Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Lõm nhưng nó cầm Cash nhiều a
Chị nói rồi, không ai ra lệnh được cho Mr. Market cả.
Chả phải lần covid các anh ấy hô thì trường sập và cũng giữ 100% TM sau cũng phải fomo lúc đã tăng cao hay sao?
Hay đội Lê Chí Phúc làm cả hội thảo dự khủng hoảng năm 2019 mà Market vẫn vả cho sấp mặt ư???

Nhưng tầm quản lý quỹ mà nt thì nó quá bẩn bựa anh ạ. Mục đích phát ngôn của nó rất rõ ràng
E nghĩ anh hơi khắt khe quá chăng :D. Vì mình đâu biết thực sự người ta làm thế nào hay nghĩ gì, biết đâu mr. Trung nghĩ như thế thật thì sao ạ.

Em tình nguyện tin vào điều tốt cho đến khi có bằng chứng chứng minh điều ngược lại :)

Chị nói rồi, không ai ra lệnh được cho Mr. Market cả.
Chả phải lần covid các anh ấy hô thì trường sập và cũng giữ 100% TM sau cũng phải fomo lúc đã tăng cao hay sao?
Hay đội Lê Chí Phúc làm cả hội thảo dự khủng hoảng năm 2019 mà Market vẫn vả cho sấp mặt ư???
Tại Chế ko phải là người trong ao hồ, nên mới cồm men như vậy. Thật ra, người trong ao hồ như bọn em, phần lớn là vì KPI nó dí... ko dự ko được, ko hội nghị cũng chả yên thân...haizzz

Mặc dù mình biết, ở chợ này, chỉ có 2 thể loại kiếm được nhiều tiền: Một là Ngốc (vì nó luôn tin tưởng), hai là Điên (vì nó luôn hành động). Nhưng, vì KPI, bọn em phải thể hiện mình giỏi, mình đẳng cấp... khách họ mới nghe theo. Khách hàng là thượng đế...
Vài lời an ủi anh em đồng nghịp. Lỡ có ai ghé qua, like cho em 1 nhoáy, để em biết người nhà nha!

Anh bạn mình, viện trưởng viện ngân hàng tài chính, đại ca của mấy bạn quản lý các quỹ :21: bữa trước cứ xui mình bán hết đi chờ cơ hội vì đang xấu lắm mình còn chả nghe.
Xã hội mà, mỗi người có quan điểm riêng. Tôn trọng sự khác biệt, có điều trong mọi trường hợp phải cư xử đúng mực.

Anh bạn mình, viện trưởng viện ngân hàng tài chính, đại ca của mấy bạn quản lý các quỹ :21: bữa trước cứ xui mình bán hết đi chờ cơ hội vì đang xấu lắm mình còn chả nghe.
Xã hội mà, mỗi người có quan điểm riêng. Tôn trọng sự khác biệt, có điều trong mọi trường hợp phải cư xử đúng mực.
Chớ ko phải, theo thống kê, mấy ông hàn lâm học vị... đánh chứng đều die hả Chế? :21:

E nghĩ anh hơi khắt khe quá chăng :D. Vì mình đâu biết thực sự người ta làm thế nào hay nghĩ gì, biết đâu mr. Trung nghĩ như thế thật thì sao ạ.

Em tình nguyện tin vào điều tốt cho đến khi có bằng chứng chứng minh điều ngược lại :)
Tt ko quan tâm ai nghĩ gì đâu. Nhưng làm ở vị trí cao thường hay sĩ diện và cần giữ thể diện... auto nhận định để người ta đỡ quên.
Giờ hỏi mua cp nào thì tự nhận ko biết mua gì :))))) nhưng hỏi người luôn dc săn đón mà ko biết mua gì thì lại ko ra gì kỳ lắm.

Tt ko quan tâm ai nghĩ gì đâu. Nhưng làm ở vị trí cao thường hay sĩ diện và cần giữ thể diện... auto nhận định để người ta đỡ quên.
Giờ hỏi mua cp nào thì tự nhận ko biết mua gì :))))) nhưng hỏi người luôn dc săn đón mà ko biết mua gì thì lại ko ra gì kỳ lắm.
kệ thôi anh, e không quan tâm lắm, cũng lười phải nghĩ xem người khác nghĩ gì =)). Tiền ai nấy quản là được rồi :v

@TTN: Giúp em cái này với:
What is the Crackup Boom?
TTCK toàn cầu sẽ có cú BOOM Crackup với sự ngỡ ngàng của bao nhiêu chiên gia?
Chị cho rằng nhiều cổ phiếu đã có chiết khấu hợp lý, nhưng chị sẽ bắt đáy ở mức giảm quá đà. Khi giảm quá đà thì ko cần gì nhiều tự bản thân nó sẽ có lực để bùng nổ trở lại.
Không giảm mạnh thì thôi. Hài lòng với 100% cổ phiếu đầu tư dài hạn đang có.

Back