Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

@Chán em vừa nhìn VCG ngon, còn vì sao ko dc chọn thì chắc có tí lý do nào đó mà em cũng lười tìm hiểu :21::21::21: ko thể gọt vừa hết mọi bàn chân dc anh ạ
Tạ Thầy, mình cũng chưa mua được, và cũng bỏ em nó rồi. Đọc báo với nhìn bảng thì thấy em nó ngon... nhưng thôi kệ.
Cứu ân nhân trước đã Thầy. ;)

Tạ Thầy, mình cũng chưa mua được, và cũng bỏ em nó rồi. Đọc báo với nhìn bảng thì thấy em nó ngon... nhưng thôi kệ.
Cứu ân nhân trước đã Thầy. ;)
Ân nhân là VIC hả anh? Nếu thế thì lay lắt chứ HPG thì nên bỏ qua. Đừng vì có ăn mà nghĩ mình đúng, đôi khi ăn may thôi. Sai lầm lớn nhất đợt rồi của em là mua PVD, dù ăn hơn 1 cây trần...nhưng cái gì ko đúng thì nó sẽ trả bù lại, giá PVD giờ phá đáy giá mua đoạn trước. Lãi cũng có bài học nếu chiêm nghiệm.

Ân nhân là VIC hả anh? Nếu thế thì lay lắt chứ HPG thì nên bỏ qua. Đừng vì có ăn mà nghĩ mình đúng, đôi khi ăn may thôi. Sai lầm lớn nhất đợt rồi của em là mua PVD, dù ăn hơn 1 cây trần...nhưng cái gì ko đúng thì nó sẽ trả bù lại, giá PVD giờ phá đáy giá mua đoạn trước. Lãi cũng có bài học nếu chiêm nghiệm.
HPG chứ Thầy, đúng sai ko quan trọng, lãi lỗ cũng ko quan trọng nốt, cứu ân nhân mới là cái đáng làm. Lúc ân nhân gặp khó, đã có mình yểm trợ...
Mình ko phải trader càng ko phải investor. :21:

HPG chứ Thầy, đúng sai ko quan trọng, lãi lỗ cũng ko quan trọng nốt, cứu ân nhân mới là cái đáng làm. Lúc ân nhân gặp khó, đã có mình yểm trợ...
Mình ko phải trader càng ko phải investor. :21:
Lên sòng thì mọi chữ cái đều là công cụ hết. Em cũng ko phải trader, investor...hãy gọi em là người chơi chữ :heo09:

Tồn kho HPG đã giảm, với lại các nhà sản xuất đang cắt giảm sản lượng nên khả năng giá thép tiếp tục giảm sâu cũng ko lớn. NVL thì cũng trích dự phòng đến ngày 30.9 rồi. Khả năng lỗ quý 4 là thấp.
Lo ngại là cũng giống như ck, ko ai dự đoán đc giá cả hàng hóa, mong rằng qua lần này HPG sẽ vĩnh viễn từ bỏ con đường đầu cơ hàng hóa, tập trung vào sản xuất, làm ăn chân chỉ hạt bột thôi.
Với lại dừng cmn DQ2 vĩnh viễn đi. Việc mở rộng quá mức mà năng lực quản trị ko theo kịp là dễ vỡ mồm :21:
https://viettimes.vn/vua-nhom-trung-quoc-liu-zhongtian-vo-no-post161480.html
Thấy anh lên kế hoạch mở rộng nhà máy thần tốc tưởng nhu cầu thị trường cao lắm, chứ chưa kịp làm xong đã phải đóng cửa lò cao, cắt giảm sản lượng tức là phân tích thị trường như s... :1:

Last edited:
Tồn kho HPG đã giảm, với lại các nhà sản xuất đang cắt giảm sản lượng nên khả năng giá thép tiếp tục giảm sâu cũng ko lớn. NVL thì cũng trích dự phòng đến ngày 30.9 rồi. Khả năng lỗ quý 4 là thấp.
Lo ngại là cũng giống như ck, ko ai dự đoán đc giá cả hàng hóa, mong rằng qua lần này HPG sẽ vĩnh viễn từ bỏ con đường đầu cơ hàng hóa, tập trung vào sản xuất, làm ăn chân chỉ hạt bột thôi.
Với lại dừng cmn DQ2 vĩnh viễn đi. Việc mở rộng quá mức mà năng lực quản trị ko theo kịp là dễ vỡ mồm :21:
https://viettimes.vn/vua-nhom-trung-quoc-liu-zhongtian-vo-no-post161480.html
Pót chi sớm vậy Chế, Hoa Sen nó tím rồi... Sao em khớp FL HPG được...hic

Pót chi sớm vậy Chế, Hoa Sen nó tím rồi... Sao em khớp FL HPG được...hic
THủ tướng chỉ đạo phấn đấu 10% dân số chơi chứng rồi.
DN cũng nhận ra ko thể phụ thuộc vào vốn ngân hàng đc. Đột nhiên nó dở quẻ
Trái phiếu thì cũng là vay nợ, ko trả đc là kiện cáo
Chỉ có phát hành cp, cầm tiền xong là kệ mẹ chúng mày :21:
Vậy nên sẽ đc ưu tiên phát triển để tạo niềm tin cho nhà đầu tư nhé :1:

Tính ra anh Long cũng giấy thiệt chế ơi, bình luận báo cáo tài chính ko thấy dòng nào ghi rõ: Chủ tạch đu đỉnh, nên lỗ hàng tồn, dẫn đến kết quả ko mong muốn. Toàn thấy ghi lý do khách quan...haizzz. Về lại 10k để ảnh trả giá sòng phẳng cho những lỗi lầm chăng?

pải nói đồng hành cùng DN, hông thích thì ...nhấn hiiiiii
F0 thì gặp & chị Đại sẽ đưa vào thị trườn

cứu thì pải bật loa to lên tí, làm có hôm đứt rọng rồi hiiiiiii
Đúng là level ngàn tỷ vnd ko thể sánh được level trăm tỷ đô la.
Ít ra A7 cũng phải có cái ảnh ôm Pô lên tiktok, mô phỏng vụ anh Mút ôm lavaBo vào trụ sở Chim Xanh chứ lị... Thất vọng với thần thái của Idol Vịt quá Thiết ca!

Năm nay đánh khó thật, nhưng sống qua đc lúc hiểm nghèo thì sẽ có kinh nghiệm và sống tốt hơn. Trừ tháng 2-3 yên ổn, tháng 8 ko có bắt bớ thì mới có sóng. Nếu chỉ còn lo Fed tăng ls thì ko đáng lo.

Back