Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

TT càng ngày càng ốm đói thế này :21: gần 2 tiếng chưa dc 1k5 tỷ
Chị Hồng bảo hôm qua ấy Thầy, tiền ko thể bung ra được nhiều nữa, bung nhiều nữa sẽ toang ngay. Tiền nó đang nằm trong Ngân Sách NN, cụ tỉ là công tác đầu tư công ko giải ngân đúng tiến độ...
Em hỉu là sắp tới có sóng đầu tư công, ko biết phải thế ko nữa???

Tại sao các công ty chứng khoán rồi các tay to đội lái luôn pr cho cách chơi dự đoán kqkd ngắn hạn như là cách đầu tư chứng khoán đúng đắn nhất, thực ra chỉ vì đó là cách chơi duy nhất họ có lợi thế. Trong trò chơi ai có lợi thế hơn thì xác suất thắng cao hơn thôi.
Trong khi nếu một vài quý kqkd khả quan nhưng ko có khả năng duy trì và tăng trưởng thì sau đợt tăng đó giá cổ phiếu lại quay về với cái máng lợn. Vậy thì khác gì bơm thổi úp bô đâu???
Đồng tiền chèo lái hành vi thôi chị.

Chủ nó bảo như thế mới ra lương kinh doanh thì bảo sao từ tướng quân tới lính chả cắm đầu vào.

Chị Hồng bảo hôm qua ấy Thầy, tiền ko thể bung ra được nhiều nữa, bung nhiều nữa sẽ toang ngay. Tiền nó đang nằm trong Ngân Sách NN, cụ tỉ là công tác đầu tư công ko giải ngân đúng tiến độ...
Em hỉu là sắp tới có sóng đầu tư công, ko biết phải thế ko nữa???
Đang vô lò cả mớ thì đâu ra bôi trơn, ko có lợi ích thì cứ từ từ làm thôi anh. Trong hàng ngàn người sai, mình vô dụng có khi lại tốt.

Đang vô lò cả mớ thì đâu ra bôi trơn, ko có lợi ích thì cứ từ từ làm thôi anh. Trong hàng ngàn người sai, mình vô dụng có khi lại tốt.
Dịch nói: Vạn sự cực Suy thì khởi Thịnh.
Lò nó nhiều củi quá, thì đó là lúc lộ diện Anh Hùng. Chỉ có điều tìm hoài chưa thấy bóng dáng anh ở đâu. Đoạn này chắc anh đang giống cảnh Hàn Tín chui háng...sống sót chờ ngày khải hoàn chăng?

Lò nó nhiều củi quá, thì đó là lúc lộ diện Anh Hùng. Chỉ có điều tìm hoài chưa thấy bóng dáng anh ở đâu. Đoạn này chắc anh đang giống cảnh Hàn Tín chui háng...sống sót chờ ngày khải hoàn chăng?
:21:

Dạ anh, hèn gì thấy tối thui. Chỉ có Vượng ca sáng nhất :1178:

Tính chất của 2 thị trường và cả CP đều khác nhau anh ợ.

Đầy ông Tây sang xứ ta rồi bỏ mạng hết.
Tây hay Ta j nó cũng cùng hướng về vì sao Bắc Đẩu mà Thầy.
Cụ tỉ là chỗ nào cá kiếm được nhiều thì nó ủn thôi. Mấy anh chị yếu vốn yếu quan hệ thì Thượng Tôn pháp luật, đu sóng...chứ ko tạo sóng!!!
:21::21: :21:

Buồn nhất là các bác cứ đốt lò nhưng thằng mới lên vẫn tham nhũng như thường, trong khi đó người tài cũng không dám dụng võ vì cho dù tâm sáng cũng có thể lỡ sai sót ở đâu đó.
Nhưng cuộc sống là thế.

Last edited:
Buồn nhất là các bác cứ đốt lò nhưng thằng mới lên vẫn tham nhũng như thường, trong khi người tài cũng không dám dụng võ vì cho dù tâm sáng cũng có thể lỡ sai sót ở đâu đó.
Nhưng cuộc sống là thế.
Tài càng cao thì khúc này càng ngồi im mà nhìn chứ Chị???
Để cụ đốt xong cái lò, thì mình vào xin chỗ nào Ngon Nhất. Lúc đó thì vừa được lòng Đảng, vừa được lòng Dân... Ca khúc khải hoàn!

Buồn nhất là các bác cứ đốt lò nhưng thằng mới lên vẫn tham nhũng như thường, trong khi đó người tài cũng không dám dụng võ vì cho dù tâm sáng cũng có thể lỡ sai sót ở đâu đó.
Nhưng cuộc sống là thế.
Sai là do cơ chế trao quyền. Trao cho ai chẳng tham nhũng được, phải em thì cũng....thế :24::24:. Hư do môi trường thôi :21:.
Nên thật ra bác Trọng cứ đốt, hết khoá của bác thì đâu vào đó hết :1:. Đợt này đốt lò kinh, TBT với BCA không phải làm kinh tế, cứ bắt là tốt. Khổ cho TT, dân kinh tế, làm ăn . :2cool_after_boom:

Sai là do cơ chế trao quyền. Trao cho ai chẳng tham nhũng được, phải em thì cũng....thế :24::24:. Hư do môi trường thôi :21:.
Nên thật ra bác Trọng cứ đốt, hết khoá của bác thì đâu vào đó hết :1:. Đợt này đốt lò kinh, TBT với BCA không phải làm kinh tế, cứ bắt là tốt. Khổ cho TT, dân kinh tế, làm ăn . :2cool_after_boom:
Người đợi chị nghĩ là người trí, người sáng, còn bọn ngâu và cơ hội thì cứ cứ có cơ hội là nó làm nên đốt thì cứ đốt, làm bậy vẫn làm.
Kiểu cháy nhà hàng Karaoke Bình Dương ấy, nhân viên báo cháy còn bị kéo vào phòng hát cùng mà :21:

Nhiều "hổ lớn" đã sa lưới
Thập niên qua, trong số nhiều nhân vật có tiếng của Trung Quốc bị bắt giữ vì liên quan tới các vụ án tham nhũng phải kể đến cựu bí thư Thành ủy Trùng Khánh Bạc Hy Lai, cựu ủy viên thường vụ Bộ Chính trị Chu Vĩnh Khang, hay gần đây hơn là cựu thứ trưởng Bộ Công an Tôn Lập Quân và cựu bộ trưởng Bộ Tư pháp Phó Chính Hoa.
BCA cũng có mặt trong chiến dịch của anh Tập nè Thầy. 10 năm xứ ta, ko biết báo chí nước ngoài đút kết lại sao đây? haizzz
Mong lắm tới thời thái lai...

@Chán em vừa mở coi xệ đít, vì em ko theo dõi nên ko biết giá mấy. Đúng kiểu "tôi ko giận anh nhưng thấy lòng chua cay" :))) 130 về 60.
Chua, mặn, và đắng lắm Thầy.
Nếu như mà allin con VN30 ngay đỉnh, ngồi im ko đong đưa, thì bi giờ cũng ko âm đến mức như vậy... (VN30 vẫn khoẻ hơn NAV của VEIL và PYN Elite, có khi đỡ tủi thân hơn).
Giờ ai mà hỏi về Xệ Đít, là em Khuyên né ra hết... chỉ mình em die là đủ rồi. Đấy là tâm tư người trong cuộc nha Thầy.

Back