng giảm giá hàng tồn kho giảm dù HTK tăng gấp 2,5 lần.
View attachment 6996
Dư nợ vay tăng mạnh nhưng chi phí lãi vay tăng không quá nhiều
===> FRT có một quý báo cáo xuất sắc. Dự kiến Năm 2022 vẫn là 1 năm bùng nổ của FRT.
Quan điểm đầu tư: FRT mua lại rất tốt với kỳ vọng vọng đến Quý 3/2022.
bữa bắt 80 mà lỡ bán 87 mất tiu hàng huhuhu

Anh @Sutj xem qua giùm cái danh mục mua sữa của đứa cháu mới mua sau tết có mã nào rủi ro đáng kể ko giùm tí, đang bận gỡ lỗ trước tết chưa có thời gian tìm gì mới cả :21:

Anh @Sutj xem qua giùm cái danh mục mua sữa của đứa cháu mới mua sau tết có mã nào rủi ro đáng kể ko giùm tí, đang bận gỡ lỗ trước tết chưa có thời gian tìm gì mới cả :21:
Khiếp quá, danh mục 2 trang thế này nhìn thôi đã hoa mắt rồi anh ơi. Có hàng gì mới không anh?

trong ngành dệt may thì HTG ấn tượng hơn nhưng thanh khoản hơi thấp
MSH thì đang chậm lại
anh có mã nào chú ý trong ngành này ko?
Đối với dệt may, tốc độ tăng trưởng chuyền may thì hiện tại GIL và TNG đang có tốc độ tốt, cả 2 đều có mảng KCN để phụ thêm.
Cá nhân hiện tại ko tham gia ngành dệt anh Bill ạ.

Đối với dệt may, tốc độ tăng trưởng chuyền may thì hiện tại GIL và TNG đang có tốc độ tốt, cả 2 đều có mảng KCN để phụ thêm.
Cá nhân hiện tại ko tham gia ngành dệt anh Bill ạ.
tks a Mèo, có quan điểm rõ ràng là tốt rồi

Khiếp quá, danh mục 2 trang thế này nhìn thôi đã hoa mắt rồi anh ơi. Có hàng gì mới không anh?
Tết tới chơi bà chị bảo tiết kiệm dc ít quá nên mình bảo vay 1 đồng tiền sữa của cháu trả lãi gấp đôi bank. Mua đại mỗi con 1 ít cho đỡ sập hầm chứ mới ra tết có biết mua gì đâu, đỡ thua là dc, ăn dc nhiu thì ăn. Đang cong mông gỡ mấy tk lỗ trước tết trong đó có có HNG của anh góp phần giúp -3.6%/tk đó :20:
Hay thì có MSN vay nợ giảm sau bao năm đó.

Tết tới chơi bà chị bảo tiết kiệm dc ít quá nên mình bảo vay 1 đồng tiền sữa của cháu trả lãi gấp đôi bank. Mua đại mỗi con 1 ít cho đỡ sập hầm chứ mới ra tết có biết mua gì đâu, đỡ thua là dc, ăn dc nhiu thì ăn. Đang cong mông gỡ mấy tk lỗ trước tết trong đó có có HNG của anh góp phần giúp -3.6%/tk đó :20:
Hay thì có MSN vay nợ giảm sau bao năm đó.
Xấu hổ quá. HNG timing em chưa chuẩn. Nhưng vẫn tin tưởng sẽ phát triển dưới bàn tay anh Dương.
Anh tham khảo PSD KBC. 1.5 tỷ đó làm đi 2-3 mã là ổn anh.

Back