Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Sao phức tạp quá,
Anh có 300tr chia 3 đợt mua: 100-100-100 với các mức giá 15-12-10, tới giá nào mua giá đó, ko thì thôi. Vứt đó, lúc nào thấy có giá 2x-3x thì đem ra xử.
Bất kể cổ phiếu nào mình đã follow cứ thế cứ thế...đã nói GẤU hiếm khi xuất hiện lắm mà.
VNĐ mất giá 15%,
Giá BĐS so với 3/2020 tăng 300-500%
Giá cổ phiếu đang giảm 70-90%
Có éo gì mà phân với tích nữa chấp VNi về 800 luôn.
Thì vậy, em cũng định vậy anh ạ. Nếu chỉ có Thép thì quá dễ xử lí, đằng này em bị dính cú Xế Điện.
Em kẹp 112 mà chưa bình quân được cú nào. Đang tạm lỗ 50% hơn. Kỳ này kẹp nữa là ko còn tiền để DCA, nên hãi lắm anh. Anh có kế sách gì hay, cho em tham khảo với?!

Thì vậy, em cũng định vậy anh ạ. Nếu chỉ có Thép thì quá dễ xử lí, đằng này em bị dính cú Xế Điện.
Em kẹp 112 mà chưa bình quân được cú nào. Đang tạm lỗ 50% hơn. Kỳ này kẹp nữa là ko còn tiền để DCA, nên hãi lắm anh. Anh có kế sách gì hay, cho em tham khảo với?!
Cút cút chuyển qua CK Bank và DIG HDC ăn nhịp hồi 50%. Sau đó nghỉ ngơi đợi cơ hội mới.

Thôi, mình đen lắm, sang ấy kẻo lây đen cho Nàng, tội Nàng.
Đang mong chiều HPG nó tím, để mình cut bird...hic
Cút đi, rồi vào hang như em...:5cool_still_dreaming:
Cổ cánh gì tầm này nữa anh, Giáng sinh - Tết Tây - Tết Ta sắp đến rồi :violin:
Tại 1 thời điểm nào đó, chết đơ nên đứng sang bên lề hoàn toàn, và nhìn rộng ra, mọi thứ sẽ khác.
Ký tên : Rái Trong Hang./.

Last edited:
Cút cút chuyển qua CK Bank và DIG HDC ăn nhịp hồi 50%. Sau đó nghỉ ngơi đợi cơ hội mới.
P/S: Tuy nhiên, ngắn hạn sẽ có 1-2 phiên bùng nổ sau tuyên bố FED. Sau đó TT sẽ chỉnh nhẹ để dụ những chú GẤU cuối cùng phơi xác, và AE ta sẽ BUY &Hold lúc đó( khoảng 10-15/11) đợi nhận quà của ông già Noel.

Mối quan hệ giữa kqkd và giá cổ phiếu là mối quan hệ tương quan chứ ko phải là hàm số.
Giá cổ phiếu ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố khác, đặc biệt là tâm lý và kỳ vọng của nhà đầu tư nên nó có thể chạy trước hoặc sau kqkd, ko nhất thiết là phải có báo cáo cải thiện cp mới tạo đáy.
Điển hình như HUT các anh chị thấy bắt đầu báo lỗ là cp tạo đáy :1:

Mối quan hệ giữa kqkd và giá cổ phiếu là mối quan hệ tương quan chứ ko phải là hàm số.
Giá cổ phiếu ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố khác, đặc biệt là tâm lý và kỳ vọng của nhà đầu tư nên nó có thể chạy trước hoặc sau kqkd, ko nhất thiết là phải có báo cáo cải thiện cp mới tạo đáy.
phải có tiền c ah, rẻ mà tiền nó còn đang làm việc khác cũng chịu, hay nói khác đi lại đóng băng
HUT nó khác ahj, của một đội nhóm thì họ có thể giữ vùng họ muốn, HPG là cổ quốc dân, kl quá to, em chir tham gia khi dòng tiền nó nhiều, chứ tk ntn ai kéo nổi hpg

phải có tiền c ah, rẻ mà tiền nó còn đang làm việc khác cũng chịu, hay nói khác đi lại đóng băng
HUT nó khác ahj, của một đội nhóm thì họ có thể giữ vùng họ muốn, HPG là cổ quốc dân, kl quá to, em chir tham gia khi dòng tiền nó nhiều, chứ tk ntn ai kéo nổi hpg
Nếu đánh ngắn và theo TA thì ko ai chọn HPG cả, chọn HSG NKG phê hơn nhiều.

Cút đi, rồi vào hang như em...:5cool_still_dreaming:
Cổ cánh gì tầm này nữa anh, Giáng sinh - Tết Tây - Tết Ta sắp đến rồi :violin:
Tại 1 thời điểm nào đó, chết đơ nên đứng sang bên lề hoàn toàn, và nhìn rộng ra, mọi thứ sẽ khác.
Ký tên : Rái Trong Hang./.
Chưa khớp nên chưa cut bird được bạn ơi. Mới ngủ dậy mà thấy Vũ Sen loè tím à? Có vụ j thế?
Mình check tin thì thấy đơn hàng đặt Thép đang tăng + Mexico áp thuế phá giá Thép có một tẹo hà. Có tín hiệu tích cực từ phía bên kia bán cầu ko bạn?
Ps: Chán và Nản

P/S: Tuy nhiên, ngắn hạn sẽ có 1-2 phiên bùng nổ sau tuyên bố FED. Sau đó TT sẽ chỉnh nhẹ để dụ những chú GẤU cuối cùng phơi xác, và AE ta sẽ BUY &Hold lúc đó( khoảng 10-15/11) đợi nhận quà của ông già Noel.
Dạ anh,
Em thấy bên voz, có 1 bạn nhìn ra bóng dáng con Gấu, bạn ấy viết: DJ tăng VNI giảm theo Hang Seng. Hang Seng tăng VNI giảm theo DJ.
VNI đang tách ra khỏi đám đông, để chọn lối đi riêng.
=> Gấu đang ở trong nhà???

Dạ anh,
Em thấy bên voz, có 1 bạn nhìn ra bóng dáng con Gấu, bạn ấy viết: DJ tăng VNI giảm theo Hang Seng. Hang Seng tăng VNI giảm theo DJ.
VNI đang tách ra khỏi đám đông, để chọn lối đi riêng.
=> Gấu đang ở trong nhà???
Đã nói rồi, GẤU hiếm khi xuất hiện, mỗi khi xuất hiện là phải chớp thời cơ BUY.
20%GẤU, 80%BÒ.
@Chán : chơi chứng mà nhiều lời quá phát mệt, Xế Điện ko chạy nhanh bằng CK,BĐS,và P(chú ý đoạn này đang có dấu hiệu chiến tranh leo thang IRAN-ARAP) nên cơ cấu qua để hồi vốn nhanh nhất có thể.

Last edited:
Đã nói rồi, GẤU hiếm khi xuất hiện, mỗi khi xuất hiện là phải chớp thời cơ BUY.
20%GẤU, 80%BÒ.
@Chán : chơi chứng mà nhiều lời quá phát mệt, Xế Điện ko chạy nhanh bằng CK,BĐS,và P(chú ý đoạn này đang có dấu hiệu chiến tran leo thang IRAN-ARAP) nên cơ cấu qua để hồi vốn nhanh nhất có thể.
Dạ anh... :21::21::21:

Back