Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Dạ mấy năm trước em cũng có thuộc mấy tuyệt kỹ này, nhưng tiếc là em ko tìm được BC trong danh sách Top 100 tỉ phú hàng đầu. Hoặc Top trader trăm triệu đô la, sinh hoạt trên Tờ Quít.
Mà chính vì em ko tìm được, nên em ko soi quẻ được... đâm ra em lại sợ bóng sợ gió, em lỡ tay đốt luôn bí kíp mất rồi Thiết ca! :20:
Top 100 là do số nhé...còn giỏi phải như quỷ cốc tử, nghèo tiền nhưng mà người ta thỏa mãn với sự thông tuệ hiiiiiiiiiii

Top 100 là do số nhé...còn giỏi phải như quỷ cốc tử, nghèo tiền nhưng mà người ta thỏa mãn với sự thông tuệ hiiiiiiiiiii
:21::21::21:
Dạ, số em nó nằm trong Top 100 nên em đành phải thế, chứ em nào muốn thế đâu Thiết ca ca.
Em hiểu sự chân tình của Thiết ca, nhưng cuộc đời mình chỉ sống có một lần. Thiết ca cứ để em hi sinh... vì bạn Rái ko chịu quyên sinh. Bạn về ôm ấp Vợ roài... bỏ người tình bơ vờ roài ạ!

Cụ nói hộ xem từ xưa đến giờ có ông nào thường xuyên biết đáy ở đâu ko? Hay cũng lỗ 10% cắt, rồi 3 lần bắt đáy cắt mỗi lầm 10% là hết mẹ nó mấy chục phần trăm vốn rồi???
TA nhiều chiêu...đâu chỉ mỗi chiêu cut bird. về cái này thầy Chim thầy chán là hạng số 1 , có thể hỏi ổng hiiiiiiiii
ví dụ này thui: thay vì mất 10% thì âm trên 20%, đã sai thì làm thao mà xanh dc

E không hiểu hi sinh gì ở đây :)))), nhưng e nói vậy thôi chứ thầy thấy đang hi sinh vì lý tưởng cao đẹp gì đó thì tùy nhá. E thấy e sống sẽ giúp được cho nhiều người hơn là hi sinh ở trận này :)))))))
Đúng rồi Thầy,
Đừng nên chống cự, lí tưởng chỉ để ngắm nhìn, đâu phải để ăn nhậu... Mình sống thì vợ con mình còn chỗ nương tựa nhờ!
:21::21::21:

TA nhiều chiêu...đâu chỉ mỗi chiêu cut bird. về cái này thầy Chim thầy chán là hạng số 1 , có thể hỏi ổng hiiiiiiiii
View attachment 7600
Nói chung là mình hổng thích tranh luận.
Trên TT các nhà đầu tư cứ làm theo cách mà mình thấy thích.
Phần thưởng hay trừng phạt là đc tiền hay mất tiền, chứ ko ở sự đánh giá của người khác.
OK?

View attachment 7600
Thiết ca ăn gian thía, ko zoom out cái chart ra thêm ạ? Nhỡ cắt ở đây, nó bay lên lại 8x thì phải nàm thao? Khi nào come back ạ? kkk

Trong vòng 2 năm nữa thiếu gì hàng ngon để chọn các thầy nhỉ? Hàng đầy ra đấy lo gì hàng xóm mua hết. Ngồi xem cũng coi như có lãi so với người yêu cổ đoạn này. Cổ nó là hàng hóa, mà hàng hóa do cung cầu quyết định. P/e bv... làm chi cho mệt. Cứ khi nào xèng nhiều thì vô, xèng ít nghỉ chơi. Các thầy các mợ thấy vậy có ổn không nhỉ?

Trong vòng 2 năm nữa thiếu gì hàng ngon để chọn các thầy nhỉ? Hàng đầy ra đấy lo gì hàng xóm mua hết. Ngồi xem cũng coi như có lãi so với người yêu cổ đoạn này. Cổ nó là hàng hóa, mà hàng hóa do cung cầu quyết định. P/e bv... làm chi cho mệt. Cứ khi nào xèng nhiều thì vô, xèng ít nghỉ chơi. Các thầy các mợ thấy vậy có ổn không nhỉ?
Chuẩn, nếu vẫn đứng ngoài.
Còn người ôm từ năm nay qua năm khác mà giờ bảo bán đi thì chưa biết đúng sai nhưng vi phạm nguyên tắc của bản thân đã.

Chuẩn, nếu vẫn đứng ngoài.
Còn người ôm từ năm nay qua năm khác mà giờ bảo bán đi thì chưa biết đúng sai nhưng vi phạm nguyên tắc của bản thân đã.
Bán bớt để rang lạc hoặc chờ cơ hội chọn ngựa khỏe cũng không tồi. Còn cứ ôm đấy chờ là tồi rồi. Em xin lỗi chị nếu có động chạm cá nhân.

Vấn đề là sờ tai nào phù hợp với Thầy, chứ ko quan trọng là hôm nay hay hai năm sau?
Ví dụ:
1. Thầy xác định là Trader, Timing is everything thì Thầy ngồi chơi thôi. Bao giờ dúng phom hẳn vô. Gọi là kỷ luật.
2. Chị em xác định là Kẹper, Timing is nothing, thì Chị em múc, rồi cắt, rồi múc, rồi chốt, rồi múc, rồi cắt... Gọi là kỷ cương.
3. Em xác định là Follower, Timing is something, thì em đu em các Idols em chọn, rồi lại múc, lại cắt... Gọi là tự kỷ vậy.
Nào có ai đúng ai sai. Mà đúng sai cũng chả qan tọng!:21:

Back