Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Năm nay đánh khó thật, nhưng sống qua đc lúc hiểm nghèo thì sẽ có kinh nghiệm và sống tốt hơn. Trừ tháng 2-3 yên ổn, tháng 8 ko có bắt bớ thì mới có sóng. Nếu chỉ còn lo Fed tăng ls thì ko đáng lo.
Cái này ko chắc nha Thầy Sky. Nhìu khi lúc hiểm nghèo ko die, mà lại die những lúc ngon lành cành đào ấy chứ... Sự đời vô thường, ko ai nói được. Ví dụ: Cụ Trump mới khen cụ Mút vụ Chim Xanh, dẫu trước đó anh chửi te tua anh Mút chế xe điện rởm... :21:

Năm nay đánh khó thật, nhưng sống qua đc lúc hiểm nghèo thì sẽ có kinh nghiệm và sống tốt hơn. Trừ tháng 2-3 yên ổn, tháng 8 ko có bắt bớ thì mới có sóng. Nếu chỉ còn lo Fed tăng ls thì ko đáng lo.
Cũng hơi khó nhưng e thấy cũng là cơ hội để coi lại bản thân. Như e là trước cũng vớ vẩn, giờ tâm tính bình hòa nên kệ mọe tt, cứ việc mình mình làm thôi :).

Cái này ko chắc nha Thầy Sky. Nhìu khi lúc hiểm nghèo ko die, mà lại die những lúc ngon lành cành đào ấy chứ... Sự đời vô thường, ko ai nói được. Ví dụ: Cụ Trump mới khen cụ Mút vụ Chim Xanh, dẫu trước đó anh chửi te tua anh Mút chế xe điện rởm... :21:
Dạ, ko nói trước đc, qua lướt ngu ngu bị giảm mất 5k STB :)))) lơ ngơ sao bán 15k mà mua 10k. Đúng là ko hợp. Biết cp "khả năng" tăng cao thì ngồi im như LPB SHB MBB mới là thượng sách.

Chưa em.
Vùng này cũng ko nguy hiểm lắm đâu.
HPG có cái hay là rồi sẽ tăng trở lại vì thị phần và tài chính vẫn tốt, do vậy mua TB giảm khi DN gặp khó rồi đợi hồi phục cũng là một cách hiệu quả.
sợ lâu chị ah, cả HPG và VHM đều lâu

Ôi giồi, lại thêm một mớ tay to cắt lỗ... thế nà giảm ko lối thoát. Lại thêm dzum bên Fxx, nó tính toán là quý 4 lại báo lỗ, vì tỷ giá tăng, vì lãi suất tăng... Mãi ko thấy màu xanh non lúa mạ!
:20::20::20:
Sẽ có lúc lại như DPM, DCM năm ngoái mà.
HPG sẽ tạo pk dương đợt này thôi dù giảm mạnh nữa.

Sẽ có lúc lại như DPM, DCM năm ngoái mà.
HPG sẽ tạo pk dương đợt này thôi dù giảm mạnh nữa.
Dạ chế, em tạm tính là q4 con HPG nó lỗ thêm 4-5k tỷ gì nữa... Tổng kết 2022, em nó lãi sau thuế tầm 6k tỏi, ứng với EPS cỡ 1k. Về Mệnh thì sẽ có PE=10.
Đấy, em tính tròn vậy cho nhanh.
Còn về Bank, như Chế nói, nợ xấu dâng cao, ko sao tính ra được số tiền lõm thật... Nên ko dám mò vô ạ!

Back